• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

hopvan

xin fix email bản photon unlimit cho 5230 và chỉnh con dấu nhắc nhăn tin sao no cứ dài ra ai biet giúp dum

coc3k

Member
cho mình hỏi tý mún đưa thêm cái hình ở ngoài và trong menu cho 1 theme ta thêm bằng cách nào

hopvan

bữa nọ jad bị lỗi ko thèm khởi động sau khi flash bạn biết sao ko. do ver capdriver và nokia pc suice mới quá nó lỗi. mình gỡ mấy trình đó ra là bình thường.mình đang xài font cartoon .thích font này và font pure nhưng pure do vurain ko có tiếng tàu nên mình ko ưng. mình lại ko biết thêm tiêng trung nên chịu. ko có cách khắc phục sao.khóa cảm biến là sao nhĩ nghe mấy bác kia bàn ghê quá. mình cũng ko muốn nhấn phím nữa nhấn riết nó mòn tróc hêt sơn

hopvan

fix emai http://www.mediafire.com/?uaatvqpotj36iuz pass binh24
dấu kia bạn thay font thử xem
bữa nọ jad bị lỗi ko thèm khởi động sau khi flash bạn biết sao ko. do ver capdriver và nokia pc suice mới quá nó lỗi. mình gỡ mấy trình đó ra là bình thường.mình đang xài font cartoon .thích font này và font pure nhưng pure do vurain ko có tiếng tàu nên mình ko ưng. mình lại ko biết thêm tiêng trung nên chịu. ko có cách khắc phục sao.khóa cảm biến là sao nhĩ nghe mấy bác kia bàn ghê quá. mình cũng ko muốn nhấn phím nữa nhấn riết nó mòn tróc hêt sơn

LoiPT

chả hiểu nói gì luôn :))
mấy cái đó tìm hiểu kỹ đi khong sài bản n97 mini của binh24 khỏi cook khỏi lo lỗi
Font tiếng tầu tầm 7-10mb cook vào rofs2 tốn. cìa ngoài cho lành. mihf cài PC suite sao đâu update liên tục có phải sài lậu đâu mà mới quá bị lỗi

hopvan

chả hiểu nói gì luôn :))
mấy cái đó tìm hiểu kỹ đi khong sài bản n97 mini của binh24 khỏi cook khỏi lo lỗi
Font tiếng tầu tầm 7-10mb cook vào rofs2 tốn. cìa ngoài cho lành. mihf cài PC suite sao đâu update liên tục có phải sài lậu đâu mà mới quá bị lỗi
bác mau quên quá bữa nọ mình mới hỏi bác xong jad bị lỗi hoài bác chỉ cài lại jad sai be bét chả ăn thua. thì trước đây mình cũng ko bị nhưng giờ nó bị. biết đâu đấy. cũng nhìu người bị rồi.thêm tiếng tàu bằng sis thì đuoc nhưng thêm kiểu đó lỗi bele.
bác cứ thử cài nokia suice mới nhất vào rồi flash xem sao. chờ tin bác:D

LoiPT

bác mau quên quá bữa nọ mình mới hỏi bác xong jad bị lỗi hoài bác chỉ cài lại jad sai be bét chả ăn thua. thì trước đây mình cũng ko bị nhưng giờ nó bị. biết đâu đấy. cũng nhìu người bị rồi.thêm tiếng tàu bằng sis thì đuoc nhưng thêm kiểu đó lỗi bele.
bác cứ thử cài nokia suice mới nhất vào rồi flash xem sao. chờ tin bác:D
không phải lỗi àm chưa add ký tự belle đó
đem Font đó nhờ topic belle của nhockfc hay sangbenh sửa lại ký tự rồi cài là OK
mình hay quên mà :d

hopvan

ý mình là có soft cài tiếng tàu nhưng mà nó là file sis đâu có belle đâu.thế cái khóa máy cảm biến gì đó bạn biết ko kiểu mà giống mấy phần mềm khóa phím cảm biến khỏi phải nhấn phím cứng đó. cho mình với.mình đâu có chuyên sâu đâu. có tiền là an -đờ -roi ngay

LoiPT

ý mình là có soft cài tiếng tàu nhưng mà nó là file sis đâu có belle đâu.thế cái khóa máy cảm biến gì đó bạn biết ko kiểu mà giống mấy phần mềm khóa phím cảm biến khỏi phải nhấn phím cứng đó. cho mình với.mình đâu có chuyên sâu đâu. có tiền là an -đờ -roi ngay
cài app ngoài nha có nhiều đó như PocketSensor, DZlock sensor lock
Niềm đam mê cook Rom không nói chuyện Androi.

k0yham111

mấy mod ơi cho em hỏi.
Fw của em khi vào các ứng dụng như Tin nhắn, Danh bạ, nhật kí cuộc gọi
Khi ấn thoát ra rồi. Em dùng killme thì thấy nó vẫn chạy ẩn
Làm ngốn bin nhah dã man.
Các bác chỉ cho em cách cfw làm sao cho nó không còn bị nthế được không ạ @@

LoiPT

mấy mod ơi cho em hỏi.
Fw của em khi vào các ứng dụng như Tin nhắn, Danh bạ, nhật kí cuộc gọi
Khi ấn thoát ra rồi. Em dùng killme thì thấy nó vẫn chạy ẩn
Làm ngốn bin nhah dã man.
Các bác chỉ cho em cách cfw làm sao cho nó không còn bị nthế được không ạ @@
bạn loại bỏ App chạy ẩn đi nha. mod đó có trong 2 topic của bunrieucua và ngviethoa đó
Link http://www.pdaviet.net/showthread.php?157470-TỔNG-HỢP-CÁC-MOD-APPS-PACK-MỚI-và-CŨ-CHO-CFW.

k0yham111

Cfw làm sao để bin dùng được lâu hơn hả các bác
em ngồi bấm đc 2 3 tiếng là Pin iếu rồi @@

LoiPT

bạn có thể tìm giúp mình được không. Máy mình bị mất 3g nên load chậm lắm. Ngại tìm :(
đưa link cko mình nhé
tự tìm đi nhé. tổng hợp hết các Mod ở trong đó. vẫn vào được mạng còn gì

LoiPT

cfw rồi vẫn bị hiện mấy cái UD ấy lên. bực mình thật
còn cách nào khác k
trời tắt đi là hết còn cách nào nữa chứ
cả file Stater nưa nhé. bạn dùng CFW nào mà lại không bỏ hết vậy?

coc3k

Member
cho mình hỏi mình dùng bản cfw của anh vũ sao mình chụp hình xong cái nút chia sẽ trực tuyến lại là bật tắt xoay màn hình. Ai có mod fix cái này không cho mình với. Thank

Status
Không mở trả lời sau này.