• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

onepro166

làm sao mà chuyển đc ram hả cụ...tải bản firmware gốc về chạy lại rồi hacks tiếp không sao cả

Em tải rồi cài lài bao nhiêu lần nhưng vẫn không lên đứơc ! Mọi ngừoi giúp em với !

SunshineVietNam

Cho tớ hỏi tý, h bản CFW tớ đang dùng thì chuông gọi đến ko thể tăng lên mức Max dc, nó chỉ có thể dừng lại ở mức 9 thôi ++, ai biết có mod gì hay cách khắc phục nào thì chỉ cho tớ vs nhé ++

huankb

Có mod tăng âm lượng mức 10 cả loa trong và loa ngoài trong topic tổng hợp mod cho cfw n97 c6 của bunrieucua đấy

SunshineVietNam

Có mod tăng âm lượng mức 10 cả loa trong và loa ngoài trong topic tổng hợp mod cho cfw n97 c6 của bunrieucua đấy

Uh tớ có thấy mod ấy, nhưng mà tớ tưởng mod ấy chỉ là tăng âm lượng gọi chứ có phải là tăng âm lượng nhạc chuông đâu nhỉ ++

huankb

Mod đó chỉ tăng âm lượng cuộc gọi thôi, còn mình đang dùng fw 04 của thanh tùng có âm lượng nhạc chuông mức 10 đấy nhưng mình nghĩ chia 9 hay 10 chỉ do người ta chia thôi còn về âm lượng đều max cả

LoiPT

Mod đó chỉ tăng âm lượng cuộc gọi thôi, còn mình đang dùng fw 04 của thanh tùng có âm lượng nhạc chuông mức 10 đấy nhưng mình nghĩ chia 9 hay 10 chỉ do người ta chia thôi còn về âm lượng đều max cả
chỉ chỉnh là 9 thôi chưa max
max thì chỉnh bằng tay rồi lấy file cer thả vào Rofs2 xem :)

onepro166

[HELP] Cứu Máy DeadPhone !

Tình hình là em có 1 con 5230 (RM-593). Bữa nâng cấp FW của nó lên giờ nó bị treo máy luôn ! bật nguồn chỉ rung rồi im re ! em dùng Phoenix, JAF hackphone lại nhưng cũng chẳng thể nào khôi phục lại được ! cứu em với các anh chị ơi ! :(( :(
Chú ý không lập topic sai box

Last edited by a moderator:

YinYang

Active Member
Bài này sao lại post ở đây :-??. Cứu máy deadphone chỉ xài Phoenix và flash với file gốc thôi chứ nhỉ :-??. Tớ cứu cả chục lần rồi mà vẫn ngon lành mà

phucthu456

bạn dùng navifirm tải bản FW mới nhất ( chú ý đúng RM của máy nhé) rồi dùng flash là được.

onepro166

bạn dùng navifirm tải bản FW mới nhất ( chú ý đúng RM của máy nhé) rồi dùng flash là được.

Không được luôn ! e thử nhiều lần lắm rồi ! nhưng nó cứ đen màn hình rồi tắt ! bật lần thứ 2 3 4... thì rung một cái rồi ngất luôn ! :((

Status
Không mở trả lời sau này.