• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF CHO HTC SENSATION XL (Runnymede)

cu9x

Thông số hboot

Thông số hboot của mình như vầy, giờ mình cần làm những gì thì có thể s-off mà cài được rom cook hả bạn ? Có fải hạ hboot gì ko. Nếu có bạn hướng dẫn giúp mình với. Còn cái S-OFF FARDJADB thì như của mình thì tải bản GB hay ICS hả bạn ?

Thông số hboot của mình như vầy, giờ mình cần làm những gì thì có thể s-off mà cài được rom cook hả bạn ? Có fải hạ hboot gì ko. Nếu có bạn hướng dẫn giúp mình với. Còn cái S-OFF FARDJADB thì như của mình thì tải bản GB hay ICS hả bạn ?
Máy của bạn đã lên ICS nên bạn tải bản dành cho ICS nhé.

vanthai1592

em vừa mua xong con Sensation XL, em ko biết xem cách Hboot như thế nào, Hboot bao nhiu thì mới S-off được

em vừa mua xong con Sensation XL, em ko biết xem cách Hboot như thế nào, Hboot bao nhiu thì mới S-off được
Bạn vào HBOOT như các dòng máy khác của HTC thôi (nhấn và giữ Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn) và với Sen XL thì HBOOT nào cũng S-OFF được hết bạn nhé.

vanthai1592

em ko biết nên làm theo các bước nào để uprom, các bác hướng dẫn em nên làm gì trước với,

em ko biết nên làm theo các bước nào để uprom, các bác hướng dẫn em nên làm gì trước với,
Các dòng máy HTC chạy Android thì cách thức úp rom tương tự nhau bạn nhé. Bạn đã dùng Sensation 4G rồi thì Sensation XL úp rom cũng tương tự như vậy thôi.

kubuntu

cho em xin lại cái link Tool S-OFF FARDJADB hoặc úp lại giúp em với
đang cần gấp, tks :)

hướng dẫn em cụ thể với, em gà mấy khoản này :)
down về rồi làm sao nữa vậy bác?

em đọc #1 mà ko hiểu, cho em hướng dẫn từng bước để s-off với. tks!
Trang đó có hướng dẫn bằng Tiếng Anh đó bạn..:)

To load the first of these HBOOTS on your phone if you are on a HTC factory HBOOT you must be rooted, either by using a temporary root such as zergRush, tacoroot or sparkyroot or by performing the bootloader unlock and flashing superuser. Installation is then performed using the following procedure:

1. sudo ./adb push hboot_7230ddr2_Runnymede_6.25.4444.nb0 /data/local/tmp
  2. sudo ./adb shell
  3. $ su
  4. # dd if=/data/local/tmp/hboot_7230ddr2_Runnymede_6.25.4444.nb0 of=/dev/block/mmcblk0p18
  5. # exit
  6. $ exit
  7. sudo ./adb reboot-bootloader
If any of the HBOOTS from this page or the HBOOT from jardjsudo ./adb's original thread have been previously flashed then it is not necessary to follow the above procedure, instead the new HBOOT can be flashed directly using fastboot using the follow command:

• fastboot flash hboot hboot_name.nb0
  • for example:
  • fastboot flash hboot hboot_7230ddr2_Runnymede_6.25.4444.nb0

trời ơi, bắt em đọc tiếng anh. đuối như trái chuối :(
bác giúp em chuyển sang tiếng việt đc ko?
Đơn giản là như này (yêu cầu máy bạn phải được Unlock Bootloader và Root):

1. Đầu tiên bạn vào trang http://unlimited.io/runnymede.htm tải đúng file S-OFF đúng với phiên bản rom Android Stock đang chạy trên máy (GB hay ICS và chọn unprotected). Máy tính phải cài HTCDriver (tải trên post 1).

