• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

con_quy1987

flash lai fw gốc đi là ổn....nếu bí quá thì đem ra nokia care ^^ bình tỉnh đừng qính lên như thế

quyvuong888

cho hỏi file rofs2 của fw gốc cả cfw c6 khác nhau ở chỗ nào ạg
fw gốc: đuôi .v20 - dung lượng tối đa: 33mb - tải trên navi
fw c6 : đuôi .v22 - dung lượng tối đa: 110mb- kiếm file này ở đâu ạg (đang muốn cook 1 bản c6 cho 5233 mà k být down file gốc đó ở đâu để cook)

quyvuong888

bạn ơi có thể làm thêm 1 bài nữa hướng dẫn cfw c6 đc ko. cfw cho s60v5 mik làm đc r`. nhưng lên c6 thì chả být j. k být mấy file rofs1 cả rofs2.v22 kiếm ở đâu và edit nó ntnào. mik thử đổi theme mặc định = cách add vào rofs1 giống hướng dẫn như rofs3 của fw gốc thì toàn die phone

shido_katori

Active Member
kiếm file này ở đâu ạg (đang muốn cook 1 bản c6 cho 5233 mà k být down file gốc đó ở đâu để cook)
cái file 110 MB có trong bộ Core C6 port to ... của PNHT tuỳ theo máy ,mà tìm C6 port to 5k8 hoặc 5530 hoặc 523x hoặc X6

bạn ơi có thể làm thêm 1 bài nữa hướng dẫn cfw c6 đc ko. cfw cho s60v5 mik làm đc r`. nhưng lên c6 thì chả být j. k být mấy file rofs1 cả rofs2.v22 kiếm ở đâu và edit nó ntnào. mik thử đổi theme mặc định = cách add vào rofs1 giống hướng dẫn như rofs3 của fw gốc thì toàn die phone
trọn bộ CFW C6 port to trong các CFW có rất nhiều đấy, thường là " Core version xxx cho những ai chưa có ":p

quyvuong888

cái file 110 MB có trong bộ Core C6 port to ... của PNHT tuỳ theo máy ,mà tìm C6 port to 5k8 hoặc 5530 hoặc 523x hoặc X6

trọn bộ CFW C6 port to trong các CFW có rất nhiều đấy, thường là " Core version xxx cho những ai chưa có ":p

nhưng file rofs2.v22 đấy tối đa là 110mb. mà khi down về đã hơn 100mb r`. chả còn nổi mấy mb thì mod sao đc nữa nhỉ. mik có lên pnht r` nhưng hình như toàn bản đã cook hay sao ík. chả tìm đc bản gốc

boy_online01

nhưng file rofs2.v22 đấy tối đa là 110mb. mà khi down về đã hơn 100mb r`. chả còn nổi mấy mb thì mod sao đc nữa nhỉ. mik có lên pnht r` nhưng hình như toàn bản đã cook hay sao ík. chả tìm đc bản gốc

Người ta cook FW thường là thay thế hoặc giảm bớt các file trong rofs2 nên còn trống dung lượng bao nhiêu ko quan trọng. Mà mình chả hiểu bạn hỏi gì luôn :-??. FW gốc có thể down ở Navifirm, trong khi PNHT là forum chuyên cook FW thì nó phải up CFW chứ. Rofs2 mà bạn nói là CFW C6 hoặc CFW N97 port sang chứ ko phải là CFW gốc đâu.

quyvuong888

Người ta cook FW thường là thay thế hoặc giảm bớt các file trong rofs2 nên còn trống dung lượng bao nhiêu ko quan trọng. Mà mình chả hiểu bạn hỏi gì luôn :-??. FW gốc có thể down ở Navifirm, trong khi PNHT là forum chuyên cook FW thì nó phải up CFW chứ. Rofs2 mà bạn nói là CFW C6 hoặc CFW N97 port sang chứ ko phải là CFW gốc đâu.

ukm ík mik là cfw c6 port sang 5233 ík. nhưng mà có thể là bản lite hoặc bản chỉ hack ko thôi. tại mik k být cách bớt đy ứng dụng. chỉ být mod thêm vào. nên 1 số bản cfw của họ mik k ưng lắm. muốn tự mod lấi 1 bản

