• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

saker1990

Không hiểu sao khi thêm nhạc từng thư mục trong phần phát nhạc. Ví dụ mình muốn thêm phần nhạc trẻ trong ổ E. Vào phần nghe nhạc>danh sách bài hát>tùy chọn>thêm từ bộ nhớ. và thêm thư mục nhạc trẻ và vấn để là không thể thêm full bài hát trong đó, chỉ thêm chẵn 50 bài trong khi thư mục nhạc trẻ 70 bài.
Ai biết xin giúp. Thanks!

không bạn nào giúp đc sao ?

kid_dhtn

tình hình là em đang dung cfw n97mini cho con 5233 nhưng chán rồi muốn quay lại dùng fw gốc của 5233 nhưng fw có điểm bất cập là khi nhắn tin hay chát chít thì phím TÍCH sau khi viết xong tin nhắn lại ở góc trái trên cùng như thế rất bất tiện khi cầm dt = 1 tay.vậy các men có thể chỉ mình cách llàm để được như hình này không
các vip men nào biết thì giúp mình với

deconleonui

các vip men nào biết thì giúp mình với

mình xin thông báo tin buồn cho bạn là OFW không sắp xếp đc bàn phím số như thế đâu . mod đó chỉ dành cho cfw c6 hoặc n97 thôi . Mình cũng đang dùng ofw 5233 :D

mrvan90

cho mình hỏi cách mod thanh navibar belle cho ngôn ngữ tiếng việt.
mình cũng hiểu nguyên lý là vào file *.r96 thay chữ : tùy chọn,thoát,quay lại,xong,... bằng các biểu tượng theo font chữ.nhưng lại bị lỗi.không hiểu lỗi do nguyên do gì.mong mọi người giải đáp
hoặc các bạn có thể cho mình 1 vài thủ thuật để làm . -> cảm ơn rất nhiều ^^

huyhieu901

MOD giúp mình với mình cài đặt JAF trên win7 64 bit nhưng khi bật thì luôn báo là CAN NOT FIND JAF.EXE dù mình đã làm y như hướng dẫn trên mạng ??????????????

deconleonui

ai có 2 mod này dành cho ofw thì cho mình xin link với :(( thank nhìu

Mods xóa từ Giúp đỡ (Help) trong Menu/tùy chọn
Mods xóa từ "Ứng dụng đang mở " trong Menu/tùy chọn

hieuna

Các bác ơi, có cách nào cài bàn phím của symbian^3 cho s60v5 mà không cần cook không?

hellkul

fghfhgfhjhjdhjhh
mod vs adm đâu rồi xử lí nào,
ai pro cho hõi h em có cái cfw ma`k muốn bỏ hình khởi động và thêm ovi với từ điiển ( bản này bị xoá rồi ) của fw gốc vào thì làm sao ạ ?????? e cần mấy thứ đó và bản cfw em có tuy dc nhưng không thích hình khởi động

ntcuong266

[Trợ giúp] Add tiếng việt cho CFW v5.

Mình mới tìm được bản CFW cho một số dòng v5 như 5800, X6, 5530 và 5230.

http://www.symbianlatino.com/2011/12/cfw-symbian-anna-v75-para-nokia-5800.html

Bản CFW dùng khá tốt nhưng không hỗ trợ tiếng Việt.

Vậy cảm phiền ai đó biết có thể add tiếng Việt và bộ gõ tiếng Việt cho a/c/e dùng được k?

Cám ơn rất nhiều, và chúc một ngày tốt lành.!!!

viettin76

Member
muốn thêm tiếng Việt đầu tiên dùng NFE V0.3 giải nén OFW ra rồi vào tool>manager language xuất ngôn ngữ tiếng việt ra, khi xuất tiếng việt ra nó sẽ tự đóng gói vi dụ cho N5800, tên đóng gói nó là vietnamese_rm_356.lang, nó sẽ nằm ở thư mục NFE, bước tiếp là chọn Cfw, dùng NFW giải nén ra vào tool>manager language bấm vào import tìm đến thư mục NFE chọn vietnamese_rm_356.lang là đã thêm được ngôn ngữ cho ofw hay cfw rồi

huyngotau

cho em xin lại bộ flash FW với các bác ơi

mình theo diễn dàn mình cũng mấy năm nay rồi, cũng hack đc máy flash FW ngon lành, ngày xưa Flash suốt nhưng khi tìm đc bản ổn định nên thôi dừng lại. Nào ngờ hôm vừa rồi cắm đt vào máy tính, cháu e bấm linh tinh thế nào mà máy tự cập nhật FW mới, bản 51.1.2 ý. Máy cứ đơ đơ, nhắn tin cứ bị out ra, hic. Máy vi tính cũng mấy lần virus nên phải ghost lại đủ kiểu, thế nào lại mất toi bộ JAF, h tìm lại toàn link die, tìm đc link rồi thì ko sao bẻ crack đc, ko thể nào hiện lên cái bảng BB5 đc, e down cả bản full 1.98.66 rồi cũng ko bật lên đc, cài Phonenix cũng ko đc vì hình như nó ko cho lùi FW, các bác giúp e với :'(
E cảm ơn các bác lắm lắm

thanhhaifire

mình theo diễn dàn mình cũng mấy năm nay rồi, cũng hack đc máy flash FW ngon lành, ngày xưa Flash suốt nhưng khi tìm đc bản ổn định nên thôi dừng lại. Nào ngờ hôm vừa rồi cắm đt vào máy tính, cháu e bấm linh tinh thế nào mà máy tự cập nhật FW mới, bản 51.1.2 ý. Máy cứ đơ đơ, nhắn tin cứ bị out ra, hic. Máy vi tính cũng mấy lần virus nên phải ghost lại đủ kiểu, thế nào lại mất toi bộ JAF, h tìm lại toàn link die, tìm đc link rồi thì ko sao bẻ crack đc, ko thể nào hiện lên cái bảng BB5 đc, e down cả bản full 1.98.66 rồi cũng ko bật lên đc, cài Phonenix cũng ko đc vì hình như nó ko cho lùi FW, các bác giúp e với :'(
E cảm ơn các bác lắm lắm
Hạ xuống dễ die lắm nha bạn, tốt nhất là port nó xuống(thay cái ruột) JAF đây
copy dán vào trình duyệt nhé

sky0tina

các bản cookfw trong diễn đàn hầu hết một lỗi khó chịu là khi chạm và giữ
màn hình cãm ứng thì các phím cứng ko xài đc(trừ
camera,vol), điều này rất khó chịu khi chơi game
giả lập có kết hợp phím để sử dụng kill vì không
sử dụng cùng lúc giữa cảm ứng và phím cứng đc
như game gba,neogeo,n-gage..v..v... Và một số ứng dụng khác. xin hỏi cả nhà có ai bjết về tình trạng này co thể chỉ mình cách fjx
đc ko? Vì mình chủ yếu là chơi game trên đt.
Thank cả nhà trước. ^^

hellkul

hiện là mình đang có 1 cfw , khá ổn, nhưng mất nhiều app của fw gốc mak2 mình rất thích, ai cho làm sao lấy apps từ fw gốc chuyển sang cfw với

viettin76

Member
hiện là mình đang có 1 cfw , khá ổn, nhưng mất nhiều app của fw gốc mak2 mình rất thích, ai cho làm sao lấy apps từ fw gốc chuyển sang cfw với

Mở rof2 ra, dùng nokia cleaner v3.0 chọn vào thư mục rof2 đã được mở, tick vào app nào mà muốn thêm rồi bấm vào chử backup là đã thêm được app đó từ OFW