2. Vào Settings/Applications/Development và tích vào USB Debugging.

3. Cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Change only (chỉ sạc).

4. Tải ADB_Flash_Tool này về, giải nén và chạy file Flash.bat, tại dấu nhắc lệnh thì gõ các lệnh sau, sau mỗi lệnh thì nhớ nhấn Enter nhé (VD với file hboot_7230ddr2_Runnymede_6.25.4444.nb0):

sudo ./adb push hboot_7230ddr2_Runnymede_6.25.4444.nb0 /data/local/tmp

sudo ./adb shell

$ su

# dd if=/data/local/tmp/hboot_7230ddr2_Runnymede_6.25.4444.nb0 of=/dev/block/mmcblk0p18

# exit

$ exit

sudo ./adb reboot-bootloader

5. Sau bước này máy sẽ tự khởi động vào HBOOT và chú ý không được rút cáp và tắt cửa sổ CMD nhé.

6. Sau khi máy vào HBOOT thì bạn chọn tiếp Fastboot, lúc này nếu hiện chữ USB màu đỏ thì bạn tiếp tục gõ lệnh ở cửa sổ CMD:

fastboot flash hboot hboot_7230ddr2_Runnymede_6.25.4444.nb0

7. Sau khi xong máy sẽ tự khởi động lại. Bạn đưa máy về HBOOT xem máy đã S-OFF chưa nhé.

Chú ý: Bạn phải có Ship Rom gốc để khi bị lỗi có thể úp lại Ship Rom gốc để cứu máy.

Bạn thử thực hiện coi sao nhé.

kubuntu

CẢM ƠN BÁC NHIỀU LẮM.
CHO EM HỎI LUÔN LÀ BẢN ROM COOK NÀO ỔN ĐỊNH CHO SENSATION TỚI THỜI ĐIỂM BÂY GIỜ?

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

kubuntu

mình download file đó bỏ vào đâu vậy bác?
em làm giống vậy mà nó báo: 'sudo' is not recognized as an internal or external command,
operable program or batch file.
hướng dẫn giúp em

CHO EM HỎI LUÔN LÀ BẢN ROM COOK NÀO ỔN ĐỊNH CHO SENSATION TỚI THỜI ĐIỂM BÂY GIỜ?
Mình không dùng Sen XL nên không rõ. Bạn có thể dùng bản SB08 của anh Sơn hay sang bên XDA tham khảo.

mình download file đó bỏ vào đâu vậy bác?
em làm giống vậy mà nó báo: 'sudo' is not recognized as an internal or external command,
operable program or batch file.
hướng dẫn giúp em
Download file đó về rồi bỏ chung vào thư mục ADB_Flash_Tool nhé. Thay vì kết nối ở chế độ chỉ sạc (Charge only) thì bạn đưa luôn máy về Fastboot rồi thực hiện lại. Mà máy bạn chạy rom cook hay Ship Rom vậy?

kubuntu

Mình không dùng Sen XL nên không rõ. Bạn có thể dùng bản SB08 của anh Sơn hay sang bên XDA tham khảo.

Download file đó về rồi bỏ chung vào thư mục ADB_Flash_Tool nhé. Thay vì kết nối ở chế độ chỉ sạc (Charge only) thì bạn đưa luôn máy về Fastboot rồi thực hiện lại. Mà máy bạn chạy rom cook hay Ship Rom vậy?

thì em đang thực hiện trên rom ship gốc từ hàn quốc.
em cũng làm như bác, đủ mọi cách nhưng ko được :(
nhưng bây giờ em đã dùng cách khác chỉ 1 click chuột là đã S-off được luôn
em muốn tham khảo cách này để học hỏi :)

thì em đang thực hiện trên rom ship gốc từ hàn quốc.
em cũng làm như bác, đủ mọi cách nhưng ko được :(
nhưng bây giờ em đã dùng cách khác chỉ 1 click chuột là đã S-off được luôn
em muốn tham khảo cách này để học hỏi :)
Máy bạn S-OFF rồi thì thực hiện đâu còn tác dụng nữa...:-?

nguyenh

Cũng không cần học hỏi đâu bạn, S-OFF chỉ cần thực hiện 1 lần trong đời. Bây giờ bạn nên nghiên cứu ROM cho thỏa lòng mong mỏi, thử tìm một ROM thích hợp với mình nhất.
@dinhtuandung2012: lâu lắm không quay lại diễn đàn, bác Dũng vẫn cần mẫn nhỉ. Chúc bác sức khỏe và mãi nhiệt tình với anh em nhé!