• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF CHO HTC SENSATION XL (Runnymede)

CaoDung67

bugartiveron

máy em đã up lên 4.0.3 qua OTA giờ em muốn S-off để up rom cook thì phải làm thế nào hả các bác. em mới mua 1 em XL bật sáng màn hình thì có sóng, tắt màn hình đi là mất sóng luôn k nhận được cuộc gọi. phải làm thế nào hả các bác

anhsonxd

Ngay trang trước bài #212 mà không chịu đọc gì cả...:-?

Em nhà quê mới chơi sen,Bác cho em hỏi bjo có cách root,recovery nào mới nhất vs nhanh nhất được không ạ .Nếu được em xin đuọc đến thỉnh giáo bác vs hậu tạ bác con mực khô nhắm rượu

Em nhà quê mới chơi sen,Bác cho em hỏi bjo có cách root,recovery nào mới nhất vs nhanh nhất được không ạ .Nếu được em xin đuọc đến thỉnh giáo bác vs hậu tạ bác con mực khô nhắm rượu
Để cài Recovery vả Root thì máy bạn phải được Unlock Bootloader trước đã. Bạn vào HBOOT kiểm tra xem đã Unlock Bootloader (UNLOCKED) chưa nhé.

DucLong

Super V.I.P
Bác nào còn lưu giữ file S-OFF FADJADB thì cho mình xin link, Link ở trên file đã bị delete mất rồi.

kelvinpham

Mình đang dùng ROM cook của fshami bên XDA. Cho mình hỏi nếu muốn S-OFF mình có cần phải restore lại ROM shipp trước hay không? Nếu đang ở ROM cook có dùng được cách này không ạ?

kidspy

làm đi làm lại 5 lần, vẫn s-on , máy ship room. fpt, hboot 28, chưa root., cứ bấm power, volume up, down, hien cái bảng down xanh, xong ty hiện dấu tam giac đỏ, rồi nó vô recoverry, reboot, vo hboot. s-on, nãn, ko biết có sai chổ nào ko?

laloan

tôi ngồi làm cả tối với

hboot 1.28.0006 hình như không được,

ai có cao kiến xin chỉ giáo ạ

thanks,

tôi ngồi làm cả tối với

hboot 1.28.0006 hình như không được,

ai có cao kiến xin chỉ giáo ạ

thanks,
Chắc HBOOT cao quá nên không S-OFF bằng phương pháp này được. Bạn thử làm theo hướng dẫn ở đây xem.

kixuda

bác nào hướng dẫn thao tác đc không? em chẳng biết làm thế nào. ấn power , volume up,dow chẳng ra cái j cả

bác nào hướng dẫn thao tác đc không? em chẳng biết làm thế nào. ấn power , volume up,dow chẳng ra cái j cả
Muốn vào HBOOT thì bạn chỉ cần nhấn và giữ phím Volume Down, sau đó nhấn phím Power là được.