• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

songheo

Mình thấy lên os4 trở lại 3.1.3 phiền quá nên mình đẻ yên os4 nhưng khi JB bỏ hết chỉ để lại cydia thôi bỏ luôn cái đa nhiệm đi vây lf chạy ổn và thấy ít hao pin nữa:p đấy

hlp

Mình ko có sim active nhà mạng...mình là 3gs lock tuần thấp...lỡ lên BB 5.13.04 rồi. Bây h mình về lại 3.13 custom luôn có được ko nhỉ? máy đã lưu shsh và fake host rồi....help me

vipboy_9x

Moderator
Mình ko có sim active nhà mạng...mình là 3gs lock tuần thấp...lỡ lên BB 5.13.04 rồi. Bây h mình về lại 3.13 custom luôn có được ko nhỉ? máy đã lưu shsh và fake host rồi....help me
không có sim active,thì dùng bản custom dành cho máy lock thì sẽ tự active không cần sim,Bạn có SHSH rùi thì về 3.1.3 Vô tư,nhưng sao không dùng custom 4.0 mà về 3.1.3 làm gì khám phá công nghệ chứ.

songheo

Mấy bác cho hỏi nếu 4.0 về 3.1.3 lổi 1015 sau khi vượt lổi xong rồi restore lại 3.1.3 lần nữa thì có gặp lỗi 1015 nữa hay ko vậy từ trước đến giờ chưa thử có bác nào gặp chia sẽ cho mình với ~X(

Zenki

Super V.I.P
Mấy bác cho hỏi nếu 4.0 về 3.1.3 lổi 1015 sau khi vượt lổi xong rồi restore lại 3.1.3 lần nữa thì có gặp lỗi 1015 nữa hay ko vậy từ trước đến giờ chưa thử có bác nào gặp chia sẽ cho mình với ~X(
Bạn phải làm thử theo các bước trên gặp lỗi đến đâu báo đến đó chứ giờ hỏi trước thế này sao mà biết được :D Nhỡ nó không báo lỗi 1015 mà báo lỗi khác thì sao :D

anhco

E làm đúng hết rồi? đến đoạn báo lỗi 1015, nhưng khi ở chế độ Recovery dùng tool blackra1 thì không được? xin giúp

vipboy_9x

Moderator
E làm đúng hết rồi? đến đoạn báo lỗi 1015, nhưng khi ở chế độ Recovery dùng tool blackra1 thì không được? xin giúp
backran1n không được thì dùng redsn0w-win_0.9.4 để fix lỗi đâu thất thiết phải dùng blackra1n

duyquehan

Nếu dung blackra1 mà lâu quá không thấy máy tự khỏi đọng lại thì bác tắt nguồn rút cáp ra và mở phone lên lại sẽ được đấy vì đến khi báo lỗi 1015 và về chế độ Recovery thì máy bạn đã chạy xong gần 90% rồi.

elisphuong

Sao có lúc thì kêu sửa file host là 74.208.105.171 gs.apple.com, lúc thì sửa file host là 74.208.10.249 gs.apple.com, khác ở 105.171 với 10.249. Vậy thì sửa số nào mới đúng nhất vậy? (đã lưu SHSH 3.1.3 trên Cydia rồi). Thank All

Zenki

Super V.I.P
Sao có lúc thì kêu sửa file host là 74.208.105.171 gs.apple.com, lúc thì sửa file host là 74.208.10.249 gs.apple.com, khác ở 105.171 với 10.249. Vậy thì sửa số nào mới đúng nhất vậy? (đã lưu SHSH 3.1.3 trên Cydia rồi). Thank All

1 trong 2 cái đều được, đó là IP của Server Apple thôi mà!

hlp

không có sim active,thì dùng bản custom dành cho máy lock thì sẽ tự active không cần sim,Bạn có SHSH rùi thì về 3.1.3 Vô tư,nhưng sao không dùng custom 4.0 mà về 3.1.3 làm gì khám phá công nghệ chứ.

Mình đang dùng 4.0 rồi.. thực sự rất thích IOS 4 nhưng vì có 1 số phần mềm chưa tương thích và cái đa nhiệm của nó quá chuối ko bằng proswitcher nên mình lại muôn về 3.13 cơ

SlashPrG

To betheone123 : "Lỗi ASL.dll của Blackra1n"

Lỗi này do nâng cấp iTunes lên ver từ 9.1 trở lên. Cách khắc phục như sau : copy Blackra1n vào thư mục sau đây và chạy Blackra1n từ thư mục này hoặc tạo icon trên desktop cho tiện.
32 Bit – C:\Program Files\Common Files\Apple\Apple Application Support

64 Bit – C:\Program Files (x86)\Common Files\Apple\Apple Application Support
Chúc thành công.

huytroc

Mình làm xong hết rồi nhưng không thấy bước này
6/. Active iPhone bằng sim nhà mạng.
Nên vân chưa active mạng được. Mình hạ về 3.1.2
Máy mình là 3G World, Model: MB500T

gaupretty

Bản World thì dùng chính sim mình đang dùng để Active nhé.
Chúc thành công và vui vẻ!

TruongHan

Super V.I.P

Gắn sim vào,kết nối IP với itunes sẽ tự active thôi bạn àh

gaupretty

Mình vẫn để nguyên sim ở trong máy mà.
Nếu dùng iOS4.0 thì vẫn active bình thường.

Bạn thử lấy sim ra rồi cho sim vào lại. Hoặc bạn Off iTunes đi rồi chạy lại iTunes xem thế nào nhé.
Chúc thành công và vui vẻ!