• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF CHO HTC SENSATION XL (Runnymede)

AquaSta

Moderator
mod kiếm giùm mình bản rom stock của máy mình với,máy có xuất xứ từ trung quốc hay đài loan gì thì phải. hiện tại máy ko có market và giao diện menu rất lạ ko giống với XL bình thường.có cách nào cài market mà ko bị FC ko anh cũng ngại cày rom quá
baseband version
20.5103.30.0822u_3822.12.10.27_m
build number
1.27.1400.4 cl248020 release-keys
software number
1.0.0.x315e
android version
2.3.5
htc sense version
3.5
Máy bạn nếu không có CH Play thì chắc chắn là hàng phân phối ở thị trường khựa rồi, bạn có thể root máy rồi cài Gapps theo hướng dẫn cài cho Desire V T328W (search google là có)

xin link dowload rom gốc 2.3.5 khu vực Arabic cho htc sestion xl

Có bác nào có rom gốc 2.3.5 tiếng Ả Rập ( Ara) cho sensation xl cho em xin với , em trân thành cảm ơn

thuandiennang

error : 152- image update error

Bác có biết cách hạ h-boot từ 1.28 xuống1.25 không a bác hướng dẫnem với

-htc XL muốn về rom gốc, đã get cid, d0wn đúng rom gốc về!

-mình đã làm theo HD ở xda hạ h-bot 1.28 về 1.25 ok,

-nhưng khị up rom gốc .exe đc 99,9% thì lỗi....

*** FARDJADB ***
Runnymede PVT SHIP S-OFF

hboot: 1.25.004
radio: 3831.16.00.27_M

--> up rom ship--> 99% error : 152- image update error

"ERROR [152]: IMAGE UPDATE ERROR

-->rút cáp....

RUU
Parsing...[downloaded ZIP]

[1] BOOTLOADER - OK
[2] BOOT - OK
[3] RECOVERY - OK
[4] SYSTEM - OK
[5] SPLASH1 - OK
[6] USERDATA - OK
[7] TP - OK

[8] RADIO_v2 - Fail-PU
[9] RADIO_CUST -OK

Partition update fail!

--->HTC Sensation XL bricked --> đã repair bôt Ok (thanks anh AquaSta)

phải chăng số mình quá đen!??? :))

TheRemjx

1) Unlock bootloader from HTCDEV.

2) Download recovery_for_1.28.img from bottom of post. (File is inside .zip)

3) Boot into fastboot, connect device to PC and flash recovery image.
"fastboot flash recovery recovery_for_1.28.img"

4) Reboot into recovery, connect device to PC again, Fire up adb and check device is connected. "adb devices"

5) Download fardjadb_runnymede.nb0 at bottom of post. (File is inside .zip) and copy it to the same folder as adb.exe

6) In adb command prompt type in "adb push fardjadb_runnymede.nb0 /tmp" then "adb shell" and finally "dd if=/tmp/fardjadb_runnymede.nb0 of=/dev/block/mmcblk0p18"

7) Reboot into fastboot, download supermisc from bottom of post (file is inside .zip). Copy supermisc to same folder as fastboot.exe and connect device to PC.

8) In fastboot command prompt type in "fastboot flash misc supermisc"

9) Reboot back into fastboot again and flash a stock gingerbread RUU.
Bước số 3 là như thế nào, sao em chẳng hiểu gì cả

Last edited by a moderator:

TheRemjx

Sau khi flash file anzhi boot

Sau khi flash file anzhi boot, em khởi động lại máy mà nó cứ bị nhấp nháy liên tục cái logo của HTC bác ợ. Chưa kịp up rom riếc gì hết. Máy vẫn vào được boot, và recovery. Nhưng em quên chưa copy rom cook vào máy và cũng chưa back up lại rom hay dât. Giờ phải làm sao hả bác? Mong nhận được sự giúp đỡ thanks bác rất nhiều.
Em thực hiện flash file boot.img theo cách của mấy bác tinhte mà chưa kịp up rom gì đã treo khởi động rồi
http://www.tinhte.vn/threads/983600/

