• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

Dragon459

Manager
Có lẽ mình post sai thớt, nhưg nếu post bên kỹ thuật sợ ko ai ngó, nên mình post ở đây. Tks
cho mềnh hỏi là có mấy cfw đc lắm nhưg chũ cfw ấy hơi cá nhân, thỳ làm sao để xóa những cái apps ko dùng đến. Làm ơn bày mình, mình có thử vài phần mềm nhưg ko hỉu, làm ơn co ai júp mình chi tiếr đc ko...
Xin mod đừg del bài em, hix hix
.

Lưu ý lần sau k lập topic ntn. Ý thức tự giác là chính.
Việc lập topic sai quy định rồi xin đừng del là điều không thể.

Cách xóa ứng dụng mặc định trong cfw thì dùng Nokia FW Cleaner
Xóa ứng dụng được bỏ thêm vào thì xóa bằng cách thông thường là đối chiếu và del file tương ứng.

============
Sorry saker1990. Mình gộp topic để nhầm tên người gửi. Vài phút sau topic đó sẽ tự del

Chỉnh sửa cuối:

nikoabe

Các bro cho mình hỏi vấn đề camera của 5800 CFW N97 với, cái file chỉnh sửa các chế độ ánh sáng, đèn flash, phơi sáng... cho nó là những file nào trong 10202be9 vậy.Nếu có thể chỉ giùm mình cách chỉnh như sau
Flash tắt
Phơi sáng -0.5
tông màu sinh động

cảm ơn mọi người trước

voanhkuoc

mình muốn làm bàn phím thành thế này thì phải làm như thế nào nhỉ ai biết chỉ dùm mình với

Anther1991

Mình nhớ là có topic về mod bàn phím này, bạn lục trong diễn đàn xem, hoặc xin cooker nào đó

voanhkuoc

ak` cho mình hỏi chút
một số ký tự : Tùy chọn,menu,trở về......vv mình thấy 1 nhiều bản cfw giờ đều thay băng ký tự đăc biệt kiểu belle vậy
VD tùy chọn là 3 gạch ngang vậy

Vậy kiểu mod belle như thế là do font hay là gì

dragonkiller

ak` cho mình hỏi chút
một số ký tự : Tùy chọn,menu,trở về......vv mình thấy 1 nhiều bản cfw giờ đều thay băng ký tự đăc biệt kiểu belle vậy

hình như ko phãi font

nhockfc

ak` cho mình hỏi chút

Về hình dáng: ví dụ như hình cái 3 gạch-tùy chọn, mũi tên-trở về, chữ V-chọn, chữ X-hủy... thì có thể tự design lại thành hình dáng khác ở trong fonts.

voanhkuoc

Về hình dáng: ví dụ như hình cái 3 gạch-tùy chọn, mũi tên-trở về, chữ V-chọn, chữ X-hủy... thì có thể tự design lại thành hình dáng khác ở trong fonts.
Hiểu như vậy thì mình lấy font của bản cfw # rồi nhét vô bản của mình thì nó có hiện không hay.....

nhockfc

Hiểu như vậy thì mình lấy font của bản cfw # rồi nhét vô bản của mình thì nó có hiện không hay.....

Hiện: nếu 2 bản fw cùng dùng chung 1 mod belle.
Và không nếu như 2 bản fw dùng 2 mod belle khác nhau. Lúc đó thì phải sửa lại fonts,
Bạn vào đây để tham khảo cách chỉnh sửa fonts.

voanhkuoc

Hiện: nếu 2 bản fw cùng dùng chung 1 mod belle.
Và không nếu như 2 bản fw dùng 2 mod belle khác nhau. Lúc đó thì phải sửa lại fonts,
Bạn vào đây để tham khảo cách chỉnh sửa fonts.

Mình muốn cái ký tự belle này nó làm ra sát ngoài như bức hình hình để kết hợp thêm PM Extra Button nữa.....thì phải làm ra sao nhỉ

Đây là hình từ máy mình

Chỉnh sửa cuối:

deconleonui

ai giúp mình với :(( không hỉu mình cook thế nào mà bây giờ khi xoay ngang màn hình thì bị mất thanh tùy chọn :(( bây giờ mún nó có thì làm thế nào :(

0541120140

các bro cho em hỏi là em dùng lang tool để tách gói ngôn ngữ việt trong ofw việt ra để cho vào một cfw của bạn nước ngoài không có tiếng việt ,được rồi ,nhưng lúc em dùng lang tool để kiểm tra thì trong phiên bản cfw vẫn chỉ hiện có một ngôn ngữ tiếng anh là sao vậy ạ?