• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

Mr_Kjrby

Bạn cho mình hỏi. Có một số người mod fw ở file rosf 3 và một số rosf 2 các bạn cho hỏi nếu mình flash 1 lúc cả 2 cái file này cùng orginal file từ navifirm có tận dụng được hết cả 2 mod không?

LoiPT

Bạn cho mình hỏi. Có một số người mod fw ở file rosf 3 và một số rosf 2 các bạn cho hỏi nếu mình flash 1 lúc cả 2 cái file này cùng orginal file từ navifirm có tận dụng được hết cả 2 mod không?
có bạn ak .ình đã thử thêm Mod cho full Rof2 rồi car Rofs2 nữa Flash Ok hết :)
Nhưng lưu ý Rofs3 chép đè rofs2 nên nếu trùng mod cho vào 2 rofs thì nó sẽ lấy ở Rofs3 nha :)

Mr_Kjrby

Cái bản FW gốc trên Navifim tải về có 8 file nhưng có 1 số Code anh em cung cấp sẵn chỉ có 5 - 6 file là sao bạn, Cả file rofs vào nữa là mớic ó 6 - 7 file. Nên flash cái nào? Mình thử cái 6 file chạy bình thường. Có lần flash đủ 8 file thì chết :(

Các bạn cho xin yahoo hoặc add yahoo mình bubble_rain_110@yahoo.com có gì trao đổi nhé :)

nguyenhung15692

các bác cho e hỏi e down fw gốc bằng navi về bung rofs2 ra cho mod vào đó để flash đc không. mà sao dùng navi down từ server của nokia có 10 file mà từ server khác có 7 file. nên down từ chỗ nào để flash

nguyenhung15692

Cái bản FW gốc trên Navifim tải về có 8 file nhưng có 1 số Code anh em cung cấp sẵn chỉ có 5 - 6 file là sao bạn, Cả file rofs vào nữa là mớic ó 6 - 7 file. Nên flash cái nào? Mình thử cái 6 file chạy bình thường. Có lần flash đủ 8 file thì chết :(

Các bạn cho xin yahoo hoặc add yahoo mình bubble_rain_110@yahoo.com có gì trao đổi nhé :)
nếu flash bản cfw thì bản chỉ cần down core với rofs2 từ diễn đàn thôi không cần quan tâm đến fw gốc. nếu flash fw gốc thì cứ down đủ trên navi về flash thôi. chết máy là thường thôi bạn ạ. ai flash chẳng chết máy vài lần :))

LoiPT

Flash đối với FW gốc của nokia thì cần đủ còn 6 file hay 7 file là CFW C6/n97 cho s60v5 mà. 2 cái đó hoàn tòn khác nhau. nguồn FW lấy từ đau thì làm theo hướng dẫn từ đó là OK

Mr_Kjrby

Flash đối với FW gốc của nokia thì cần đủ còn 6 file hay 7 file là CFW C6/n97 cho s60v5 mà. 2 cái đó hoàn tòn khác nhau. nguồn FW lấy từ đau thì làm theo hướng dẫn từ đó là OK

Hài quá bạn ạ. Mình vừa thử. :)). Flash như này.

Code: tải từ topic của Tùng
Rosf2: tải từ topic của Tùng
Rofs3: C02 không nhận sửa thành C01 của Mod V.27 no CPU based V21.1.004 tải từ www.n5233.tk
Uda: Thử cả của 2 cái.

và kết quả là. Nokia ... Nokia. nó chạy đi chạy lại màn hình boot :)). Mình mới dùng máy 3 ngày. trước đây có nghịc linux nên cũng biết 1 ít. mấy hôm trước tìm trên tinhte, vnzoom và goolge toàn flash trên nền fw V21 :). Cái bản từ n5233.tk có nhiều hs đẹp add sẵn và hiệu ửng chuyển menu rất pro :). Mình ngại mò cook lấy quá nên tìm cách ăn sẵn :). thời gian có ko nhiều mà.

Mr_Kjrby

[GẤP]-Các bro vào cứu hộ ca khó chữa này - Flash lẫn FW Failed khi đến Pooling phone

Mình vừa flash lẫn 2 file rofs 2 của V50 và rofs 3 + uda của 2 V21. Bây giờ khi flash lại đến đoạn màn hình phone hiện Local Mode và trên JAF hiện Pooling phone thì màn hình phone không hiện Local Mode mà nháy trắng còn trên JAF thì hiện thông báo này. Như thế này là phone die rồi à :(( có cách nào cứu chữa không các bro?:((

Mr_Kjrby

hix. Mình vừa thử với FW gốc V21 rồi không được. Bạn có link cho mình xin. Máy black :(. Cảm ơn bạn.

badboy251294

bác dùng 5233 ak?(thấy trên pic là RM-625)... Nếu 5233 thì dow fw gốc V51 về flash lại nha. flash thì đừng tích vào ô Factory Set và giữ nguyên ô CRT 308 nhé.

doanmanh86

hix. Mình vừa thử với FW gốc V21 rồi không được. Bạn có link cho mình xin. Máy black :(. Cảm ơn bạn.

download fw mới nhất về rồi flash v51 ý, sống lại ngay

bác dùng 5233 ak?(thấy trên pic là RM-625)... Nếu 5233 thì dow fw gốc V51 về flash lại nha. flash thì đừng tích vào ô Factory Set và giữ nguyên ô CRT 308 nhé.
FW bạn flash là v50.1.001 nhé, nên bạn chỉ cần down FW gốc là v50 là jaf đc, mà v51 cũng ko sao, chúc bạn may mắn
Theo mình bạn nên thử CFW này rất good này:
CORE: http://download1738.mediafire.com/vjsosru66iqg/m23earisxnxveyv/Core+v50.1.001+5233+RM-625.7z
Rofs2: http://download1434.mediafire.com/qhn1bddxkbzg/ka6p8dgqwk86v87/Swype-RM-625_50.1.001_prd.rofs2.7z
Đây là bản Belle của ThanhTungHT đc rất nhiều bạn ưa thích :D
Bạn jaf như vậy là chuẩn rồi đấy, cứ down bản trên về jaf lại đúng các bước như vậy nhé, chúc bạn vui

Chỉnh sửa cuối:

badboy251294

FW bạn flash là v50.1.001 nhé, nên bạn chỉ cần down FW gốc là v50 là jaf đc, mà v51 cũng ko sao, chúc bạn may mắn
Theo mình bạn nên thử CFW này rất good này:
CORE: http://download1738.mediafire.com/vjsosru66iqg/m23earisxnxveyv/Core+v50.1.001+5233+RM-625.7z
Rofs2: http://download1434.mediafire.com/qhn1bddxkbzg/ka6p8dgqwk86v87/Swype-RM-625_50.1.001_prd.rofs2.7z
Đây là bản Belle của ThanhTungHT đc rất nhiều bạn ưa thích :D
Bạn jaf như vậy là chuẩn rồi đấy, cứ down bản trên về jaf lại đúng các bước như vậy nhé, chúc bạn vui
cứ flash bản gốc cho nó sống đã rồi chạy bản cook sau....lời khuyên chân thành :ar!

doanmanh86

cứ flash bản gốc cho nó sống đã rồi chạy bản cook sau....lời khuyên chân thành :ar!
Mình jaf phone cũng nhiều, thậm chí cố thử cả downgrade FW nữa, die phone mấy lần rồi nên chia sẻ chút trải nghiệm của mình thôi chứ cũng ko dám phát biểu vô căn cứ đâu bạn ;;)