• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN LÀM FW HACK BẰNG NokiaEditor

foxcracking

Bác nohssiwl đã nói đúng. Nếu can thiệp vào rofs2 rồi thì Flash bằng Phoenix sẽ bị Dead Phone ngay. Em mới bị dead con N97mini... May mà JAF lại được. Tưởng đâu sáng mai NOKIA CARE thẳng tiến rồi chứ. hjx hjx :|

chimdb

Mình vẫn chưa hiểu dùng cho 5230 thì làm thế nào,bác panrai có biết cook file rofs2 để add được patch +2.3 để hack ko vậy, chỉ mình với .

AquaSta

Moderator
Bác nohssiwl đã nói đúng. Nếu can thiệp vào rofs2 rồi thì Flash bằng Phoenix sẽ bị Dead Phone ngay. Em mới bị dead con N97mini... May mà JAF lại được. Tưởng đâu sáng mai NOKIA CARE thẳng tiến rồi chứ. hjx hjx :|
Hi hi, lúc đó sợ xanh mặt nhỉ, em gặp nhiều rồi mà. Thậm chí em đã bảo mọi người làm bằng JAF nhưng có người vào chửi mình là mình lừa đảo, đưa file PPM để flash xong chết máy >> Vì họ làm bằng Phoenix. Phoenix check thư mục hash bên trong c:\sys\hash vì thế chỉ làm Phoenix với rom uda (CNT thôi)

Mình vẫn chưa hiểu dùng cho 5230 thì làm thế nào,bác panrai có biết cook file rofs2 để add được patch +2.3 để hack ko vậy, chỉ mình với .

Bạn down ở đây nhé: http://www.mediafire.com/?emtm01ywmiy, tải về chép đè RM-588_20.0.005_prd.rofs2.V20 ở C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 thực hiện flash bằng JAF.
Pass unlock Mediafire là http://is-phone.tk

Last edited by a moderator:

foxcracking

Sở dĩ mình Flash bằng Phoenix vì JAF mình bấm nguồn cứ "not found!" hoài hà. Còn bấm lâu hơn 1s là thành mở máy rồi. Tối hôm qua lần đầu tiên JAF được là vì máy bị dead, bấm nguồn nó không khởi động nên mới làm được. Bác nohssiwl làm ơn chỉ mình cách bấm nút nguồn chính xác đi. Mình cảm ơn nhiều lắm.:(

AquaSta

Moderator
Sở dĩ mình Flash bằng Phoenix vì JAF mình bấm nguồn cứ "not found!" hoài hà. Còn bấm lâu hơn 1s là thành mở máy rồi. Tối hôm qua lần đầu tiên JAF được là vì máy bị dead, bấm nguồn nó không khởi động nên mới làm được. Bác nohssiwl làm ơn chỉ mình cách bấm nút nguồn chính xác đi. Mình cảm ơn nhiều lắm.:(

N97 hay những máy cắm cable vào nó sạc thì bạn không được làm thế. Bạn cứ chuẩn bị các thứ trên JAF ok hết đi, quẳng máy ở đâu đó khó tìm vào, nhớ tắt nguồn em nó đi :D Rồi ấn Flash trên JAF, nó bảo PRESS POWER ON NOW... Searching phone... thì chạy đi tìm điện thoại, cắm cable vào rồi ấn nút nguồn một phát. Nếu bạn tinh tế một chút thì ấn 100 phát được 101 phát :D Chỉ cần bật loa máy tính, khi nghe tiếng "tứng từng" thì quẳng máy đấy đi ngủ, đảm bảo không trượt, còn thường thì ấn rất đơn giản, chỉ cần chú ý cái là ok. Nhớ là N97 nó nhận sạc nên không được cắm vào trước :D

chimdb

Trước kia dùng 5230 vẫn hack đc bằng helloox 2.3 nhưng cập nhật 20.0.005 là ko sài đc nữa . thử hack bằng add rompatcher vào fw thì đc rồi ,cài soft tẹt ga nhưng bị lỗi không gỡ đc phần mềm cài trên thẻ còn trên máy vẫn đc , ai bị như vậy rồi có cách khắc phục chỉ mình cái.thank trước