TheRemjx

Link Tool S-off đã die

Sửa lại link dùm nhé mod. Mình đang cần lắm, cám ơn trước nhé

Sau khi flash file anzhi boot, em khởi động lại máy mà nó cứ bị nhấp nháy liên tục cái logo của HTC bác ợ. Chưa kịp up rom riếc gì hết. Máy vẫn vào được boot, và recovery. Nhưng em quên chưa copy rom cook vào máy và cũng chưa back up lại rom hay dât. Giờ phải làm sao hả bác? Mong nhận được sự giúp đỡ thanks bác rất nhiều.
Em thực hiện flash file boot.img theo cách của mấy bác tinhte mà chưa kịp up rom gì đã treo khởi động rồi
Bạn xem máy bạn thuộc Khu vực nào rồi úp lại Ship Rom của Khu vực đó nhé.

joedeng

Cho mình có 2 câu hỏi và 1 yêu cầu nhé

1. Bạn cho mình xin cái link để S-off đi bạn.

2 Máy mình đã unlock bên dev rồi. Giờ S-off và cài Recovery là chuẩn phải ko? Vậy có thể cài Rom Cook bất kỳ là đc à?

3 Giờ thì muốn root thôi thì có cách nào root ko? mà ko cần s-off và cài recovery ko?

Thanks nhiều nhá, Nếu có gì sai sót bỏ qua ha

Chỉnh sửa cuối:
1. Bạn cho mình xin cái link để S-off đi bạn.
Của bạn đây: http://unlimited.io/runnymede.htm (chú ý tải đúng bản dành cho GB hay ICS nhé)

2 Máy mình đã unlock bên dev rồi. Giờ S-off và cài Recovery là chuẩn phải ko? Vậy có thể cài Rom Cook bất kỳ là đc à?
Úp rom cook thì không nhất thiết phải S-OFF mà chỉ cần cài Recovery là đủ, khi úp các bản rom cook mà máy chưa S-OFF thì bạn phải thực hiện thêm bước flash file boot.img của bản rom cook đó thì máy mới boot được và tùy từng bản rom sẽ bị lỗi WiFi. Nếu S-OFF được thì bạn úp trực tiếp bản rom cook mà không cần thực hiện bước flash boot.img nữa.

3 Giờ thì muốn root thôi thì có cách nào root ko? mà ko cần s-off và cài recovery ko?
Không bạn ạ.

nghesitocxanh

link s-off die roi bac oi cho em xin lai thank

link s-off die roi bac oi cho em xin lai thank bac may em la htc sesensation xl korea em muon up rom ics asia co tviet phai lam sao nho mod dinhtuandung hd cu the dc ko thank minh soỏory may loi ko go dc tieng viet ngan lan cam on hay giup htc sesensatiopn XL korea up dc rom assia

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

link s-off die roi bac oi cho em xin lai thank bac may em la htc sesensation xl korea em muon up rom ics asia co tviet phai lam sao nho mod dinhtuandung hd cu the dc ko thank minh soỏory may loi ko go dc tieng viet ngan lan cam on hay giup htc sesensatiopn XL korea up dc rom assia
Link ở trên bài #194 đó thôi bạn.

nghesitocxanh

Link ở trên bài #194 đó thôi bạn.

baác oơi em download veêề dc file hboot_7230ddr2_Runnymede_6.25.4444.nb0 ko bieêết su duụng laàm sao baác huưoơớng daâẫn cuụ theêể hoơn dc ko baác thank baác maáy em dđaã unlock bootloader tren htcdev vaà caài rom sb08 cuủa baác sonbalck rui

cu9x

Thông số như vậy có s-off được không

Máy mình thông số như vậy thì co s-off để cài rom cook được không bạn ?