• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

SunshineVietNam

bác nào cho em hỏi với !
em đang tập cook cfw , bro cho em hỏi có thể thay fonts chữ trung quốc thẳng vào cfw không ạ
http://www.mediafire.com/?9gz1nijac9t70us fonts này ạ. hoạc bro có thể hướng đẫn giúp em

Có thể cho font ấy vào, bạn cho vào Rofs2/resource/fonts ấy. Font trên chỉ cần lấy 1 cái cho vào thôi, ko phải cho cả 4 vào đâu, mà nhớ xóa font cũ trước đã nhé :)

luongngocanh92

Có thể cho font ấy vào, bạn cho vào Rofs2/resource/fonts ấy. Font trên chỉ cần lấy 1 cái cho vào thôi, ko phải cho cả 4 vào đâu, mà nhớ xóa font cũ trước đã nhé :)
vâng thank anh nhé,à vẫn có chữ trung quốc bình thường à anh.

SunshineVietNam

vâng thank anh nhé,à vẫn có chữ trung quốc bình thường à anh.

:( uh ko phải là anh đâu :((
Tớ vừa mở font kia ra xem, đã đc add thêm tiếng Trung vào rồi, bạn cứ cook vào đi, máy bạn sẽ hiển thị dc những từ tiếng Trung như bình thường thôi :)

luongngocanh92

:( uh ko phải là anh đâu :((
Tớ vừa mở font kia ra xem, đã đc add thêm tiếng Trung vào rồi, bạn cứ cook vào đi, máy bạn sẽ hiển thị dc những từ tiếng Trung như bình thường thôi :)

em bỏ nó vào cfw thi cái nokia firmware editor... báo " free space - 0.17 mb" em không biết xóa cái gì trong cfw này nữa vì e mới cook lần đầu

SunshineVietNam

em bỏ nó vào cfw thi cái nokia firmware editor... báo " free space - 0.17 mb" em không biết xóa cái gì trong cfw này nữa vì e mới cook lần đầu

Tớ sn 93 bạn ạ :D, nói để xưng hô cho dễ :)
Bạn xóa bớt nhạc chuông đi, trong Rofs2/Data/sound/Digital ấy :), xóa những apps ko cần thiết như Ovi contact, ovi sync......

luongngocanh92

Bạn xóa bớt nhạc chuông đi, trong Rofs2/Data/sound/Digital ấy :), xóa những apps ko cần thiết như Ovi contact, ovi sync......
ừ vừa nãy mình đã xóa nhạc và đóng gói lại rồi, bây giờ điều quan trọng là tét thử thành quả nè

coc3k

Member
ai cho em cái mod killme, photo browser, s-clear, zahazam, win zip icon anna đi. thank

Luu_Tan_Vu

ai cho em cái mod killme, photo browser, s-clear, zahazam, win zip icon anna đi. thank

bạn bung soft ra rồi tìm fw nào có và lấy cái icon anna thôi. Mình để nhiều nơi nên giờ lạc mất app đó rồi

luongngocanh92

thank bác nhé. bây giờ font ngon chữ tốt.vào cfw ko lo mối mọt.hôm qua định vào thank nhưng mải đá fifa nên quên

minh_phuong_

sao em cài đặt Nokia FW cleaner 3.0 mà sao xoá file ko dc, ai giúp em phần duong dẫn đến rosf2 với, thế này: em dẫn đến C:\minh_phuong_ là hết, ko thể chọn dc file rofs2 mặc dù file rofs2 ở trong thư mục minh_phuong_

kenluz

anhh ơi làm sao đễ add hiệu ứng vào room được vậy anhh chĩ em với em cám ơn anh nhiều

SunshineVietNam

sao em cài đặt Nokia FW cleaner 3.0 mà sao xoá file ko dc, ai giúp em phần duong dẫn đến rosf2 với, thế này: em dẫn đến C:\minh_phuong_ là hết, ko thể chọn dc file rofs2 mặc dù file rofs2 ở trong thư mục minh_phuong_

bạn đã bung rofs2 ra bằng nokia fw editor chưa ?
sau đó mới lấy đường dẫn đến cái file mới bung ấy ( ở trong folder NFE luôn nà )

@kenluz: cho folder effects mà bạn có vào rofs2/resource/ nhé, nhớ xóa folder effects cũ đi đã.

Chỉnh sửa cuối:

anhquan1993

Em đang dùng 1 con 5800 có FW 12.0.110 của N97 mini. Lúc nãy ngồi nghịch cái update thì nó báo update lên 30. Nếu em up luôn từ máy thì có bị chết flash hay gì gì không ạ( Nói chung là bị hỏng máy ấy ạ). Các anh giúp em với ạ.

tuyetngan25

em làm 1 CFW của 5800 , phiên bản 60.0.003 , nhưng nếu chỉ cài Hack thôi thì trình duyệt mặc định xài dc , còn nếu thêm 7 trang kí tự và thêm nút reset thì trình duyệt mặc định xài ko dc , mình mún sửa thì cách nào bạn , mình chỉ xài trình duyệt mặc định của FW thôi àk

galile7621

Em đang xài nokia 5800 ver 63.0.003, em thấy cái CFW chạy symbian belle của mấy anh chỉ thấy hay và đẹp quá, em muốn làm thử vì chưa làm lần nào nhưng sao cài JAF hoài mà vẫn không chạy được. Mấy anh có ai tốt thì giúp em với nha, tại điện thoại em giờ có vẻ chậm và yếu quá. Em cũng tìm hiểu kĩ lắm rồi nhưng vẫn k cài được. Y!M của em là galileo_galile7621. Em cảm ơn trước!

LoiPT

Em đang xài nokia 5800 ver 63.0.003, em thấy cái CFW chạy symbian belle của mấy anh chỉ thấy hay và đẹp quá, em muốn làm thử vì chưa làm lần nào nhưng sao cài JAF hoài mà vẫn không chạy được. Mấy anh có ai tốt thì giúp em với nha, tại điện thoại em giờ có vẻ chậm và yếu quá. Em cũng tìm hiểu kĩ lắm rồi nhưng vẫn k cài được. Y!M của em là galileo_galile7621. Em cảm ơn trước!
có hướng dẫn Flash đó bạn :) không vào Topic CFW của Anh Luu_Tan_Vu có hướng dẫn Flash bằng 2 file mình đã thử nhiều OK đó
Em đang dùng 1 con 5800 có FW 12.0.110 của N97 mini. Lúc nãy ngồi nghịch cái update thì nó báo update lên 30. Nếu em up luôn từ máy thì có bị chết flash hay gì gì không ạ( Nói chung là bị hỏng máy ấy ạ). Các anh giúp em với ạ.
dùng CFW thì không Update bạn nhé. Muốn thì Update v30 của n97 mini thì bạn Flash lại bản dành cho 5800 trên Forum nhiều mà

Status
Không mở trả lời sau này.