• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
Trời đất ơi!bạn hắc sì dầu thế.Vì không biết mới phải hỏi,hỏi rồi mà vẫn chưa làm được vì chưa có kinh nghiệm mà.Bạn là người đi trước trên diễn đàn,đã có nhiều kinh nghiệm,cũng nên chỉ dẫn cụ thể hơn cho người theo sau.Tôi cảm thấy bạn rât thông minh va giỏi trong lĩnh vực này,nên nhiều thành viên mới toe xin đươc chỉ giáo.Tôi cũng muốn bạn chỉ cho cách hack con N85 mà.Thanks you.

cho mình hỏi nhé,n85 bạn sài ver mấy vậy,nếu mà ver cũ thì dùng em nầy nhé,vì anh thắng ko biết đời máy của bạn,nên ảnh mới kêu bạn làm hết 3 ý trên:D,sẵng đây mình tặng file nầy đem về sign rùi cài vào máy là ok

tuandovn

Cho mình hỏi sao cài hoài cái HelloOX2 mà không được. Mình không thể sign phần mềm đó trên online được. sau khi lấy cer và key mình chọn signning online nhưng nó không cho sign mà đòi nhập cer vào. Theo hình hướng dẫn thì các dòng màu đỏ đã hiện lên, còn của mình thì các dòng đó ko có gì. Vì không sign được online nên mình dùng phần mềm FreeSigner để sign và khi chạy file HelloOX2 đã sign thì máy báo là : Resquested applycation access not granted.... mình bó tay từ đây. Mình làm đi làm lại từ cer&key cho đến cài đặt mà ko được.
Mình đang dùng máy N5800 mang từ Mỹ về.

tankinh

Hỏi - Trình tự cài 1 phần mềm

Xin admin đừng xóa bài của em nhé, cảm ơn nhiều!
Tình hình là em mới mua 1 em Nokia 5800 Xpress Music, em có tham khảo hướng dẫn hack ... tại đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=62604 và hướng dẫn lấy cer&key.. tại đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=63899, nhưng thật sự em không hiểu lắm :O, em không biết trình tự phải làm ntn? để có thể cài được 1 phần mềm vào đt. hic hic hic hic hic ......:((
vậy admin hay mod gì đó chỉ giúp em với, em xin chân thành cảm ơn anh em trong diễn đàn.

whatislove89

Mình hưong dẫn qua cho bạn nhé
B1: sau khi xin key và cer rồi,bạn dung fan mềm binsign trên diễn dàn day ne http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=50415&page=3
dung fm này để sign file heloÔX 2.01 (cái k@y và cer chỉ để sign cai heloOX thôi nha,k có tac dụng j nữa đâu)
B2:sau khi sign file đó xong bạn vào đây xem tiếp hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=62604
vậy là dã xong rồi bạn ah,lúc k hỉu thì thấy khó thôi,cứ làm như mình sau lại thấy đơn jan wa đi ý chứ kakakaka

tankinh

Vậy trình tự theo 3 bước đúng ko vậy
1. xin key & cer
2. sign file
3. hack file

whatislove89

Vậy trình tự theo 3 bước đúng ko vậy
1. xin key & cer
2. sign file
3. hack file

B1:xin cer và key (bằng imei của chính máy bạn)
B2: dùng cer key đó sign file heloOX (dùng phần mềm binsign theo link mình đã đưa để sign helo trên máy tính,đỡ fai sign online qua mạng)
B3:cóp file heloOX vừa sign vào điện thoại và cài đặt nó (như hdan trong link 2 mình đưa
B4:hưởng thụ thành quả thôi,cài fm unsign thoải mái,k fai sign từng pm nữa(như vạy gọi là máy đã hack đóa bạn)
XOONNGGGG ROOOIII :D:D:D

tanmai123

Hix không hiểu sao trước giờ mình hack 5 con 5800 đều 1 phát là được. Mà hôm nay gặp phải con 5800 blue không biết là bị gì mà hack hoài không được. Đã có file cer và key của OPDA sign Hello OX rồi mà cài nó vẫn báo là bị chi phối bởi chứng chỉ. Vào thiết lập cài đặt chỉnh luôn rồi mà vẫn không cài được. Không biết là có bác nào bị giống em không vậy?

panrai

Super V.I.P
Hix không hiểu sao trước giờ mình hack 5 con 5800 đều 1 phát là được. Mà hôm nay gặp phải con 5800 blue không biết là bị gì mà hack hoài không được. Đã có file cer và key của OPDA sign Hello OX rồi mà cài nó vẫn báo là bị chi phối bởi chứng chỉ. Vào thiết lập cài đặt chỉnh luôn rồi mà vẫn không cài được. Không biết là có bác nào bị giống em không vậy?

fw máy bạn đang hack mấy vậy bạn:-??

tanmai123

fw máy bạn đang hack mấy vậy bạn:-??

FW 30.0.11 Lúc trước FW này mình cũng đã hack được rồi mà giờ không hiểu sao con 5800 này hack hoài không được toàn báo lỗi chứng chỉ bị chi phối. Mặc dù mình đã sign Hello OX rồi X-(

Hoden

Super V.I.P
FW 30.0.11 Lúc trước FW này mình cũng đã hack được rồi mà giờ không hiểu sao con 5800 này hack hoài không được toàn báo lỗi chứng chỉ bị chi phối. Mặc dù mình đã sign Hello OX rồi X-(

BẠN XEM LẠI CER VÀ KKK nha.trứoc giờ 5800 fw nào cũng hack tốt hết. mình xài 1 helox2.0 tới gời từ fw20 đến giờ vẫn hack tốt.nhớ là ngày giờ phải cài cho đúng nha

tanmai123

Mình đã format máy và cài lại ngày giờ chính xác đã sign Hello OX rồi mà vẫn không cài đc vẫn bị chi phối bởi chứng chỉ.

Hoden

Super V.I.P
Mình đã format máy và cài lại ngày giờ chính xác đã sign Hello OX rồi mà vẫn không cài đc vẫn bị chi phối bởi chứng chỉ.

có thể bạn sign bị lỗi , đưa cer đây mình sign thử cho

dimitrilbm

Bạn jackpham cho mình hỏi nhé. Cách hack này cho dùng cho Nokia 5530XM được không? Cảm ơn bạn nhiều.

anhtuan206

Mình up đc rồi bạn sign dùm mình nhé

mình giúp bạn rồi nha.file đính kèm mình có sign hellox2 và hellox2v2.01.máy mình thì mình dùng hellox2 hack rất ok.bạn thử dùng xem.mà bạn nhớ cài vào máy nha,cài vào thẻ là ko hack được đâu.chúc bạn thành công.

panrai

Super V.I.P
Bạn jackpham cho mình hỏi nhé. Cách hack này cho dùng cho Nokia 5530XM được không? Cảm ơn bạn nhiều.
máy bạn hack đc mà chỉ cần có kkk là ok
mình giúp bạn rồi nha.file đính kèm mình có sign hellox2 và hellox2v2.01.máy mình thì mình dùng hellox2 hack rất ok.bạn thử dùng xem.mà bạn nhớ cài vào máy nha,cài vào thẻ là ko hack được đâu.chúc bạn thành công.
dù mình chép vào thẻ hay vào máy vẫn hack ok nhé bạn

Status
Không mở trả lời sau này.