• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NẠP FILE BOOT.IMG VÀO MÁY ONE X VỚI S-ON

ducthanguct

Lấy file boot.img trong rom đó rồi flash lại boot là được
mình lần đầu hack phone nen hỏi nhiều, bạn cố gắng giúp cho.
ý của mình là lấy file boot.img trong bản room Leedroid, sau đó copy vào mục Flashboot_anzhi để ở ổ c rồi chay file bat ah?
hiện tai, m đã up bản leedroid nhưng bị treo logo, vậy sau khi flash boot xong có pai up lai room ko?

tinh_la_gi

Administrator
Bạn làm theo cách này
- Đưa điện thoại về BOOTLOADER. (Vào Hboot và chọn FASTBOOT)
Và làm như bạn nói phía trên

hoặc
tải link thứ 2 là dùng cho các bản cook của Leedroid (có kèm file boot.img trong đó)

Flash boot xong thì khởi động lại thôi bạn :D

ducthanguct

Bạn làm theo cách này

hoặc
tải link thứ 2 là dùng cho các bản cook của Leedroid (có kèm file boot.img trong đó)

Flash boot xong thì khởi động lại thôi bạn :D[/Quote
e bó tay rồi...vẫn bị treo logo HTC

ducthanguct

Bạn làm theo cách này

hoặc

Flash boot xong thì khởi động lại thôi bạn :D
bác có biết pro nào ở Hà Nội ko? gthieu giùm e để e nhờ chứ e làm hết khả năng rồi a.

tinh_la_gi

Administrator
bác có biết pro nào ở Hà Nội ko? gthieu giùm e để e nhờ chứ e làm hết khả năng rồi a.
HN thì cũng nhiều lắm đấy bạn .. nhưng chắc bạn chờ họ chứ mình ko tiện cho sdt lắm ...

Bạn làm lại từng bước thử xem sao nhé, mình thấy ko có vấn đề gì trong việc nạp rom cook cho em one x này

1. Nạp rom
2. Nạp boot

xong :D

huysnet

HN thì cũng nhiều lắm đấy bạn .. nhưng chắc bạn chờ họ chứ mình ko tiện cho sdt lắm ...

Bạn làm lại từng bước thử xem sao nhé, mình thấy ko có vấn đề gì trong việc nạp rom cook cho em one x này

1. Nạp rom
2. Nạp boot

Ủa.không phải là thực hiện Nạp boot trước sau đấu mới flash rom.zip chứ ạ?

ducthanguct

1. Nạp rom
2. Nạp boot

chet cha...may cua e la HTC Evo 3D

tinh_la_gi

Administrator
Ủa.không phải là thực hiện Nạp boot trước sau đấu mới flash rom.zip chứ ạ?
Nạp boot trước thì sau khi nạp rom khởi động vào luôn
Còn nạp rom xong mà ko nạp boot (trường hợp nạp rom cook của nhiều người cook khác nhau) thì treo logo và giờ lại cần nạp lại boot

Tức là nạo boot trước hay sau khi nạp rom đều được nhưng là boot của rom đó là được.

ducthanguct

Nạp boot trước thì sau khi nạp rom khởi động vào luôn
Còn nạp rom xong mà ko nạp boot (trường hợp nạp rom cook của nhiều người cook khác nhau) thì treo logo và giờ lại cần nạp lại boot

Tức là nạo boot trước hay sau khi nạp rom đều được nhưng là boot của rom đó là được.
bac oi...e lam ko dc. may bi treo logo roi
giup e voi

ducthanguct

@ducthanguct: Bạn nên viết bài bằng tiếng Việt có dấu. Nếu bạn cứ tiếp tục viết kiểu này sẽ bị xóa mà không được trả lời đâu.
xin lỗi...tại mình vội quá.
ai biết giúp m với...

ducthanguct

Bạn mô tả quá trình úp rom của bạn đi và úp bản rom nào nhé.
mình up room Leedroid.
mình vào bản room đó (v5.4.2 final) copy file boot.img và paste ở thư mục Fastboot (thư mục đặt ở ổ C)
mình chạy file fastboot_anzhi.bat xong thì vào recovery, full wipe, rồi up room Leedroid
up xong, máy báo thành công và yêu cầu reboot. m ok và máy cứ đứng ở logo HTC