• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

LoiPT

cho mình hỏi mình dùng bản cfw của anh vũ sao mình chụp hình xong cái nút chia sẽ trực tuyến lại là bật tắt xoay màn hình. Ai có mod fix cái này không cho mình với. Thank
vì A vũ thay cái đó thành Bật tắt xoay màn hình. muốn bỏ nó thì bạn thay ShareOnline gốc vào

coc3k

Member
vì A vũ thay cái đó thành Bật tắt xoay màn hình. muốn bỏ nó thì bạn thay ShareOnline gốc vào
Bạn có cái gốc không cho mình với do mình không biết tách cái nào. thank bạn

k0yham111

trời tắt đi là hết còn cách nào nữa chứ
cả file Stater nưa nhé. bạn dùng CFW nào mà lại không bỏ hết vậy?
Mình không muốn dùng kill me để diệt nữa.. @@
nên muốn cfw cho hết. mình dùng c6-00 v40.0.21
bạn có thể share lại file cko mình không

nhockfc

Mình không muốn dùng kill me để diệt nữa.. @@
nên muốn cfw cho hết. mình dùng c6-00 v40.0.21
bạn có thể share lại file cko mình không
xoá các file killme (.mif, .r01, .r96, .exe, .rsc) ở Resource/apps, sys/bin, private/...3a3f/import/app

phucthu456

cho mình hỏi cách mod để có thank bar belle, mình có làm theo hướng dẫn của bài này nhưng mà vẫn không được, máy mình đang dùng là C600 RM-624

P/S: cho mình hỏi thêm cách tắt các ứng dụng chạy ngầm khi mở máy như danh bạ, tin nhắn,..

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

cho mình hỏi cách mod để có thank bar belle, mình có làm theo hướng dẫn của bài này nhưng mà vẫn không được, máy mình đang dùng là C600 RM-624

P/S: cho mình hỏi thêm cách tắt các ứng dụng chạy ngầm khi mở máy như danh bạ, tin nhắn,..
tắt ứng dụng ngầm của bạn vietnam đó
Các bạn nên xem kỹ lại các topic nha. các vip đã tổng hợp rồi đó. chjiu khó đọc tý và làm đúng cách nha

phucthu456

tắt ứng dụng ngầm của bạn vietnam đó
Các bạn nên xem kỹ lại các topic nha. các vip đã tổng hợp rồi đó. chjiu khó đọc tý và làm đúng cách nha
Bạn cho mình link được ko, mình tìm mãi mà không thấy biết nó nằm ở đâu ~X(
Nhưng về vấn đề thanh bar belle thì không có cách gì sao ?:((

LoiPT

Bạn cho mình link được ko, mình tìm mãi mà không thấy biết nó nằm ở đâu ~X(
Nhưng về vấn đề thanh bar belle thì không có cách gì sao ?:((
belle bạn tải về rồi thẻ vào rofs2 thôi mà
Có phải bạn cần mod tắt ứng dụng nền ko, tớ tìm dc trong topic của a Ngviethoa, bạn thử xem sao: http://www.ziddu.com/download/13906803/tatungdungnen.rar.html

có một vấn đề mà lâu ngyaf không đề cập nên không nhớ nỗi nữa.
trước mình đã fix rule của CFW để add được dzmusic key và kèm luôn mod đèn sáng nhưng lâu nay không động nên không nhó nó là File nào trong rule.
cần các bạn nào biết rõ chỉ mình với nha để Fix lại vì nó còn 1 số lỗi
Thank

Last edited by a moderator:

phucthu456

belle bạn tải về rồi thẻ vào rofs2 thôi mà

Mình làm rồi nhưng lúc flash xong vẫn y nguyên, ko biết nó có đụng chạm với font hay mod gì ko :|
mình đã cop nó vào sau cùng nhưng cũng không được, để thử mod một mình nó xem

đã thử mod một mình nó nhưng vẫn không được, chắc con c600 của mình không có duyên với belle rùi :p

P/s: bắt đầu nản với việc cook này bởi sau khi mình cho thêm bất kì mod gì vào từ font đến app thì flash xong đều bị 1 lỗi là không xóa được pm nào cả :((

Chỉnh sửa cuối:

nhockfc

Mình làm rồi nhưng lúc flash xong vẫn y nguyên, ko biết nó có đụng chạm với font hay mod gì ko :|
mình đã cop nó vào sau cùng nhưng cũng không được, để thử mod một mình nó xem

đã thử mod một mình nó nhưng vẫn không được, chắc con c600 của mình không có duyên với belle rùi :p

P/s: bắt đầu nản với việc cook này bởi sau khi mình cho thêm bất kì mod gì vào từ font đến app thì flash xong đều bị 1 lỗi là không xóa được pm nào cả :((
Bạn cook = NokiaFirmwareEditor hay soft j?
có khi nào bạn thao tác sai trên NFE, hum trc cũng có bạn cook sai ( cook = cách chép đè vào thư mục rofs2 chứ k ném thẳng qua NFE mà k ReLoad lại) nên k đc. Bạn thử lại xem chứ mình thấy vô lý, cho mod vào mà k có thay đổi j @@!

Chỉnh sửa cuối:

phucthu456

Bạn cook = NokiaFirmwareEditor hay soft j?
có khi nào bạn thao tác sai trên NFE, hum trc cũng có bạn cook sai ( cook = cách chép đè vào thư mục rofs2 chứ k ném thẳng qua NFE mà k ReLoad lại) nên k đc. Bạn thử lại xem chứ mình thấy vô lý, cho mod vào mà k có thay đổi j @@!

mình dùng nokiaeditor 7 bung file rofs2 ra sau đó ném chèn vào rồi đóng gói lại, lúc trước mình cũng làm vậy mà :|
bây giờ phải dùng cách khác à, bạn cho mình link hướng dẫn cách mới được chứ :-?

nhockfc

có bác nào biết thay chia sẻ trực tuyến thành bật tắt cảm biến k?
thay trên mediabar à bạn? Dùng Mediabar editor trên diẽn đàn mình có đó. bạn tự tìm nhé!
mình dùng nokiaeditor 7 bung file rofs2 ra sau đó ném chèn vào rồi đóng gói lại, lúc trước mình cũng làm vậy mà :|
bây giờ phải dùng cách khác à, bạn cho mình link hướng dẫn cách mới được chứ :-?

Dùng NokiaFirmwareEditor giao diện tiếng Việt trực quan và rất dễ dùng, ít sảy ra lỗi!

kulboy_vn

thay trên mediabar à bạn? Dùng Mediabar editor trên diẽn đàn mình có đó. bạn tự tìm nhé!
bạn hiểu nhầm ý mình rồi ở cái đó trên mediabar mình biết ý mình là thay chức năng của nó thành bật tắt cảm biến ý

nhockfc

bạn hiểu nhầm ý mình rồi ở cái đó trên mediabar mình biết ý mình là thay chức năng của nó thành bật tắt cảm biến ý

thay cả chức năng của phím cảm ứng đó thành bật tắt cảm biến á? chắc phải nhờ cao thủ quá :D

Status
Không mở trả lời sau này.