• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hưỡng dẫn khôi phục code (mã bảo vệ) S60v3

truclam9982

Bạn không thể nhớ security code nhất là mỗi khi reset máy lại ???:O

Không đơn giản như S60v2 là lấy lại master code là bạn có thể khôi phục lại security code.

Nay mình hưỡng dẫn cho các bạn cách đơn giản nhất:

Lưu ý cách này chỉ có thể khắc phục khi máy vào được menu, có nghĩa là máy phải kết nối được với PC suite ( nhận được máy).

Cách làm tương tự như thay đổi produte code:
Là bạn phải cài đặt được PC suite vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:
[HIDE="thank"]links: http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_681_rel_13_eng_web.msi[/HIDE] (phiển bản cảm thấy chuẩn nhất)

Cài NSS ( nemesis service suite) vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:
[HIDE="thank"]links: http://www.b-phreaks.co.uk/index.php?main_page=page_2[/HIDE]

Cài đặt PC suite và NSS vào PC sau đó gắn cáp phone vào sao cho NSS kết nối được với phone.

Mở NSS lên:

1. Bấm vào biểu tượng màu tim ( số 1).
2. Chọn qua Tab phone info (số 2)
3. Bấm vào nút Scan ( số 3) ta sẽ thấy được thông số imel của phone ( số 4)
có nghĩa là máy đã kết nối OK.

1. Chuyển qua Tab tools (số 1)
2. đánh dấu vào ô fullfactory ( số 2)
3. Bấm vào nút reset (số 3)
khi bạn thấy dòng reset factory done là máy đã hoàn tất trở lại là 12345 =))=))=))

Tương tự các dòng máy khác.
Test nokia 5500:D:D:D

Lưu ý: Có 1 số dòng E mà mình thử thì khi dùng cách trên ko được, nhưng update firmware = NSU thì trở về mặc định là 12345.

Có thể do dòng E dành cho doanh nhân nên độ bảo mật cao.

Mình làm = cách -> dùng cách trên báo done nhưng vẫn ko được -> tiếp tục update firmware -> code 12345 :D

Bạn ơi!
Mình làm theo sự hướng dẫn của bạn nhưng khi minh download NSS về máy laptop để cài đặt thì kg dc do là sự hổ trợ kg tương thích (32 bit - 64 bit) vậy có cách nào khác kg bạn. Hay bắt mình phải cài win7 64bit để tương thích với tất cả các phần mềm. Xin chân thành cảm ơn!
Mình quên nữa...hiện mình đang sử dụng E71 và rất cần cài thêm pm cho E71 ví dụ như:
1. font tiếng việt (lý do: là mình tự up software nên máy của mình bây giờ toàn là tiếng anh kg và font chữ thì toàn là ô vuông).
2. game
3. Phần mềm ứng dụng cần thiết cho E71
v....v.....

Chỉnh sửa cuối:

ducklingswim

E dùng Samsung L870

E đang dùng samsung L870 thì có làm theo cách này đc ko ạ? Có ai cũng dùng con này ko nhỉ :-? E ko có cáp Usb kia :(:)(:)((

duylinh27884

Moderator
E đang dùng samsung L870 thì có làm theo cách này đc ko ạ? Có ai cũng dùng con này ko nhỉ :-? E ko có cáp Usb kia :(:)(:)((

Bạn có máy thì test thử xem coi đc ko,symbian s60v3 bây giờ đã còn rất ít người dùng mà bạn lại dùg symbian chạy trên samsung lại càg ít người dùg hơn nếu ko muốn nói là hiếm người dùg nên chắc ko ai giúp bạn đc đâu ngoài việc chính bạn làm thử trên máy của bạn để biết kết quả!

ngoctrien

Member

hihi bạn dùng samsung thì sao làm được như nokia chứ?vì mã code của mỗi dòng máy khác nhau và cách khôi phục cũng khác nhau.sao bạn k tìm thử bên samsung xem sao pit đâu lại giúp dc bạn chăng?