• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

oeoe

Mod ơi giúp mình với.
tại sao mình đã up lên fw 21 rồi, đã lấy file cer từ OPA nhưng khi sign file Hello xong cài vào nó vẫn báo là bị chi phối bởi chứng chỉ. Mình đã format lại máy và lùi thời gian vẫn không được. Vậy là lỗi gì nhỉ?

panrai

Super V.I.P
Mod ơi giúp mình với.
tại sao mình đã up lên fw 21 rồi, đã lấy file cer từ OPA nhưng khi sign file Hello xong cài vào nó vẫn báo là bị chi phối bởi chứng chỉ. Mình đã format lại máy và lùi thời gian vẫn không được. Vậy là lỗi gì nhỉ?

chỉnh lại ngày giờ hiện tại là mình bin helloOX đc à bạn,nhớ là đúng nghe,ko đc sai ngày và giờ đó,còn ko đc thì cho mình hay ok

LeMyChinh

Kaj nay bat buoc phaj kaj.ha may ban

sax cái này ở đây bạn hỏi là cái jie` thế.mún người ta jup' đỡ bạn 1 cách hiệu quả thì ăn nói cho rõ ràng nháX-(
nếu cái này = cách hack máy => thích thì cài ko bắt buộc:-??
nếu cái này = hellox(muốn hack máy) bắt buộc phải cài ko thì lấy ji` mà hack=))

tuyen6ngon

Banned
xjn lỗi bạn mình mớj gia nhập nên k biết.ý mình nój cáj này ở đây là kách hack fone đó. Mình hack rồi mới dow đc phần mềm ha bạn?

oeoe

chỉnh lại ngày giờ hiện tại là mình bin helloOX đc à bạn,nhớ là đúng nghe,ko đc sai ngày và giờ đó,còn ko đc thì cho mình hay ok

Mình chỉnh lại ngày giờ hiện tại rồi nhưng vẫn không được, máy mình bản blue, không biết đã hack được chưa. Đã up lên ver 21 bản blue theo Jaf. Lúc chưa up lên 21 mình dùng ver 20 màu đỏ (up theo cách bạn thanh hướng dẫn) thì vẫn sign ứng dụng cài bình thường mà. Giúp mình với nhe. Nó vẫn báo lỗi chứng chỉ.

LeMyChinh

xjn lỗi bạn mình mớj gia nhập nên k biết.ý mình nój cáj này ở đây là kách hack fone đó. Mình hack rồi mới dow đc phần mềm ha bạn?
đúng nếu bạn hack fone thì nhất thiết vẫn phải có file cer và key mới sign được PM helloox => rom pacher => máy bạn mới hack thành công nhé;;)
còn về down PM thì bạn cứ down thoải mái ko sao cả chỉ có điều nếu máy bạn ko hack thì khi cài PM vào máy sẽ cái được cái ko (mà hầu hết là ko nhá)=))
=> hack để sài cho đã:))
Mình chỉnh lại ngày giờ hiện tại rồi nhưng vẫn không được, máy mình bản blue, không biết đã hack được chưa. Đã up lên ver 21 bản blue theo Jaf. Lúc chưa up lên 21 mình dùng ver 20 màu đỏ (up theo cách bạn thanh hướng dẫn) thì vẫn sign ứng dụng cài bình thường mà. Giúp mình với nhe. Nó vẫn báo lỗi chứng chỉ.
bạn cài lại đúng ngày xin đươc file cer và key trên OPDA là được thui.cái này mình đã nói rất nhìu rùi mà.ko chịu tìm tòi cứ hỏi thui:(

oeoe

bạn cài lại đúng ngày xin đươc file cer và key trên OPDA là được thui.cái này mình đã nói rất nhìu rùi mà.ko chịu tìm tòi cứ hỏi thui:([/QUOTE]

Mình cũng đã nói ở bài trước rùi mà bạn, mình đã lùi thời gian về ngày xin được file cer rồi mà vẫn không được, cài theo ngày giờ hiện tại cũng không được, format lại máy cũng vẫn không được. Mình sai ở đâu nhỉ?

