• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN LÀM FW HACK BẰNG NokiaEditor

spirit

ủa mà b ơi!!!cho hỏi xíu

mình làm y như dzậy là hack hả :-s sao thấy kì kì

cái file rompath.sis dùng làm j :-s sao k thấy nói tới. có cần sign ùi cài k. b chỉ rõ xíu đi. mình k biết cái này

sieutocdo1994

mấy pro cho hỏi làm sao hack mà tích hợp rompatcher và patches vào CFW lun. khỏi phải tạo E:\patches. thanks

sieutocdo1994

cho mình hỏi flash FW x6 = jaf phiên bản nào zậy? share mình zới. mình flash = jaf 1.98.64 mà kiếm mún điên lun mà ko thấy rm-559 đâu hết.thanks

KXT1989

Thêm ngôn ngữ khi cook fw

Em mới cook fw xin được các bác giúp đỡ.em mún thêm ngôn ngữ tiếng nhật cho 5800 em coi trong topic hướng dẫn làm fw nhưng em ko hiểu.ai co thể giúp em hướng dẫn bằng hình ảnh giúp em đc ko.em mún co font va bộ gõ tiếng nhật.mong được mọi người giúp

TruongHan

Super V.I.P
Vấn đề này chắc không ai giúp bạn tường tận được vì ít ai có nhu cầu này.Bạn phải tự mài mò thôi :(
Tuy nhiên cách làm thì đã có riêng 2 topic hướng dẫn thêm ngôn ngử tiếng hoa vào FW rồi,cách làm như nhau.Bạn tìm trong Box FW này nhé

daugiang1987

Em mới cook fw xin được các bác giúp đỡ.em mún thêm ngôn ngữ tiếng nhật cho 5800 em coi trong topic hướng dẫn làm fw nhưng em ko hiểu.ai co thể giúp em hướng dẫn bằng hình ảnh giúp em đc ko.em mún co font va bộ gõ tiếng nhật.mong được mọi người giúp

Bạn qua đây tham khảo kỹ thì làm được: http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1ch-Mod-Th%E1%BB%A7-Thu%E1%BA%ADt-Mod-Cook-FW-cho-S60v5

joeD

Cho Joe hỏi để tạo ra được cái file có sẵn Hack luôn thì chỉ cần chép hai file mà Penral nêu ở trên vô cái V20 của FW máy 5800 rồi flash. Sau đó là instal cái Rompatcher Lite vô là có thể Hack được à?

Vậy thông thường mình Flash Cook FW của các bạn trong diễn đàn thì thường có cái file này nè

RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.fpsx

Vậy là sao tạo được file này ? Nghe nói chỉ cần file này là đã Hack được rồi phải ko? đâu nhất thiết phải có file V20. Cái file này nó chứa gì trong đó vậy?
Mình mở bằng trình trên với file này ko có được Extract nó ko có ra cái gì hết. Hướng dẫn mình cách làm file này nha

hgsoncntt

Mình hỏi chút: Liệu có thể extract FW cũ và FW mới, sau đó chép đè phần giải nén của FW mới vào FW cũ rồi repack liệu có được không?

daugiang1987

Mình hỏi chút: Liệu có thể extract FW cũ và FW mới, sau đó chép đè phần giải nén của FW mới vào FW cũ rồi repack liệu có được không?

Về cơ bản cấu trúc của nó như nhau cả nhưng ở bản up mới thường thí các lổi phát sinh ỡ FW củ được fix bỏ cho nên bạn up như vậy thì khi hoạt động dể phát sinh lổi lắm đấy.

hgsoncntt

Xem tut Cook FW rùi, đã hiểu. Ai chưa biết zô đây xem nhé:
Hướng dẫn cook FW cơ bản và chi tiết
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-D%E1%BA%ABn-Cook-FirmWare-C%C6%A1-B%E1%BA%A3n-V%C3%A0-Chi-Ti%E1%BA%BFt-Cho-S60V5

bosscarrot

Bạn dùng magiciso hoặc gì gì đó để bung nó ra. Trong đó cũng có private, resouscer, sys. Hack thì chỉ cần làm như hướng dẫn thôi bạn, còn chỉnh trong đó để làm cái khác ^^

whatislove89

đây là FW dạng rof3, còn bạn nào có FW dạng uda; nó sẽ giải nén vào thư mục fat16 nhá; (chứ bác chủ topic nói thiếu ng ta lại k thấy file extact ra để đâu)
và dạng uda nó k ra thư mục đâu mà nó ra file ảnh IMG anh em dùng phần mềm chỉnh sưa file ảnh can thiệp vào cái đó nhá; sau đó repack lại thôi
vọc vọc nữa vọc mãi :))

giangvungtau

cái này giành cho ít máy quá.máy mình là 6710 ko biết có thể làm được ko???mình làm thử mà cài vào cũng ko thấy cái gì xảy ra hết

Chỉnh sửa cuối:

doduccuong_nt

vừa làm thử trên 5530 chẳng thấy dc gì cả. điện thoại vẫn trơ trơ như vậy có hack dc gì đâu? kô biết dùng cái RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 dã sửa theo ý của bạn có bị làm sao không nữa. nản thật

TruongHan

Super V.I.P
Do cách hướng dẫn của Mod panrai hơi khó hiểu,các bạn mới lần đầu hack FW khó làm theo nên mình hướng dẫn lại cách tạo FW hack trong bài viết này,hy vọng sẽ giúp các bạn dễ hiểu và dễ làm hơn

BuuPhucCT

Well-Known Member
Do cách hướng dẫn của Mod panrai hơi khó hiểu,các bạn mới lần đầu hack FW khó làm theo nên mình hướng dẫn lại cách tạo FW hack trong bài viết này,hy vọng sẽ giúp các bạn dễ hiểu và dễ làm hơn

Theo ý kiến của mình thì anh em nào có nhiều kinh nghiệm về vấn đề này nên làm một topic tập hợp all những FW hack mới nhất để mọi người có thể down về và up luôn vì không phải ai cũng giỏi về tin học.
Tuy có nhiều Cook FW hay nhưng lại tích hợp thêm quá nhiều thứ mà không phải ai cũng cần use.

TruongHan

Super V.I.P
Theo ý kiến của mình thì anh em nào có nhiều kinh nghiệm về vấn đề này nên làm một topic tập hợp all những FW hack mới nhất để mọi người có thể down về và up luôn vì không phải ai cũng giỏi về tin học.
Tuy có nhiều Cook FW hay nhưng lại tích hợp thêm quá nhiều thứ mà không phải ai cũng cần use.

Mục đích quan trọng là hướng dẫn để ai cũng có thể tự làm FW hack để hack cho máy của mình.Biết bao nhiêu dòng máy,bao nhiêu FW,mỗi lần có FW mới phải đợi người khác làm FW hack cho mình thì không hay tí nào,giống đợi cơm dâng lên tận miệng quá :D
Các bản CFW mà các Cooker làm ngày càng pro và tốt hơn FW gốc đó chứ.Thêm nhiều ứng dụng hay,loại bỏ các ứng dụng không cần thiết trong FW gốc mà RAM lại trống nhiều hơn