MinhThang

Manager
ukm ík mik là cfw c6 port sang 5233 ík. nhưng mà có thể là bản lite hoặc bản chỉ hack ko thôi. tại mik k být cách bớt đy ứng dụng. chỉ být mod thêm vào. nên 1 số bản cfw của họ mik k ưng lắm. muốn tự mod lấi 1 bản

Muốn bỏ thì bạn dùng Nokia FW Cleaner để loại bỏ những thứ bạn không cần và thêm những cái bạn cần.

samiboy007

Muốn bỏ thì bạn dùng Nokia FW Cleaner để loại bỏ những thứ bạn không cần và thêm những cái bạn cần.

Cái đấy chỉ xóa đc 1số thôi.
Mấy cái game hay 1số pm cook thêm k có trog danh sách Nokia fw clear thì phải bung pm và game tươg ứg r xóa thủ côg thôi.

boy_online01

À ra thế :D. Vậy thì bạn giống mình rồi, xài FW X6 gốc thì chỉ add thêm Rompatcher với installsever.exe vào thôi, còn xài FW C6 hay N97 thì vẫn mod cho nó có giao diện như của FW X6 :D, tại mình thích mặc định hơn, ram chẳng cần 50-60MB gì cả (vì nếu làm thế thì gần như là phải xóa hết những thứ có thể xóa trong FW C6/N97 X_X). Tốt nhất là bạn vào blog của bác binh24 ý. Bác ý thường port nguyên gốc FW C6/N97 sang 5xxx/X6, chỉ có hack thôi, còn lại mình tự sửa lỗi và mod lại.

quyvuong888

À ra thế :D. Vậy thì bạn giống mình rồi, xài FW X6 gốc thì chỉ add thêm Rompatcher với installsever.exe vào thôi, còn xài FW C6 hay N97 thì vẫn mod cho nó có giao diện như của FW X6 :D, tại mình thích mặc định hơn, ram chẳng cần 50-60MB gì cả (vì nếu làm thế thì gần như là phải xóa hết những thứ có thể xóa trong FW C6/N97 X_X). Tốt nhất là bạn vào blog của bác binh24 ý. Bác ý thường port nguyên gốc FW C6/N97 sang 5xxx/X6, chỉ có hack thôi, còn lại mình tự sửa lỗi và mod lại.

ôtê tks bạn. mik sắp hoàn thiện đc 1 bản cfw 5233 gốc r`. bh thử chuyển sang cfw c6 xem tnào

quyvuong888

bạn nào giúp mik đổi màu chữ trong theme đc ko. mik có 1 cái theme đẹp lắm nhưng màu chữ của nó là màu trắng hơi trùng với màu nền nên nhìn hơi khó. ai chỉ cách đổi cho mik với. có phải là dùng siscontents bung theme ra ko

m4l4ng

Cần hướng dẫn mod lang cho FW

mình thấy có mấy mod CFW ngon định thêm lang nhưng không biết thêm thế nào ai biết chỉ mình cái =D>=D>

luckyno2

là sao :-/, bạn định thêm ngôn ngữ vào CFW hay là thêm ngôn ngữ vào phần mềm

_nhattai92_

các pro ơi! cho e hỏi tí, có những máy s60 v3 như kon e63, n79 có các fw mới, nhưng hôk phải là product code của vn thì làm seo để cài đc tiếng việt cho fw đó ạ? và cách làm đó ứng dụng đc cho các dòng v5 hôk?

nhoxjnhzai

dùng nfe là đk mà bạn down file lang về.còn fw gốc thì tách lang từ fw có tiếng việt ra rôi add vào

langthangtronkiep

Bác nào có JAF bản 1.98.66 hoặc cũ hơn 1 chút, nhưng flash được cho thằng 2700c (RM561) chạy trên WIN7 64bit thì cho em xin với nhé, e đang cần gấp. Hoặc có thể hướng dẫn em cách flach lại e 2700 này bằng phoenix. thanks các pro

thj3ugj4bs

các bác oi giúp em. không hiểu sao khi em đóng gói rofs2 lai thì không được em dùng win7 mong các bác chỉ giúp em:((