• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hưỡng dẫn khôi phục code (mã bảo vệ) S60v3

bimob_cr

sao mình cài NSS không được vậy bạn,chạy gần hết thì nó tắt luôn,giúp mình cái

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
uả sao ko dùng jaf, theo em đc bít thà jaf có chức năng đọc user code, khi máy mjh đã kết nối đc với pc rồi thì coi như mọi chuyện đã đc jải quyết, bấm 1 fát là hiện code ra chứ j

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
uả sao ko dùng jaf, theo em đc bít thà jaf có chức năng đọc user code, khi máy mjh đã kết nối đc với pc rồi thì coi như mọi chuyện đã đc jải quyết, bấm 1 fát là hiện code ra chứ j

Bài hướng dẫn này có từ xa xưa mà :) Mình cũng đang giúp 2 bạn đó, nếu ko được chắc cũng phải chỉ qua Jaf :)

xeko99

thì lúc mình scan thì nó kêu scan for product ... Error?? :-/ chả hiện j chơn . . NSS của mình là v 1.0.38.15. thôi nếu bạn có cách gi để hiện luôn code thì chỉ mình với, chắc ko càn phai khôi phục 12345 đâu

minhquan1910

Bạn NguyenPa ơi mình đã làm theo bạn và cài bản nokia_PC_Suite_7_1_30_9 và NSS 1.0.38.15 và đã kết nối đc với PC rồi nhưng mà lúc scan thì nó cũng kêu scan for product ... Errorr là như thế nào vậy bạn.Bạn có thể chỉ cho mình đc không.Mình mong bạn hồi âm sớm cho mình để mình biết cách.Thanks bạn nhiều

habaolinh

Super V.I.P
Bạn NguyenPa ơi mình đã làm theo bạn và cài bản nokia_PC_Suite_7_1_30_9 và NSS 1.0.38.15 và đã kết nối đc với PC rồi nhưng mà lúc scan thì nó cũng kêu scan for product ... Errorr là như thế nào vậy bạn.Bạn có thể chỉ cho mình đc không.Mình mong bạn hồi âm sớm cho mình để mình biết cách.Thanks bạn nhiều

Khi chạy NSS thì tắt cái PC Suite ở thanh bar đi.

anhthoa88

Giúp mình với!

Bạn không thể nhớ security code nhất là mỗi khi reset máy lại ???:O

Không đơn giản như S60v2 là lấy lại master code là bạn có thể khôi phục lại security code.

Nay mình hưỡng dẫn cho các bạn cách đơn giản nhất:

Lưu ý cách này chỉ có thể khắc phục khi máy vào được menu, có nghĩa là máy phải kết nối được với PC suite ( nhận được máy).

Cách làm tương tự như thay đổi produte code:
Là bạn phải cài đặt được PC suite vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:
[HIDE="thank"]links: http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_681_rel_13_eng_web.msi[/HIDE] (phiển bản cảm thấy chuẩn nhất)

Cài NSS ( nemesis service suite) vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:
[HIDE="thank"]links: http://www.b-phreaks.co.uk/index.php?main_page=page_2[/HIDE]

Cài đặt PC suite và NSS vào PC sau đó gắn cáp phone vào sao cho NSS kết nối được với phone.

Mở NSS lên:

1. Bấm vào biểu tượng màu tim ( số 1).
2. Chọn qua Tab phone info (số 2)
3. Bấm vào nút Scan ( số 3) ta sẽ thấy được thông số imel của phone ( số 4)
có nghĩa là máy đã kết nối OK.

1. Chuyển qua Tab tools (số 1)
2. đánh dấu vào ô fullfactory ( số 2)
3. Bấm vào nút reset (số 3)
khi bạn thấy dòng reset factory done là máy đã hoàn tất trở lại là 12345 =))=))=))

Tương tự các dòng máy khác.
Test nokia 5500:D:D:D

Lưu ý: Có 1 số dòng E mà mình thử thì khi dùng cách trên ko được, nhưng update firmware = NSU thì trở về mặc định là 12345.

Có thể do dòng E dành cho doanh nhân nên độ bảo mật cao.

Mình làm = cách -> dùng cách trên báo done nhưng vẫn ko được -> tiếp tục update firmware -> code 12345 :D
Máy mình reset xong, nó đòi code, mình nhập code mặc định là 12345 mà không được, mặc dù mình chưa thay đổi code, bây giờ bó tay luôn vì Pc suite cũng không kết nối được!:((
Bây giờ đang tính mang đến care, bạn nào biết cách giúp mình với!

thanhson_ts

Tui dùng E 63 mà làm mất Lock Code rồi giờ phải làm thế nào được. Dùng NSS báo DONE mà ko Work gì cả Nản !_!

Kitmit

Tui dùng E 63 mà làm mất Lock Code rồi giờ phải làm thế nào được. Dùng NSS báo DONE mà ko Work gì cả Nản !_!

cái này giống mình,bạn bấm 112 rồi bấm call (do bác Juray-duan chỉ) đã mở máy được,và cảm nhận của mình về firmware 4x của Ê63 (ko biết các máy khác ntn) là vô cùng lỗi,up xong máy chạy chậm rì,hay bị đứng máy.....nói chung là chưa hài lòng về bản firmware này