AquaSta

Moderator
Trước kia dùng 5230 vẫn hack đc bằng helloox 2.3 nhưng cập nhật 20.0.005 là ko sài đc nữa . thử hack bằng add rompatcher vào fw thì đc rồi ,cài soft tẹt ga nhưng bị lỗi không gỡ đc phần mềm cài trên thẻ còn trên máy vẫn đc , ai bị như vậy rồi có cách khắc phục chỉ mình cái.thank trước
Bạn lấy file PPM để hack 5230 của bạn ở đâu? Có phải file mình gửi không bạn?

konken1987

Thắc mắc đã đc giải quyết sorry chủ topic,lần sau sẽ cẩn thận trong việc nêu câu hỏi

Chỉnh sửa cuối:

duong_tuan_viet

Sao mình dung Nokia editor khi mở File RM-356_50.0.005_prd.rofs2 của bộ firmware down bằng Phoenix.khi ấn Extract nó không hiện nội dung file đó mà toàn hiện nôi dung file RM-356_50.0.005_prd.rofs2 mình đã mỏ lần trước.mình chỉ muốn làm firware hack thôi.còn những cái khác.mình không cần.mong anh em chỉ giáo

mrthang79

cái này có hack cho n97 FW 21.0.045 không bạn..máy mình chưa hack lần nào hết
thanks

phamgiang1987

Giả nai hả? :-? Biết Mod và Cook FW rồi mà không nhét RP+ vào để hack phone là chém àh >:):))

oan quá , giả nai j, t đâu có biết mod và cook fw ;;)
thế bác TruongHan có biết add ngôn ngữ k? (tiếng Nga)chỉ em cái
vừa nhớ kidkylin rồi nhưng chưa đựoc thành công lắm :D
thanks nhiều nhiều

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
oan quá , giả nai j, t đâu có biết mod và cook fw ;;)
thế bác TruongHan có biết add ngôn ngữ k? (tiếng Nga)chỉ em cái
vừa nhớ kidkylin rồi nhưng chưa đựoc thành công lắm :D
thanks nhiều nhiều

Thui,cái này vọc nhức đầu lắm :ar!.vietnam là r96,Nga là r gì nhỉ 8-|
Có vài topic hướng dẫn thêm ngôn ngữ khác vào đó,nghiên cứu làm đi :D

phamgiang1987

úi , tưởng bác TruongHan là cao thủ chứ, mod cơ mà ;;)
Nga là 16
vọc rồi , flash gần chục lần rồi nhưng chưa được :((
phải hỏi chủ topic mới được, vào xem là ai đã :D

TruongHan

Super V.I.P
úi , tưởng bác TruongHan là cao thủ chứ, mod cơ mà ;;)
Nga là 16
vọc rồi , flash gần chục lần rồi nhưng chưa được :((
phải hỏi chủ topic mới được, vào xem là ai đã :D

Hỏi vậy thôi,chỉ cần biết tiếng việt là r96 thì làm được rồi,không cần quan tâm ngôn ngữ khác là r mấy :))
Cách làm của bạn như thế nào?Nên lấy FW tiếng Nga làm FW gốc sẽ Flash vào máy.Tải cái rofs2 khác bung ra,vào thư mục rofs2 search các từ khóa "r96,96,vietnam" rồi lưu lại hết các file này sau đó chép vào rofs2 của FW tiếng Nga
Nói chung ai có nhu cầu xài thì làm vì xài hay lỗi và nặng máy

phamgiang1987

t cũng làm gần như thế chỉ có điều lấy FW Việt làm gốc , vì nếu lấy FW Nga làm gốc thì k biết cook như kidkylin :D mà CFW của kid thì đẹp hơn bản gốc :))

spirit

mình flassh thành công mười mấy lần các bản cook của pdaviet. mà nghe thiên hạ đồn flassh nhiều bị hư rom là toi lun cái đt nên sợ quá xài bản gốc luôn...

bác cho hỏi có cách nào hack 5800 v50 mà k phải flash k? cái này mình chả biết j hết

TruongHan

Super V.I.P
mình flassh thành công mười mấy lần các bản cook của pdaviet. mà nghe thiên hạ đồn flassh nhiều bị hư rom là toi lun cái đt nên sợ quá xài bản gốc luôn...

bác cho hỏi có cách nào hack 5800 v50 mà k phải flash k? cái này mình chả biết j hết

Không hack được cách khác nên phải Flash đó :(
Mà Flash có gì đâu,tới lúc Flash hư chắc máy bạn xài cũng 2,3 năm rồi =)),người xài Flash 1,người Cook FW Flash tới 10 lận,rành về JAF thì chẳng có gì phải sợ :D