• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

Hoden

Super V.I.P
huhu:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Bác nào giúp e với con nokia 5233 của e,e mới uplate firmware và giờ nó không khởi động lại được là sao ạ hixhix.phải làm thế nào để sửa được đây ạ:(:)(:)(:)(:)((

tải lại bản flash lại khi nào máy hiện dòng done !! thì rút cáp

ps/ đã move vì post sai qui định

draculaacma8

cách cài đặt lại máy khi bị lỗi firmware không khởi động lại được

Hello!!! mình không biết máy khác như thế nào nhưng con nokia 5233 của mình sáng nay mình tý nữa ngất :D
Vừa up firmware xog nó liền không khởi động được nữa cứ vừa bật lên lại tắt luôn. sau đó mình vừa cắm sạc vừa cắm dây usb cùng lúc.Tiếp đó chạy phoenix với firmware gốc của nokia thì chạy ngon hihi.
Ai còn khó hiểu cứ pm mình qua yahoo: toi_co_nguoi_ban_tot@yahoo.com

thấy hay thank cái nhé hihi :D

codon_trenmang

FW SAI LỊCH :các pro Mod lại lịch dùm!

mấy ngày hôm nay mình mở lịch ra cứ thấy sai sai. hôm nay mới nhận ra là năm nay tháng 2 có ngày thứ 29. mong các pro mod lại dùm trong các bản cook fw. thank nhiều

LoiPT

Hello!!! mình không biết máy khác như thế nào nhưng con nokia 5233 của mình sáng nay mình tý nữa ngất :D
Vừa up firmware xog nó liền không khởi động được nữa cứ vừa bật lên lại tắt luôn. sau đó mình vừa cắm sạc vừa cắm dây usb cùng lúc.Tiếp đó chạy phoenix với firmware gốc của nokia thì chạy ngon hihi.
Ai còn khó hiểu cứ pm mình qua yahoo: toi_co_nguoi_ban_tot@yahoo.com

thấy hay thank cái nhé hihi :D
do máy bạn hết pin nên thế đó.
đây hông phải là 1 topic mod di chuyển đó bạn nha

anhtuana12

cho mình hỏi chỉnh sửa FW gốc theo mình thích thì chỉnh như thế nào vậy bạn
FW gốc down về thì file C00 gần 100MB còn rofs2 chỉ 30 MB
vậy mình thêm bớt các thứ ở đâu vậy bạn
mình dùng 5230 v50.0.002
thanks

LoiPT

cho mình hỏi chỉnh sửa FW gốc theo mình thích thì chỉnh như thế nào vậy bạn
FW gốc down về thì file C00 gần 100MB còn rofs2 chỉ 30 MB
vậy mình thêm bớt các thứ ở đâu vậy bạn
mình dùng 5230 v50.0.002
thanks
nếu sợ thì bạn có thể cho COre + rofs2 vào 1 folder rồi mod sau đó chia đều ra xem được không nha :)
core cần điều kiện có 1 theme và được add làm mặc định thì phải

babykid

cho em hỏi 1 vấn đề, cái hs basic như thế này

em muốn đổi 4 phím cảm ứng ở cuối thành các chức năng khác có đc ko, mong các pro chỉ rõ :):):)

tungsctn

ai có share cho em bản CFW Vietnamese-05 của anh ThanhTungHT với e tks nhìu

mail tungsctnb5@gmail.com yh: why_y0u_heartless
hoặc ai hay onl pm e 0985.361.333 lô e phát e onl liền
tks các bác!

YinYang

Active Member
hi e quên 5233 a ạ :D

Chắc a Tùng không cho tải nữa rồi. Mình không xài 5233 nên không có Link tải. Bạn đành phải đợi xem ai đã tải từ trước đấy rồi thì hỏi thôi. Mình chỉ có link Core thôi chứ rofs2 thì chịu :D

tungsctn

Chắc a Tùng không cho tải nữa rồi. Mình không xài 5233 nên không có Link tải. Bạn đành phải đợi xem ai đã tải từ trước đấy rồi thì hỏi thôi. Mình chỉ có link Core thôi chứ rofs2 thì chịu :D
vâng a share cho e với:D bất cứ thứ j` có thể :D

hienma123

Pác nào có link core + file rofs2 topic vietnamese-05 của X6 V40 cho em xin với , link bị khoá ko down dc

wanbey_tuananh

Firmware c6 cho 5233

BÁC NÀO BIẾT FW C6 CHO CON 5233 V40.1.003 KO, THÌ CHỈ CHO EM VỚI , HAY LÀ CÓ SẴN TRONG DIỄN ĐÀN THÌ SHARE LINK CHO EM VỚI , THANK NHIỀU, EM ĐANG CẦN GẤP