Hoden

Super V.I.P
bạn cài lại đúng ngày xin đươc file cer và key trên OPDA là được thui.cái này mình đã nói rất nhìu rùi mà.ko chịu tìm tòi cứ hỏi thui:(

Mình cũng đã nói ở bài trước rùi mà bạn, mình đã lùi thời gian về ngày xin được file cer rồi mà vẫn không được, cài theo ngày giờ hiện tại cũng không được, format lại máy cũng vẫn không được. Mình sai ở đâu nhỉ?[/QUOTE]

kiểm tra lại file cer và kkk có đúng không,

oeoe

Mình cũng đã nói ở bài trước rùi mà bạn, mình đã lùi thời gian về ngày xin được file cer rồi mà vẫn không được, cài theo ngày giờ hiện tại cũng không được, format lại máy cũng vẫn không được. Mình sai ở đâu nhỉ?

kiểm tra lại file cer và kkk có đúng không,[/QUOTE]

File này mình vẫn sign các phần mềm khác được mà. Chỉ không sign được mỗi file hello thôi.

panrai

Super V.I.P
kiểm tra lại file cer và kkk có đúng không,

File này mình vẫn sign các phần mềm khác được mà. Chỉ không sign được mỗi file hello thôi.[/QUOTE]

rename bản vừa sign xong đó thành như vậy xem sao bạn helloox.1.03.signed

hoangnxepmucgnb

mình đã sign dc HolloX nhung khi cài vào máy cứ báo chứng chỉ hết hạn là sao nhỉ?
các bác chỉ dùm e với.
tks

panrai

Super V.I.P
mình đã sign dc HolloX nhung khi cài vào máy cứ báo chứng chỉ hết hạn là sao nhỉ?
các bác chỉ dùm e với.
tks

fomat máy và thẻ chỉnh đúng ngày giờ hiện tại là sẽ bun đc thôi.chúc bạn thành công

oeoe

File này mình vẫn sign các phần mềm khác được mà. Chỉ không sign được mỗi file hello thôi.

rename bản vừa sign xong đó thành như vậy xem sao bạn helloox.1.03.signed[/QUOTE]

Theo hướng dẫn của Kojiro truoc khi sign file Helloox minh rename lai chi con 2 ký tự la he.sis thoi, sau khi sign thi duoc file he.signed.six. Vậy có cần rename lại tên không? Hay là mình để nguyên tên file như thế để sign xem sao nhỉ?

panrai

Super V.I.P

Theo hướng dẫn của Kojiro truoc khi sign file Helloox minh rename lai chi con 2 ký tự la he.sis thoi, sau khi sign thi duoc file he.signed.six. Vậy có cần rename lại tên không? Hay là mình để nguyên tên file như thế để sign xem sao nhỉ?[/QUOTE]

để nguyên tên nguyên họ của người ta rồi mình sign,và sao đó hả đổi tên

LeMyChinh

các bác chỉ dùm e với.
tks
ông có đọc bài ngay trước bài post của ông ko.người ta đang trả lời vấn đề jie` đấy hả.chỉ cắm đầu cắm cổ vào hỏiX-(
đọc tiếp các bài trước và sau đêy nàiX-(

Theo hướng dẫn của Kojiro truoc khi sign file Helloox minh rename lai chi con 2 ký tự la he.sis thoi, sau khi sign thi duoc file he.signed.six. Vậy có cần rename lại tên không? Hay là mình để nguyên tên file như thế để sign xem sao nhỉ?[/QUOTE]
bạn đã thử ko đổi tên chưa.theo mình nghĩ cứ để he.signed.six cài đi xem sao.như máy mình thì cứ để nguyên đó chẳng đổi tên jie` hết.sau khi sign xong sẽ có dạng *.signed.six rùi cứ thế là chơi thui:p cứ là thử các cách đi xem sao bạn nhé=D>

delro

Xin giải đáp giúp,
khi cài file helloOX signed, thì bị báo lỗi là "không thể cài đặt, bị chi phối bởi chứng chỉ"?
Thanks.

panrai

Super V.I.P
Xin giải đáp giúp,
khi cài file helloOX signed, thì bị báo lỗi là "không thể cài đặt, bị chi phối bởi chứng chỉ"?
Thanks.

FW cùa bạn phải là 20 và 21,đọc lại mấy bài trứoc đi đã có hướng dẫn rồi

lhcung

mình gà quá, không đăng ký được file cer. có ai giúp được mình không vậy! hu hu hu!!!!!!!!!