• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

coc3k

Member
cho e hỏi mình có thể dùng pm Nokia Firmware Editor 0.3 để bung và đóng core đc không

coc3k

Member
e dùng win7 nó không cho vào Documents and Settings có cách nào cho pm NokiaFirmwareEditorCore2 nó bung core ra chổ khác không ta

LoiPT

e dùng win7 nó không cho vào Documents and Settings có cách nào cho pm NokiaFirmwareEditorCore2 nó bung core ra chổ khác không ta
Nokia Cooker có nhiều phiên bản bạn ak. bug core chuẩn nhất vẫn là NokiaFirmwareEditorCore thôi bạn. đối với FW gốc nó có thể tạo thêm 8Mb trống nha :)

coc3k

Member
Nokia Cooker có nhiều phiên bản bạn ak. bug core chuẩn nhất vẫn là NokiaFirmwareEditorCore thôi bạn. đối với FW gốc nó có thể tạo thêm 8Mb trống nha :)
thì mình dùng pm đó mà bạn mà khi bung core nó bung vào Documents and Settings mà mình dùng win 7 nó hok cho vào Documents and Settings bạn pít cách cho nó bung core ra chổ khác hok. thank bạn

LoiPT

thì mình dùng pm đó mà bạn mà khi bung core nó bung vào Documents and Settings mà mình dùng win 7 nó hok cho vào Documents and Settings bạn pít cách cho nó bung core ra chổ khác hok. thank bạn
bạn để file của nó quá ổ D hay e thì nó đi theo. File rofs2 cùng thư mục NokiaFirmwareEditorCore .exe

kitafung

Ai biết mod khi thay đổi nhạc chuông trong Profiles chỉ hiện những bài nhạc trong mục ringtones không hiện những bài nhạc trong Music không? Thanks

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Ai biết mod khi thay đổi nhạc chuông trong Profiles chỉ hiện những bài nhạc trong mục ringtones không hiện những bài nhạc trong Music không? Thanks
thử các này xem sao. đặt thư mục Music là ẩn, trình nghe nhạc mặc định quét Music.
nhưu vậy thử xem trong ringtone có qust cả ổ Music không. chứ nếu không thì chịu rồi :)

kitafung

Mod này trong bản Photon ngày trước có đó bạn nhưng ko biết là file nào.

le_van_tuan94

Lỗi flash JAF khi dùng cfw?

các bạn ơi tại sao mình flash các bản cfw máy 5233 trong diễn đàn bằng JAF điều xảy ra hiện tượng màn hình cứ chớp màu trắng rồi màu đỏ có các sọc ngang xong die lun =>mang ra tiệm.
không biết mình làm sai chỗ nào hay do máy bị lỗi nữa.Bác nào có thể chỉ cho mình các bước thực hiện flash bằng JAF được không? từ a - z lun thì tốt mình xin cảm ơn!;;)

kulboy_vn

chắc bn lại fl với core k phù hợp vs rof2 or ver thấp hơn thì bố máy nó cũng chẳng nên

LoiPT

các bạn ơi tại sao mình flash các bản cfw máy 5233 trong diễn đàn bằng JAF điều xảy ra hiện tượng màn hình cứ chớp màu trắng rồi màu đỏ có các sọc ngang xong die lun =>mang ra tiệm.
không biết mình làm sai chỗ nào hay do máy bị lỗi nữa.Bác nào có thể chỉ cho mình các bước thực hiện flash bằng JAF được không? từ a - z lun thì tốt mình xin cảm ơn!;;)

hướng dẫn Flash có nhiều trên điễn đàn bạn chịu khó đọc

deconleonui

mình flash sắp xong thì xảy ra lỗi này a e giúp với :((
phone didn't respond,ì the phone í not started yeat please wait for the phone to start and connect to usb, then press yes to continue .if the phone is responding press No

LoiPT

mình flash sắp xong thì xảy ra lỗi này a e giúp với :((
phone didn't respond,ì the phone í not started yeat please wait for the phone to start and connect to usb, then press yes to continue .if the phone is responding press No
sạc pin 15p rồi LFash lại xem

LoiPT

bạn ơi bây giờ mình bật nó lên nó chỉ rung 1 cái thì sạc sao đc hả bạn :((
cứ để thế mà sạc lỗi đó do máy hết pin mà bạn vẫn lôi ra Flash đó. giờ cắm sạc vẫn nhận bình thường. đợi một lúc đủ lên ngờn Flash lại sẽ không bị. và bạn không được Flash Ver thấp hơn máy

deconleonui

cứ để thế mà sạc lỗi đó do máy hết pin mà bạn vẫn lôi ra Flash đó. giờ cắm sạc vẫn nhận bình thường. đợi một lúc đủ lên ngờn Flash lại sẽ không bị. và bạn không được Flash Ver thấp hơn máy
bạn ơi mình flash thành công rùi . thank bạn nhìu ;;) ak` mình dùng bản CFW Cho 523x, 5250 Final(Mod Pin khủng) của bạn đó \-/

Chỉnh sửa cuối: