• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

NewEra9x

VD : bài hướng dẫn " loại bỏ Theme mặc định Nokia soundwave by ngviethoa " trong giai đoạn làm CFW . SISCONTENT HEX Workshop

Nói chung những cái mod mà các bạn pro làm sẵn trên diễn đàn chỉ cần download về và chép vào rofs2 là xong. Nhưng link die. Chắc đã quá muộn để mình học hỏi cái này.. vì S60v5 sắp lỗi thời(chắc sau này nó cũng như s60v3 quá.. ^^

Radium

Moderator
VD : bài hướng dẫn " loại bỏ Theme mặc định Nokia soundwave by ngviethoa " trong giai đoạn làm CFW . SISCONTENT HEX Workshop

Nói chung những cái mod mà các bạn pro làm sẵn trên diễn đàn chỉ cần download về và chép vào rofs2 là xong. Nhưng link die. Chắc đã quá muộn để mình học hỏi cái này.. vì S60v5 sắp lỗi thời(chắc sau này nó cũng như s60v3 quá.. ^^

bạn có thể tìm những bản đã cook sẵn những mod cơ bản đó về cook lại mà dùng. :D

NewEra9x

Cụ thể là mình thích cái hình và âm thanh khi khởi động (về phần khởi động thì mình biết nó nằm ở chỗ nào và tìm ra rồi) còn phần tắt máy sao mình tìm hoài trên file core của bạn mà k thấy vậy. Xin các bạn chỉ giúp tìm phần shutdown mod trong CFW ( mình tìm hết trong file core chỉ thấy start up àh).

Mình thấy trong core tập hợp ứng dụng nhiều sao tất cả những hướng dẫn toàn chỉ xóa ứng dụng hoặc thêm ứng dụng toàn trên file rosf2 là sao. Mình k hiểu nổi

chjckenboy_18

Cụ thể là mình thích cái hình và âm thanh khi khởi động (về phần khởi động thì mình biết nó nằm ở chỗ nào và tìm ra rồi) còn phần tắt máy sao mình tìm hoài trên file core của bạn mà k thấy vậy. Xin các bạn chỉ giúp tìm phần shutdown mod trong CFW ( mình tìm hết trong file core chỉ thấy start up àh).

Mình thấy trong core tập hợp ứng dụng nhiều sao tất cả những hướng dẫn toàn chỉ xóa ứng dụng hoặc thêm ứng dụng toàn trên file rosf2 là sao. Mình k hiểu nổi

tốt nhất bạn đừng động vào core, chỉ cần cook ứng dụng vào rofs2 là đc rùi! shutdown là nằm trong splasscreen.mif và sysapp.mif đó bạn! :-?

NewEra9x

tốt nhất bạn đừng động vào core, chỉ cần cook ứng dụng vào rofs2 là đc rùi! shutdown là nằm trong splasscreen.mif và sysapp.mif đó bạn! :-?

Mình muốn hiểu ở chỗ là tại sao tất cả những hướng dẫn (giải nén file ứng dụng rồi copy vào rofs2). Trong khi đó mình lấy 1 CFW trên diễn đàn về kiểm tra thì tất cả các ứng dụng mà người làm ra CFW đó đều add và core chứ k phải là rofs2. Nếu như mình muốn xóa ứng dụng(My Nokia, share Online....) thì nên lấy file nào xóa (core hay rofs2). Khó hiểu thật, xin giải thích cho mình. Thanks!

chjckenboy_18

Mình muốn hiểu ở chỗ là tại sao tất cả những hướng dẫn (giải nén file ứng dụng rồi copy vào rofs2). Trong khi đó mình lấy 1 CFW trên diễn đàn về kiểm tra thì tất cả các ứng dụng mà người làm ra CFW đó đều add và core chứ k phải là rofs2. Nếu như mình muốn xóa ứng dụng(My Nokia, share Online....) thì nên lấy file nào xóa (core hay rofs2). Khó hiểu thật, xin giải thích cho mình. Thanks!

à! mấy cái đó là ứng dụng mặc đinh của nokia! nằm trong core (minh thì k xóa mấy cái đó bao h mà chỉ làm nó ẩn icon đi thui nên k rõ lắm)
bạn tham khảo bài hướng dẫn này xem:

HƯỚNG DẪN LOẠI BỎ ỨNG DỤNG TRONG CORE V3/V5/S^3
Download NFE Core
Download NFEstd 0.3

Xem Vieo hướng dẫn
[video=youtube;ul6xQpZSkWI]http://www.youtube.com/watch?v=ul6xQpZSkWI[/video]

NewEra9x

Theo hướng dẫn đó thì mình tìm không thấy thằng ShareOnline và My nokia. Mình dùng thằng Nokia FW Cleaner 3.0 beta 1 thì thấy nó. Nhưng mình muốn biết là xóa ứng dụng nên xóa từ file Core hay file Rofs2. Khó hiểu quá.

chjckenboy_18

Theo hướng dẫn đó thì mình tìm không thấy thằng ShareOnline và My nokia. Mình dùng thằng Nokia FW Cleaner 3.0 beta 1 thì thấy nó. Nhưng mình muốn biết là xóa ứng dụng nên xóa từ file Core hay file Rofs2. Khó hiểu quá.

tốt nhất là bạn đừng xóa nhiều quá vì dễ gây ra lỗi hệ thống!

khangvn

Nếu là firmware gốc thì ứng dụng nằm trong core.còn cfw thì nằm trong rofs 2.nếu xóa app bằng Nokia FW Cleaner thì xóa trong rofs 2 thôi

NewEra9x

Không hiểu ở chỗ là VD mình xóa ứng ShareOnline , My Nokia.... 2 cái đó điều có trong 2 file rofs2 và core nếu chỉ xóa trong rofs2 thì liệu trong file core sau khi flash có mất ứng dụng mà mình xóa không? Còn 1 vấn đề nữa mình thấy có nhiều CFW ứng dụng người làm tích hợp vào core và 1 số người thì tich hợp vào rofs2. Khó hiểu quá.

