• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NẠP FILE BOOT.IMG VÀO MÁY ONE X VỚI S-ON

pvicphong

cho mình hỏi, sao mình up rom xong không hiện lên đc vạch sóng nào nhỉ? wifi vô cũng không được luôn :v

khong_co_ai

Active Member
cho mình hỏi, sao mình up rom xong không hiện lên đc vạch sóng nào nhỉ? wifi vô cũng không được luôn :v

Bạn up rom nào, thử bản rom khác xem có được không hoặc up lại file boot.img như hướng dẫn ở trên thử xem.

kukairius

Máy mình X+ đang dùng rom Insertcoin. Mình muốn up rom khác. Sau khi coppy Rom và Gapp mới vào bộ nhớ trong thì flash boot.img. Nhưng khi vào Recovery tìm rom để flash thì không thấy file rom và gapp đâu nữa. Sau đó check bằng explorer và kết nối với pc thì vẫn thấy bình thường. Bạn có biết nguyên nhân tại sao không?

khong_co_ai

Active Member
Máy mình X+ đang dùng rom Insertcoin. Mình muốn up rom khác. Sau khi coppy Rom và Gapp mới vào bộ nhớ trong thì flash boot.img. Nhưng khi vào Recovery tìm rom để flash thì không thấy file rom và gapp đâu nữa. Sau đó check bằng explorer và kết nối với pc thì vẫn thấy bình thường. Bạn có biết nguyên nhân tại sao không?
Bạn kiểm tra lại xem định dạng file rom đó có đúng là .zip không hoặc đã bấm lệnh ísntall hay update

ngockhanh1988

Máy mình là HTC Sensation 4G mình cũng đã flash file boot.img của rom muốn up vào thành công như trên, nhưng khi dùng 4EXT recovery để up Rom install in Scard -> dẫn đến file zip , up xong xuôi hết thì màn hình cũng chỉ tới HTC Sensation beats audio ko boot vào dc nữa, ae ai giúp mình với!

Máy mình là HTC Sensation 4G mình cũng đã flash file boot.img của rom muốn up vào thành công như trên, nhưng khi dùng 4EXT recovery để up Rom install in Scard -> dẫn đến file zip , up xong xuôi hết thì màn hình cũng chỉ tới HTC Sensation beats audio ko boot vào dc nữa, ae ai giúp mình với!
S-OFF và update FW mới nhất thì không phải lo vụ này nữa bạn nhé.

xitrum3353

Đúng rồi đó bạn. Bạn có thể bung Rom ra để lấy file Boot.img flash hoặc là lấy file Boot tác giả của bản rom đính kèm để Flash cũng đc.
Hiện tại các bản Rom Cook cho One X đều dựa trên các Base giống nhau nên chỉ cần Up file Boot một lần, lần sau nếu up bản cùng Base thì không cần up lại file Boot.img nữa.

bạn có toot đê up file boot cho one S ko bạn, one s chip s4 nà

manhnd2812

Đúng rồi còn gì hả bạn. Bạn phải hiểu rõ đây chỉ là cách nạp file Boot để cho up rom Cook nó boot đc thôi chứ đâu có phải S-OFF

bác có cách nào giúp em Con One không giờ em không hiểu sao không unlock được bootloader nữa
giờ chả biết làm gì vs cái máy nữa

singom

máy e bị tình trạng vào đc Hboot nhưng ko up rom đc, đã làm Flash file Boot như anh chỉ rồi bây h fai làm sao nữa mong anh chỉ giúp

venusian

Moderator
máy e bị tình trạng vào đc Hboot nhưng ko up rom đc, đã làm Flash file Boot như anh chỉ rồi bây h fai làm sao nữa mong anh chỉ giúp

Vào Hboot thì sao up Rom được. Bạn nói rõ tình trạng máy bạn ra xem nào

hanoiwap

Super V.I.P
Chắc là fastboot mà gõ nhầm là hboot vì cùng có đuôi là boot

TungBach

Vào Hboot thì sao up Rom được. Bạn nói rõ tình trạng máy bạn ra xem nào

Mình đang có chú htc butterfly , vào đc bootloader và recovery nhưng k có rom trong máy , chạy rom ship thi báo lỗi 155 , giờ có cách nào khắc phục k bạn