• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NẠP FILE BOOT.IMG VÀO MÁY ONE X VỚI S-ON

mình up room Leedroid.
mình vào bản room đó (v5.4.2 final) copy file boot.img và paste ở thư mục Fastboot (thư mục đặt ở ổ C)
mình chạy file fastboot_anzhi.bat xong thì vào recovery, full wipe, rồi up room Leedroid
up xong, máy báo thành công và yêu cầu reboot. m ok và máy cứ đứng ở logo HTC
Bạn cho minh link của topic rom đó nhé.

ducthanguct

Máy bạn đã update lên ICS rồi nên không úp được rom GB đâu, treo logo là đúng rồi. Bạn úp các bản ICS nhé.
thank bác...tiện hỏi bác là e muốn dùng 4 fim cảm ứng để tắt mở màn hình nthe nào ạ. e đọc thì thấy chỗ bảo dùng bản mod, chỗ kia dùng kernel
xin ý kiến bác ợ. tiện thì bác cho e xin luôn cái link nhé

quoctroc2101

sao mình làm hoài không được vào đươc logo rom CYANOGENMOD vào được chọn ngôn ngữ chọn xong nó khởi động vào lại logo rùi lại cho ngôn ngữ không vào được máy. cho hỏi mình flash thế này là thành công chưa mà sao chả được hic
view
[/url][/IMG]

quoctroc2101

mình vào được màn hình chính của rom rùi nhưng trượt mở khóa cở 30 giây nó khởi động lại cứ lặp đi laowj lại hic

hanoiwap

Super V.I.P
Tôi đã làm công cụ để úp boot.img qua recovery (không dùng PC). Bạn tải file cho m7 sửa đổi cho One X