NewEra9x

Xin các bạn ai có lòng tốt giúp mình tăng dung lương ổ C như bên hướng dẫn của symbianvn.net . Mình còn quá gà để làm cái đó xin giúp

Đây là 3 file (Rofs 2 , Rofs3 và core). Xin bạn làm giúp mình tăng dung lượng thoi. Thanks!

http://www.mediafire.com/?84dzee1b86xzgn8

khangvn

C5-03 hả?Bên đó người ta hướng dẫn cụ thể quá rồi mà.làm theo hướng dẫn đó.làm riết hết gà chứ gì.phải thực hành mới biết chứ.die thì flash lại

NewEra9x

C5-03 hả?Bên đó người ta hướng dẫn cụ thể quá rồi mà.làm theo hướng dẫn đó.làm riết hết gà chứ gì.phải thực hành mới biết chứ.die thì flash lại

Trước khi tôi đổi từ hex sang dạng Dec , thì tôi thử làm từ kết quả của bài hướng dẫn , nhưng tôi đổi ra Dec và MB thấy k giống nên k thể làm nữa. Nếu tôi đổi giống thì tôi mới đổi cho FW tôi đc

nhahang161

*Nhà hàng - Bar - Karaoke 161 tọa lạc tại 161/2 KP.4 Đường Phạm Văn Thuận Phường Tam Hiệp , TP Biên Hòa , Đồng nai . SĐT 061 3811481 , DĐ 0949 440 390
*Mô tả: Nằm ngay trung tâm thành phố Biên Hòa, Đồng Nai. Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161 cao cấp kết hợp nét độc đáo và hấp dẫn riêng biệt giữa nhà hàng “Bar – Hát Với Nhau” mà quý khách khó có thể tìm thấy ở nơi đây
Khác hẳn với không khí ồn ào, náo nhiệt thường ngày, Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161 hiện lên với khung cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp, nơi có kiến trúc độc đáo.
Hệ thống Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161 - Biên Hòa, Đồng Nai đáp ứng các nhu cầu đa dạng như tiệc cưới, tổ chức hội nghị, buffet, hoặc đơn giản là những bữa ăn thân mật cùng gia đình hay bạn bè. Hơn thế nữa, hệ thống quầy bar sẽ đem lại những trải nghiệm thú vị cho Qúy khách.

*Tiêu chí hoạt động: Đến Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161, quý khách được tận hưởng không gian riêng tư nhưng cởi mở cùng những tiện nghi sang trọng và tinh tế để du khách có thể tận hưởng những khoảnh khắc thư giãn tự do và thân thiện với môi trường xung quanh.

Kiến trúc của Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161, cộng với sự hài hòa giữa yếu tố nước và tâm hồn con người trong thiên nhiên, tạo nên một tổng thể với những họa tiết trang trí độc đáo. Những bức tường gợi sự ấm áp và những khóm trúc gợi sự liên tưởng về thiên nhiên.Với những tiện ích đó, chắc chắn khi đến với Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161, du khách sẽ cảm thấy thích thú khi được trải nghiệm những giây phút khám phá cuộc sống theo cách mới lạ, hấp dẫn đến khó quên

wedsite : http://nhahang161.com

NewEra9x

Các bạn cho mình hỏi sau khi mình chỉnh sữa file rofs2 theo hướng dẫn trên diễn đàn và dung Pheonix... Flash thì bị lỗi thế này là sao mình không hiểu file Rofs2 của mình chỉ có 28MB và làm theo y như hướng dẫn trên diễn đàn cái gi nên cho vào và cái k nên cho vào. Xin Giúp !

NewEra9x

Tình hình là mình mới tập làm CFW làm xong Flash thành công nhưng khởi động k vào trong được. Bây h máy die e Flash chế độ die phone = Pheonix vẫn k Flash đc, máy cứ hiện dòng màn hình trằng và dòng chữ Nokia vậy hoài. Xin các bạn giúp đỡ. Flash = cap USB

Radium

Moderator
Tình hình là mình mới tập làm CFW làm xong Flash thành công nhưng khởi động k vào trong được. Bây h máy die e Flash chế độ die phone = Pheonix vẫn k Flash đc, máy cứ hiện dòng màn hình trằng và dòng chữ Nokia vậy hoài. Xin các bạn giúp đỡ. Flash = cap USB

flash bằng jaf xem sao bạn. Muốn biết lỗi j bạn nên cook từ từ và flash kiểm tra xem lỗi phát sinh từ mod nào để biết mà sửa. :)

NewEra9x

Mình muốn xóa cái màn hình mỗi lần khóa phím cho C5-03 RM-697 thì lấy mod nào trên diễn đàn vậy bạn. Mỗi lần bấm vào cái nút khóa phím bên hông thì nó hiện lên màn hình khóa phím phải click vào mở khóa nó mới mở ra. Mình muốn bấm vào nút bên hông là mở liền chứ k hiện lên màn hình gi hết . Thanks!

Radium

Moderator
Mình muốn xóa cái màn hình mỗi lần khóa phím cho C5-03 RM-697 thì lấy mod nào trên diễn đàn vậy bạn. Mỗi lần bấm vào cái nút khóa phím bên hông thì nó hiện lên màn hình khóa phím phải click vào mở khóa nó mới mở ra. Mình muốn bấm vào nút bên hông là mở liền chứ k hiện lên màn hình gi hết . Thanks!

bạn down Mod tap to unlock so sánh xóa file trong rofs2 thử xem.