• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

jackpham

hjx, e cài cái HelloOX.1.04.Unsigned.sis xong rùi , thế nhưng khi chạy thì nó cứ ở:Applying patches... hoài thôi àh. Chừng 30p rồi mà vẫn thấy vậy. bro cho e hỏi sao lại như thế?

Bạn hãy thử lại với phiên bản 1.03 xem thế nào?

duongminhhien

hjx, e cài cái HelloOX.1.04.Unsigned.sis xong rùi , thế nhưng khi chạy thì nó cứ ở:Applying patches... hoài thôi àh. Chừng 30p rồi mà vẫn thấy vậy. bro cho e hỏi sao lại như thế?

Mình cũng đã bị tình trạng đó rùi, tuy nhiênkhi cài lại bản 1.03 thì......OK. bạn bỏ bản 1.04 đi nhé, cài lại bản 1.03.

duyht

Sao mình sig HelloOX rồi mà khi cài vào báo là chứng chỉ hết hạn. Đổi ngày tháng cũng chẳng ăn thua. File cer và KKK mình lấy trực tiếp từ OPDA. F của mình là 20.0 mà :( có pro nào chỉ giúp mình ko :((

boymaxx

Sao mình sig HelloOX rồi mà khi cài vào báo là chứng chỉ hết hạn. Đổi ngày tháng cũng chẳng ăn thua. File cer và KKK mình lấy trực tiếp từ OPDA. F của mình là 20.0 mà :( có pro nào chỉ giúp mình ko :((

mình cũng bị i chang bạn này...đã sign rồi mà vẫn báo là chứng chỉ hết hạn

duongminhhien

mình cũng bị i chang bạn này...đã sign rồi mà vẫn báo là chứng chỉ hết hạn

Khi update lên FW20 các bạn có format máy bằng lệnh *#7370# chưa, nếu chưa thì thử làm 1 phát đi nhé ! các bạn mặc dù đã sign nhưng sign đúng file từ OPDA chưa..... :-?

Kojiro

Super V.I.P
Vấn đề chứng chỉ hình như khác nhau giữa máy màu xanh và màu đỏ nữa đó các bạn à :( Máy làm được máy làm ko được nhé, chẳng biết vì sao :-?

shinichi01

sao mình đã sig file HelloOX rồi,nhưng bỏ vào máy vẫn báo về chứng chỉ và ngày giờ.Máy mình màu đỏ.Mình đưa file cer và file key ai giúp làm giùm HelloOX được không

mấy BRO oi cho e hỏi các bước hack FW 11.0. là sao dạ chỉ cho e vói.e đã down các soft càn thiết dể hack rồi mà k biết cách làm cám ơn nhìu nhé

Kojiro

Super V.I.P
mấy BRO oi cho e hỏi các bước hack FW 11.0. là sao dạ chỉ cho e vói.e đã down các soft càn thiết dể hack rồi mà k biết cách làm cám ơn nhìu nhé

Theo mình biết chỉ có ver 20 hack được thôi, muốn hack thì bạnpha3i up fw lên 20 nhé! Chứ ko thì bó tay!

n3wb13

Hic ko hiểu sao mà tớ cứ đến bước Applying patches... là nó đơ luôn, bấm Cancel để cài lại HelloOX vẫn bị như thế ko qua nổi. Dùng X-Plore mở thư mục HelloOX để tự cài cái RomPatcher thì máy báo Certificate error 8-}

CongVoi

Super V.I.P
Hic ko hiểu sao mà tớ cứ đến bước Applying patches... là nó đơ luôn, bấm Cancel để cài lại HelloOX vẫn bị như thế ko qua nổi. Dùng X-Plore mở thư mục HelloOX để tự cài cái RomPatcher thì máy báo Certificate error 8-}

Bạn cứ làm lại 2,3 lần gì đó là đc thôi.;) Bị đơ ấn Cancel,rồi là ấn tiếp hình con trâu.Chúc thành công

n3wb13

Bạn cứ làm lại 2,3 lần gì đó là đc thôi.;) Bị đơ ấn Cancel,rồi là ấn tiếp hình con trâu.Chúc thành công

Hic tớ đã thử mấy lần rồi mà vẫn ko đc, thử sign file RomPatcher.sisx rồi chạy thì nó báo Requested application access is not granted. :((

thanhdhl2003

Hic tớ đã thử mấy lần rồi mà vẫn ko đc, thử sign file RomPatcher.sisx rồi chạy thì nó báo Requested application access is not granted. :((

Máy bạn up lên FW 20.0.012 chưa? Bạn thử reset máy sạch sẽ rồi làm lại từ đầu xem.
Chúc vui

n3wb13

Máy bạn up lên FW 20.0.012 chưa? Bạn thử reset máy sạch sẽ rồi làm lại từ đầu xem.
Chúc vui

Máy tớ cũng APAC 20.0.012 Blue. Đã có reset nhưng kết quả vẫn ko khả quan hơn đc gì :-/ RomPatcher cài tay đã ko đc thì cài tự động lại càng ko. Thật đến là nản :-/

thanhdhl2003

Máy tớ cũng APAC 20.0.012 Blue. Đã có reset nhưng kết quả vẫn ko khả quan hơn đc gì :-/ RomPatcher cài tay đã ko đc thì cài tự động lại càng ko. Thật đến là nản :-/

Bạn cài vào máy hay là thẻ? Nhớ là cài vào thẻ nhé. Lúc trước mình cài vô bộ nhớ máy cũng bị tình trạng là cài giữa chừng bị treo. Bạn thử reset lại và làm 1 lần nữa nha :)
Chúc vui.

ngocminhdl

Mình theo cách của Bạn đã Hack thành công rồi > nhưng khi vô X-plore không thấy Được ổ D& Z ! lúc trước thì thấy , nhưng khi mình Fomart May Va Hack lai thì lại không thấy nữa <! đã là:(m đi làm lại mấy lần rồi mà vẫn không thấy ! các bạn tư vấn dùm mình với > Thank Các bạn nhiều !!!

m0nk3y86

Mình theo cách của Bạn đã Hack thành công rồi > nhưng khi vô X-plore không thấy Được ổ D& Z ! lúc trước thì thấy , nhưng khi mình Fomart May Va Hack lai thì lại không thấy nữa <! đã là:(m đi làm lại mấy lần rồi mà vẫn không thấy ! các bạn tư vấn dùm mình với > Thank Các bạn nhiều !!!
Mún thấy đc ổ D & Z, bạn vào X-plore -> Menu -> Tools -> Configuration -> tích vào 4 ô đầu tiên -> back -> h đã thấy chưa -> thấy rùi thì bấm "thanks" đi :))

Vip09

cho Vip hõi...sau khi tới phần Applying patches....thì nó chạy lâu quá chạy hoài...có ai biết chĩ Vip....cám ơn các bạn nhiếu

5800 cũa Vip màu Den
version 20.0.12