• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

jackpham

1. FW 20.0.012 bằng file "Installserver.rmp"
2. FW 21.0.025, 21.2.025, 21.0.101 bằng file "Installserver_FW21.rmp"
để cài đặt các phần mềm Unsigned

Những thứ bạn cần có:

1. Nokia5800XM của bạn chắc chắn đã lên fw 20.0.012 hoặc fw 21.0.025, 21.2.025, 21.0.101
(Bấm *#0000# để kiểm tra phiên bản fw)

2. Installserver.rmp hoặc Installserver_FW21.rmp

3. HelloOX.1.03.Unsigned.sis

4. MCleaner1.41.Unsigned.sis
file này dùng để test sau khi đã hack 5800XM xong. Đây là file Unsigned

Sau khi download xong 3 file trên, bạn tiến hành theo các bước sau:

Bước 1: Sign file "HelloOX.1.03.Unsigned.sis"

Để sign được file "HelloOX.1.03.Unsigned.sis" các bạn nên làm theo các topic trên diễn đàn
1. Hướng dẫn đăng ký nick và tạo file cer trên OPDA
2. Nhận lấy file Cer cho anh em từ OPDA
3. Hướng dẫn sign ứng dụng và game sau khi có file cer từ OPDA.

Bước 2: cài đặt file "HelloOX.1.03.signed.sis" vào 5800XM

Bước 3: Mở phần ứng dụng cho run HelloOX

Khi đó ROM Patcher sẽ được cài đặt vào máy.

Bước 4: Copy file "Installserver.rmp" hoặc Installserver_FW21.rmp vào folder "patches" trên thẻ nhớ như hình vẽ

Bước 5: Run "ROM Patcher" lên khi đó sẽ thấy

chọn Apply. Sau đó, bạn chọn tiếp "Add to auto" để sau này reset máy lại không phải chọn Apply nữa.
Đối với fw20 thì bạn chọn Installserver

Đối với fw21 thì bạn chọn Installserver_FW21

Đến được bước này xem như máy của bạn có thể cài đặt được những file Unsigned

Bước 6: cài đặt thử file "MCleaner1.41.Unsigned.sis" vào máy

Máy Nokia 5800XM của bạn không còn phải signed nữa! :))

Lưu ý:
-Chỉ hack được với Nokia 5800XM FW 20.0.012 hoặc FW 21.0.025, 21.2.025, 21.0.101
-Những phần cài thêm lúc run HelloOX các bạn có thể gỡ bỏ. Bạn chỉ cần giữ lại "ROM Patcher".
-Khi hack thành công các bạn nên lưu lại các file Installserver.rmp, Installserver_FW21.rmp & HelloOX.1.03.signed.sis vào 1 chổ nào đó trên thẻ nhớ. để dễ dàng cho bạn hack sau khi format lại máy.
-Nếu bạn đã lên fw21 thì nên xóa file hack cũ của fw20 đi nhé!
Chúc các bạn thành công!

Xem thêm bài Khởi động máy nhanh với file ResetPowerBtn.rmp

Chỉnh sửa cuối:

vinhloc01811

Mình cũng cài không được phần mềm advance lock... nhưng làm theo cách bạn jackpham chỉ ở trên thì cài được rồi...:)

jirachi

@@ cho mình hỏi format òi backup lại có ảnh hưởng ko ta @@ mình backup rồi cài file sign rồi vẫn ko cài dc, cứ báo "Constrained....." để thử forrmat ko backup coi sao :((

Kojiro

Super V.I.P
@@ cho mình hỏi format òi backup lại có ảnh hưởng ko ta @@ mình backup rồi cài file sign rồi vẫn ko cài dc, cứ báo "Constrained....." để thử forrmat ko backup coi sao :((

4mat cho hết lỗi còn đem cái lỗi đó restore lại thì sao mà hết :)

jackpham

cho mình hỏi vậy hack phone 5800 có ánh hưởng gì tới phone kô bạn?

Hoàn toàn không ảnh hưởng gì tới phone của bạn. Khi cài đặt thành công các bạn nên gỡ bỏ những phần cài thêm khi hack, chỉ giữ lại duy nhất ROMPatcher thôi nhé!:D

Chỉnh sửa cuối:

bang3lang

JackPham =D> Người luôn update nhanh nhất mọi thứ liên quan đến S60 5th , rất cảm ơn bạn !

LeMyChinh

haha cuối cùng mình cũng đã thành công rồi.cám ơn các bạn rất nhiều.^^

bang3lang

Jack có ở Hải Phòng hoặc Hà Nội ko ? Hôm nào mời cậu bữa Cafe để học hỏi thêm ít kinh nghiệm ^^ Đã thành công mỹ mãn , giờ khỏi cần quan tâm đến Soft Sign hay Unsign nữa , quá tuyệt vời :))

jackpham

Jack có ở Hải Phòng hoặc Hà Nội ko ? Hôm nào mời cậu bữa Cafe để học hỏi thêm ít kinh nghiệm ^^ Đã thành công mỹ mãn , giờ khỏi cần quan tâm đến Soft Sign hay Unsign nữa , quá tuyệt vời :))

Mình đang ở Sài Gòn. Chờ 5800 lên fw 21 rồi quậy tiếp nhé! Mình mới đọc tin tức sáng nay thấy 17/3 iPhone OS 3.0 sẽ xuất hiện. S60v5 sẽ cạnh tranh thế nào với iPhone OS đây? Khi mà công nghệ đa điểm vẫn còn bản quyền của Apple. Chắc mình phải chờ các cao thủ hack cảm ứng đa điểm như cho G1 thôi.

Chỉnh sửa cuối:

duongminhhien

Chờ 5800 lên fw 21 rồi quậy tiếp nhé! ===> hưởng ứng nhiệt liệt.....
Hy vọng rằng FW 21 sẽ cãi thiện cái SmartMovie.V4.02 cho con 5800. ;;)

tranthaicantho

jackpham ne.máy of mình version 11 có hack đc ko xin chỉ giáo.mặc dù đã thử cả 2 cách hack bằng HelloOX và HelloOPDA nhưng hổng đc.Thanks

jackpham

jackpham ne.máy of mình version 11 có hack đc ko xin chỉ giáo.mặc dù đã thử cả 2 cách hack bằng HelloOX và HelloOPDA nhưng hổng đc.Thanks

Tại sao bạn không update lên fw20? mình thấy trên forum nhiều người hướng dẫn lắm rồi mà. fw20 so với fw 11 cũng đã cải thiện nhiều rồi đấy. Cách hack mình hướng dẫn chỉ hack được cho fw20 thôi. Nếu lên fw21 thì cách hack này vô nghĩa. file Installserver.rmp này chỉ cho fw20

hunght1

hjx, e cài cái HelloOX.1.04.Unsigned.sis xong rùi , thế nhưng khi chạy thì nó cứ ở:Applying patches... hoài thôi àh. Chừng 30p rồi mà vẫn thấy vậy. bro cho e hỏi sao lại như thế?