• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

oeoe

Cám ơn các pro đã nhiệt tình giúp đỡ, em hack xong con máy của em rùi. Hehe, hóa ra đơn giản thật, chỉ cần cài đặt xong helloox coi như là hack xong rùi. Em không đổi tên file nữa như các pro chỉ dẫn, thế là cài ngon lành. Bây giờ thưởng thức các phần mềm mới thôi.

pekhang

Không hiểu sao mình vẫn không "signed" được các phần mềm dù đã thực hiện các bước theo hướng dẫn, không bị lỗi bước nào, 5800 của mình xài FW 21.
Mình reset máy = *#7370#, rồi cài thành công. Nhưng ko cài dc CClean vì lỗi gì đó, cài thử SmartMovies thì ko thấy "Signed" mà vẫn là bản dùng thử, thử các X-plore thì nó cũng bắt mua lisence là sao nhỉ ...:|
Xin nhờ các cao nhân chỉ giáo...

TruongHan

Super V.I.P
Không hiểu sao mình vẫn không "signed" được các phần mềm dù đã thực hiện các bước theo hướng dẫn, không bị lỗi bước nào, 5800 của mình xài FW 21.
Mình reset máy = *#7370#, rồi cài thành công. Nhưng ko cài dc CClean vì lỗi gì đó, cài thử SmartMovies thì ko thấy "Signed" mà vẫn là bản dùng thử, thử các X-plore thì nó cũng bắt mua lisence là sao nhỉ ...:|

lỗi gì đó là lỗi gì vậy bạn?:-/ bạn vào rompatcher apply cái installserver chưa?
Smarmovie có k.e.y kèm theo rồi,X-plore bạn cài bản bao nhiêu? :-?hack fone là 1 chuyện,phần mềm full hay không là chuyện khác,đâu phải hack xong là cài cái gì cũng full đâu ;;)

pekhang

lỗi gì đó là lỗi gì vậy bạn?:-/ bạn vào rompatcher apply cái installserver chưa?
:-?hack fone là 1 chuyện,phần mềm full hay không là chuyện khác,đâu phải hack xong là cài cái gì cũng full đâu ;;)

Nói chung là mình hack theo các bước rất là êm, đã apply các intallserver_FW21 rồi, cài thử cái CCLean thì nó lỗi chứng chỉ thì phải...
Có lẽ hack là một chuyện còn phần mềm full hay không lại là một chuyện.
Thanks you anyway...

congkaka

em không thể nào cài đươc Binsign ra máy được bác nào giúp em với xem máy em còn thiếu cái gi mà lại không cài đươc Binsign.Em co file *cer và Key rồi nhưng lại không cài được Binsign để sign HelloOX ra mà cài vào máy nó báo lỗi này này các bác này "The application failed to initialize (0xc000007b). Click on OK to terminate the application" đấy nó báo lỗi đấy khi em chạy Binsign. e thi rốt đặc tiếng anh nên không hiểu gi các các bac giupg em với mặc dù em đã cài Net Framework.

tuyen6ngon

Banned
máy mình dùng fw20 mà sử dụng file jnstall fw21 thì có bị làm sao k vậy các bạn

Hoden

Super V.I.P
máy mình dùng fw20 mà sử dụng file jnstall fw21 thì có bị làm sao k vậy các bạn

Post 1 lần thôi bạn,fw 20 mà saì intall 21 ko sao cả caí chủ yếu là mình can thệp vào hđh máy để caì phần mềm.lúc minh hack cho bạn mình sơ ý ko hoỉ bạn sài fw mấy.nêú múôn chaỵ intall 21 thì load về chép vaò rôì aply nó thôi,rất dể mà.
Lần sau post baì 1 chỗ thôi cho các bạn dễ trả lơì.đừng post lung tung như vây

nientrung

Bạn cài MCleaner nó sẽ báo lỗi, nhưng không sao đâu. Khởi động lại máy thì sẽ dùng dc thui. Mình cũng bị như vậy đó. Hy vọng bạn làm được=D>

echvang

Các bác cho hỏi em có file cer. rồi, nhưng file key thì lấy ở đâu vậy các bác ơi?

LeMyChinh

em không thể nào cài đươc Binsign ra máy được bác nào giúp em với xem máy em còn thiếu cái gi mà lại không cài đươc Binsign.Em co file *cer và Key rồi nhưng lại không cài được Binsign để sign HelloOX ra mà cài vào máy nó báo lỗi này này các bác này "The application failed to initialize (0xc000007b). Click on OK to terminate the application" đấy nó báo lỗi đấy khi em chạy Binsign. e thi rốt đặc tiếng anh nên không hiểu gi các các bac giupg em với mặc dù em đã cài Net Framework.

có cách này nhanh và tiện nhất cho bạn.là bạn cho cer và key lên đây mọi người sẽ sign cho bạn rùi gửi lại cho bạn =>chỉ cần cài vô máy nữa là ok mem ngay nhé.sau đó thì khỏi phải lo mấy cái vụ này luôn:D
Các bác cho hỏi em có file cer. rồi, nhưng file key thì lấy ở đâu vậy các bác ơi?

bạn lấy cer ở đâu,nhờ ai lấy hay tự lấy.nếu tự lấy trên OPDA thì key nằm ngay cạnh cer đó:D

congkaka

có cách này nhanh và tiện nhất cho bạn.là bạn cho cer và key lên đây mọi người sẽ sign cho bạn rùi gửi lại cho bạn =>chỉ cần cài vô máy nữa là ok mem ngay nhé.sau đó thì khỏi phải lo mấy cái vụ này luôn:D

Giúp mình Sign hộ HelloOX với nhé. Đây là *cer và key của mình

heocoingoc

giúp mình với sao mình format lại máy rồi cài HelloOX lại rồi nó lại bảo là Chứng chỉ hết hạn. Nhưng trước khi format mình vẫn hack được, giờ mình phải làm sao giúp mình với.

panrai

Super V.I.P

Giúp mình Sign hộ HelloOX với nhé. Đây là *cer và key của mình
file của bạn bên dưới
giúp mình với sao mình format lại máy rồi cài HelloOX lại rồi nó lại bảo là Chứng chỉ hết hạn. Nhưng trước khi format mình vẫn hack được, giờ mình phải làm sao giúp mình với.

bạn có file cer chưa mà đồi hack vậy

heocoingoc

mình có file cer rồi mà. trước khi format máy mình đã cài được rồi, nhưng giờ format xong không cài được??

LeMyChinh

mình có file cer rồi mà. trước khi format máy mình đã cài được rồi, nhưng giờ format xong không cài được??

mình có file cẻ rồi mà, nhưng nó báo là chứng chỉ hết hạn là sao, trong khi trước khi format vẫn cài helloox được
giúp mình với...
xóa dùm 1 bài và gộp lại 1 bài dùm đi bạn ko thấy người ta nhắc nhở hoài sao đọc lại những bài trước dùm trước khi hack máy nhéX-( chỉnh lại ngày jo` của máy đúng ngày xin cẻ và key trên OPDA là ok ngay nhé:))
PS/ nếu ko tự xóa nhờ các mod chú ý dùm nên mạnh tay với những bài như vậy:-?? em ko nhớ nổi là đã cùng với MOD panrai trả lời câu hỏi nì bao nhiêu lần rùi nữa.X-(