• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

yantekz

ai biết cách thay đổi thông tin của máy khi bấm *#0000# không. mình tìm mãi mà chẳng thấy hướng dẫn!

Ntv_79

ai biết cách thay đổi thông tin của máy khi bấm *#0000# không. mình tìm mãi mà chẳng thấy hướng dẫn!
Theo đường dẫn rofs2/resource/versions/ sửa 2 file customersw.txt và fwid3.txt > Xem thêm ở bản người khác đã sửa!

whithme

Em còn bung roft 2 ra, rồi thay folder Effects trong đó flash mà máy còn không nên !

whithme

Theo đường dẫn rofs2/resource/versions/ sửa 2 file customersw.txt và fwid3.txt > Xem thêm ở bản người khác đã sửa!

Sao có lần em chỉ thay đổi thông tin mấy tệp trong đó, đến khi flash còn bị báo lỗi zồi máy nghỉ nên luôn bác nhỉ ????

yantekz

bạn vào theo đường dẫn sau: \private\10202be9\101F8763.txt
Code của 101F8763.txt:

cenrep
version 1
[owner]
0x100058F4
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 string "z:\\boot\\startup.mp3"
.................
0xD string "z:\\boot\\startup.gif"

cái chỗ bôi đen thì thay như nào vậy? mình tìm theo đường dẫn nhưng chả thấy đâu

whithme

bạn vào theo đường dẫn sau: \private\10202be9\101F8763.txt
Code của 101F8763.txt:

cenrep
version 1
[owner]
0x100058F4
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 string "z:\\boot\\startup.mp3"
.................
0xD string "z:\\boot\\startup.gif"

cái chỗ bôi đen thì thay như nào vậy? mình tìm theo đường dẫn nhưng chả thấy đâu

Bác nhìn từ trên xuống là ở dòng " 0x3" và " 0xD" đó !;;)
Bác mún đặt mặc định files hình và âm thanh khởi động ở đâu thì viết đường đẫn đầy đủ đến chỗ chứa 2 files đó (bao gồm cả tên file)
Thường thì em đặt 2 file đó trong folder boot trên thẻ nhớ vd: "E:\\boot\\startup.gif"

Chỉnh sửa cuối:

whithme

Bác cho em xin yahoo của bác được không, cho nó tiện ý mà????

nhưng vào đâu để thay ý! mình tìm mãi không thấy

ý bác là thay đoạn bôi đen hay thay 2 files khởi động vậy?????

whithme

thay 2 file khởi động ý!
2 files khởi động đó bác chỉ việc vứt vào như trên đường đẫn thôi.
như đường dẫn của em là "E:\\boot\startup.gif" thì em vứt file startup.gif vào folder boot trong thẻ nhớ đó (E\\boot\....)..:(

Chỉnh sửa cuối:

yantekz

mình bung rof2 ra chả thấy cái đương dẫn như thế j cả

2 files khởi động đó bác chỉ việc vứt vào như trên đường đẫn thôi.
như đường dẫn của em là "E:\\boot\startup.gif" thì em vứt file startup.gif vào folder boot trong thẻ nhớ đó (E\\boot\....)..:(
không cook thẳng vào rof2 được hả bạn

Last edited by a moderator:

whithme

Nói thiệt là em cũng mới tập tành, lại hay thích thay đỏi nên chưa có thử tìn hiểu xem tống vào rofs2 như thế nào cả =))

Bác nào vô giúp đỡ ae vụ này xíu coi đi :-/

Last edited by a moderator:

whithme

Hay bác thử vứt 2 files đó vào rofs2, rồi tìm files " ScriptInit.txt " thêm cho nó mấy đoạn code xem có được không.
Giờ em chư có h để thử, bác thử phát xem sao :-/

ThanhTungHT

Active Member
Ném thẳng các file Startup.mp3,Startup.gif , Shutdown.gif ,Shutdown.mp3 vào Rofs2/Boot trước nhé .Thư mục Boot bạn tự tạo lấy,
Sau đấy tìm đến file \private\100059C9\ ScriptInit.txt
Thêm vào cuối dòng của file ScriptInit.txt,Xoá dòng MD E:\Boot\ nếu có.

Mã:
MD E:\Boot\ 
CP Z:Boot\* E:\Boot\

Là nó sẻ tự động Copy các file ấy vào thư mục E:\Boot :))

vunguyenmt

@thanhtung: cái icon ngoài màn hình lock có hình chìa khóa nằm ở entry nào vậy??????????