• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

thaiha1108

bạn ơi cho mình hỏi! sao lúc mình cfw ý! lúc bấm vào ini nó hiện lên cái bảng select phone model nhưng không hiện lên dòng máy của mình! bảng trống không ???

coc3k

Member
bạn ơi cho mình hỏi! sao lúc mình cfw ý! lúc bấm vào ini nó hiện lên cái bảng select phone model nhưng không hiện lên dòng máy của mình! bảng trống không ???
bạn sợt google với từ khóa " jaf_nok4models.ini" tải về chép đè vào jaf

godan

Giúp mod menu ngang 6x2 cho 5233 ???????

Ai có thể giúp mình mod menu 6x2 cho con 5233 ko? Mình up file 10283389.dll (file gốc chưa mod lần nào) lên rồi nè,ai làm giúp mình rồi up lại dc ko? Mình làm mà nó cứ báo lỗi ko tìm thấy file 10283389.dll ko à,ai làm dc giúp nha.Mod menu giốg vầy nè:

File 10283389.dll download ở đây:http://www.mediafire.com/?md8w7u6rr2zg42m

Cho mình hỏi thêm làm sao để mod được cái hs giống này vậy (5233)

Dọc:

Ngang:

Chỉnh sửa cuối:

godan

Ai có thể giúp mình mod menu 6x2 cho con 5233 ko? Mình up file 10283389.dll (file gốc chưa mod lần nào) lên rồi nè,ai làm giúp mình rồi up lại dc ko? Mình làm mà nó cứ báo lỗi ko tìm thấy file 10283389.dll ko à,ai làm dc giúp nha.Mod menu giốg vầy nè:

Cho mình hỏi thêm làm sao để mod được cái hs giống này vậy (5233)

Dọc:

Ngang:
Sao ko ai giúp tui hết zậy

Last edited by a moderator:

bebivodoi

sao mình xoá themes của các FW khác rồi thay = FW mình đã Bung mà quá dung lượng nhỉ. mình xoá 2 themes mà chỉ thêm có 1 themes

LoiPT

sao mình xoá themes của các FW khác rồi thay = FW mình đã Bung mà quá dung lượng nhỉ. mình xoá 2 themes mà chỉ thêm có 1 themes
Theme mặc định thì sẽ không bao gồm Icon ứng dụng, hay dược gắn với tên theme DI hay theme default thì phải theme chỉ tầm 1mb là cùng
những theme thường cài bạn để ý thấy đa số mỗi theme 1 bộ Icon nó có thể 2 4 thậm chí >10mb nên không đủ vào Rofs2 đâu
bạn xem lại theme bạn cho vào nhé. nó là theme nặng đó, nếu so sánh thì 4theme kia chưa chắc = đâu :)
dài dòng quá,:ar!

coc3k

Member
làm sao bật lại chế độ chạy ngầm của danh bạ lại đc vậy ai pít bày mình với. Thank

saker1990

khi mình sửa lời chào lúc mở máy bằng tiếng việt có dấu có được không? Hỏi mấy hôm mà không ai trả lời hộ :(

nhockfc

làm sao bật lại chế độ chạy ngầm của danh bạ lại đc vậy ai pít bày mình với. Thank

Mở private\10202be9\102858F2.txt

cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 270486741 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 268458241 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 268458243 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int 270486734 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Mặc định nó như thế, Lần lượt là tin nhắn, danh bạ, đồng hồ, nhật ký, lich. Muốn k cho cái nào chạy ngầm thì thay = số 0

khi mình sửa lời chào lúc mở máy bằng tiếng việt có dấu có được không? Hỏi mấy hôm mà không ai trả lời hộ :(

bạn thử thì biết!:)) nếu k đc thì nó sẽ thành ra lỗi fonts, nếu đc thì chúc mừng bạn ;;)

godan

nhockfc

muốn có menu 2x6 thì khỏi nghĩ đến file .dll kia, bạn vào đường dẫn resource/grid/lct, sửa file akn_logical_template_3.xml = text ở đoạn:
<orientation id ="landscape" lct="uiaccel_main_aa_listscroll_pane" variety="0" >

<element id="nohighlight">
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="6" variety_zoom="2">
<textvisual id="mul_title" lct="cell_hc_apps_pane_t1" variety="4" variety_zoom="1">
<attributesetter name="text" targetvalue="mul_title" category="data" />
chú ý sửa chỗ số màu đỏ đó thành số 6 là oke!

LoiPT

Máy có Ngôn ngữ tiếng việt hay Font tiếng việt là OK

phogioz8x

Bạn nào hd dùm mình cách cook thay bộ icon mặc định ovi của C6 bằng 1 icon khác với,hd chi tiết thì tốt wá vì mình lần đầu tập cook. Chân thành cảm ơn!

hotboy_sl9x

cho mình hỏi làm thế nào fix lỗi không hiển thị mặt cười trong tin nhắn với. mình vọc mãi không được. thank nhiều