• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN LÀM FW HACK BẰNG NokiaEditor

z01222282682

cho hỏi,muốn thêm pm vào cook thì mình chỉ việc bung file sis ra rồi chép vào rofs2 là được phải kô pro? lần đầu tiên nên chưa biết nhìu :D thank :D
à,còn thêm cái hiệu ứng thì mình làm sao? anh em nào biết thì chia sẻ giúp mình :D

daugiang1987

cho hỏi,muốn thêm pm vào cook thì mình chỉ việc bung file sis ra rồi chép vào rofs2 là được phải kô pro? lần đầu tiên nên chưa biết nhìu :D thank :D
à,còn thêm cái hiệu ứng thì mình làm sao? anh em nào biết thì chia sẻ giúp mình :D

- Đúng rùi bung file sis chép đè vào ROFS2 hoặc 3.
- Vào ROFS2\RESOURCE\EFFECTS xóa hiệu ứng củ chép hiệu ứng mình thích vào.

tiudiucongtu

TruongHan : Do cách hướng dẫn của Mod panrai hơi khó hiểu,các bạn mới lần đầu hack FW khó làm theo nên mình hướng dẫn lại cách tạo FW hack trong bài viết này,hy vọng sẽ giúp các bạn dễ hiểu và dễ làm hơn

cảm ơn chủ topic rất nhiều

Last edited by a moderator:

hocsinhvien

Trước tiên dùng Navifirm down FirmWare gốc của máy bạn cần hack(tương ứng với FW đang xài của máy)
Cái này em ko hiểu các bác ơi. Navifirm là gì, và down FW ở đâu? Máy em X6, lần đầu hack nên ko biết gì, các bác giúp với.

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Trước tiên dùng Navifirm down FirmWare gốc của máy bạn cần hack(tương ứng với FW đang xài của máy)
Cái này em ko hiểu các bác ơi. Navifirm là gì, và down FW ở đâu? Máy em X6, lần đầu hack nên ko biết gì, các bác giúp với.

Navifirm là ứ́ng dụng chạy trên PC hỗ trợ download firmware cho các dòng máy của Nokia.Ứng dụng cần có NetFramework 2.0 để chạy
Tải Navifirm tại ĐÂY.Tải NetFramework 2.0 tại ĐÂY

ShenTran

giúp em với 5530 FW 31.0.005 phiên bản mới ko hack HelloOX2 dc , pac nào biết thì xin chỉ giáo ! Thanks

nguyet_nhu

giúp em với 5530 FW 31.0.005 phiên bản mới ko hack HelloOX2 dc , pac nào biết thì xin chỉ giáo ! Thanks

bạn làm theo hướng dẫn cũa TruongHan sẽ hack phone được 100%.;;)
mình vừa flash xong và cũng đã hack được phone=D>

tututututu

e cũng thế . 5530 v31.0.005 e đã làm theo nhưng cái phần mềm flasg nó k có máy 5530. e chỉ bik làm tới chỗ B4. rồi mù tịt. các a có thể viết ra 1 bài dành riêng cho 5530 k ạh , thanks nhìu

Son_Nguyen

e cũng thế . 5530 v31.0.005 e đã làm theo nhưng cái phần mềm flasg nó k có máy 5530. e chỉ bik làm tới chỗ B4. rồi mù tịt. các a có thể viết ra 1 bài dành riêng cho 5530 k ạh , thanks nhìu

5530 các bước làm giống hệt 5800, chỉ khác FW thôi bạn. Bài hướng dẫn của MOD TruongHan như vậy là đầy đủ & dễ làm nhất rồi đó.

TruongHan

Super V.I.P
e vẫn chưa làm được :((

EM biết dùng JAF để Flash FW không?Từ từ rồi cũng làm được hà,nếu bí quá thì qua bên SYMBIAN - PDAVIET FIRMWARE tải CFW cho 5530 v31 về Flash vô máy xài luôn,khỏi Cook

lechinh

nâng cấp lên v51 vẫn hack = cách làm của Mod Trường Hận được hả các Bro

bbmiss_9x

được bạn! cách đó là Hack Flash. bạn tìm trên diễn đàn đi, đã có người chỉ cách hack rất chi tiết!

TruongHan

Super V.I.P
Cách hack này hack mọi FW các dòng máy của S60v5
Ps: Tui tên HÂN nha ^^
được bạn! cách đó là Hack Flash. bạn tìm trên diễn đàn đi, đã có người chỉ cách hack rất chi tiết!

Mình hướng dẫn chi tiết trong topic này rồi,tìm đâu nữa ^^

caophuong512

bác cho em hỏi sao con x6 e tìm ko ra folder: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage... nhỉ ??? mà ở cái giao diện Nokia Editor e c ko thấy có model x6 là sao ạ? em đã vào Navifirm down FirmWare về rồi ấy .
thanks !

Son_Nguyen

bác cho em hỏi sao con x6 e tìm ko ra folder: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage... nhỉ ??? mà ở cái giao diện Nokia Editor e c ko thấy có model x6 là sao ạ? em đã vào Navifirm down FirmWare về rồi ấy .
thanks !

FW thì bạn chép vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX cũng được trong đó RM-XXX là ký hiệu của máy bạn, ví dụ máy bạn là X6 thì là RM-559. Ở giao diện Nokia Editor nó ko có model X6 nhưng bạn khỏi lo, cứ chọn model 5800, N97.. là làm được hết, hôm nay mình thử rồi.:D.

nh0xpr04798

Giúp cách hackphone bằng JAF cho 5800 !!!

tình hình là em muốn hackphone bằng JAF cho 5800 (FW V50.0.005) , nhưng khi vào JAF thì máy không hiện dòng chử Vietnam RED^50.0.005^001 . như nhửng người khác hackphone ( xl vì em không biết cách p0st hình lên diển đàn nên đành diển đạt bằng lời ) mong anh chị thông cảm !!! có phải JAF không nhận đường dẩn này không ? em tao đường dẩn như trên diển đàn hướng dẩn rồi nhưng vẩn không được !!! mogn anh chị nào pr0 giúp em với !! em cảm ơn nhiều lắm !!!!!!!