• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

phucthu456

Cho mình hỏi file 10283389.dll của C600 RM-612 nó nằm ở chỗ nào, theo mình đọc thì nó nằm trong sys/bin (trong file rofs2) nhưng mình bung ra để mod thì tìm không thấy đâu, kể cả dùng tìm kiếm cả file rofs2 cũng không có. Tiện thể cho mình hỏi có 1 phần mềm cũng tải FW mà không phải là Navifirm tên là gì, mình nhớ hình như nó là của nokia mà không tài nào nhớ nổi tên của nó.

LoiPT

mỗi Camera chó một chân cám riêng không đổi được đâu :)
Mod lên 3.2 tổng hợp mod bạn nhé. nhưng chỉ cải thiện thôi chứ không nét được đâu. muốn nét dùng FW gốc nhé, đừng dùng CFW

gaconzin201

láy toàn bộ File trong Core, Rofs2 Rofs3 thả vào core + rofs2 của binh24 cho X6, Bạn Flash và chỉnh sửa lỗi khi nào hài lognh thì Ok :p/QUOTE]

file core của anh bình ko extrac đc anh, nó ra mỗi cái file data, có cái text trong đó. hết rồi

LoiPT

file core của anh bình ko extrac đc anh, nó ra mỗi cái file data, có cái text trong đó. hết rồi
http://duybinh24.blogspot.com/
bạn tải FW gốc về nha

Cho mình hỏi file 10283389.dll của C600 RM-612 nó nằm ở chỗ nào, theo mình đọc thì nó nằm trong sys/bin (trong file rofs2) nhưng mình bung ra để mod thì tìm không thấy đâu, kể cả dùng tìm kiếm cả file rofs2 cũng không có. Tiện thể cho mình hỏi có 1 phần mềm cũng tải FW mà không phải là Navifirm tên là gì, mình nhớ hình như nó là của nokia mà không tài nào nhớ nổi tên của nó.
bạn tìm trong core nha. file .c00

Chỉnh sửa cuối:

huytndh

[Help]Homescreen belle 5800 có thể xoay ngang!!

Mình muốn làm cái mod xoay ngang màn hình và thêm nhiều icon như của sangbenh.
Ai có làm ơn cho mình.
Thanks trước :D

ngoisaoleloi88

Làm phiền bác tý nhé:p muốn thay đổi hay chỉnh sửa để nâng v51 lên cao hơn ở mấy cái "signature";"vpl";"dcp" thì phải làm như thế nào. mà nếu bác có hướng dẫn cụ thể để cập nhật V51 lên cao hơn thì cho e xin với. thank's bác nhiunhiunhiu nhé:D=D>

hung747no1

mình thấy hiện nay các mod độc cook giống nhau thôi nhất là homesceen độc ^3 ko à kể có cái firmware có 9hs như xưa thì tốt quá con firmware các mod chăng có điểm gì mới dường như là giống nhau y đúc. Chán!!!!

hung747no1

mà cái chủ đề màn hình chủ trong các bản cfw của các bác không có mình đã xài qua nhiều bản cfw rồi mà! haiiz chả co bản nao có cả:( chán kinh có khi minh xài lại firmware gốc vậy chậm nhưng chắc

bebivodoi

ai có bản gốc N97mini. ver30 for 5800 ver 60.0.003 của Binh24 chưa cook k cho mình với, thank

coc3k

Member
ai có mod làm mất chữ Easy WLAN mỗi lần truy cập internet cho 5233 cho mình đi. thank