• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

phamtuan304

hôm qua em cắm nhầm cap nokia vao htc evo 3d , em cắm vào máy tính tự nhiên bị cheo máy , em khởi động lại máy vẫn chạy bình thường nhưng khi xem lại những clip em quay thì dừng hinh nhưng vẫn nghe thấy tiếng , em vào chụp ảnh thì thấy màn hình có nhưng sọc nhỏ em chuyển chế độ quay camera cũng bị như vậy nhưng khi xem lai thì báo lỗi không xem dược , em chuyển qua chế độ 3d cung bi tương tự như 2d , nhưng vẫn xem được lại được nhưng bị chia làm hai khung hình , em đã cho máy chở về trạng thai ban đầu nhưng không khắc phục được , may em vẫn để nguyên bản , anh xem hộ em với em cảm ơn anh chước

realmadrid_cf

Hiện nay có phương thuốc nào đưa máy trở về tình trạng Hboot Locked không các bro? Nhỡ tay nghịch dại Unlocked rồi (vẫn là S-ON). Do lúc đầu vội làm mà quên cảnh báo của bọn bựa HTC (Đã cho người ta Unlock mà lại không bảo hành nếu máy đã được unlock). À mà em nghe nói nó quản lý những thằng nào đã unlock thông qua S/N của máy. Thế này thì bọn nó cao tay quá rồi.

ancola66

Super V.I.P
Hiện nay có phương thuốc nào đưa máy trở về tình trạng Hboot Locked không các bro? Nhỡ tay nghịch dại Unlocked rồi (vẫn là S-ON). Do lúc đầu vội làm mà quên cảnh báo của bọn bựa HTC (Đã cho người ta Unlock mà lại không bảo hành nếu máy đã được unlock). À mà em nghe nói nó quản lý những thằng nào đã unlock thông qua S/N của máy. Thế này thì bọn nó cao tay quá rồi.
Bạn RELOCK nó lại thôi. Khi RELOCK nó lại cho mình up ROM SHIP hoặc UPDATE qua OTA >>> Vẫn bảo hành bình thường >>> Vì khi đó nếu máy lỗi thì hoàn toàn có thể do bản ROM SHIP hoặc update OTA gây ra.:D

realmadrid_cf

Vẫn còn S-ON, sau đó Relocked, up lại ROM SHIP, liệu nó có mất chữ RE đi không hả bro? :))Bro đã thử thực hiện chưa?;;)

HDwin100

Tui muốn bỏ S-OFF để quay về ROM ship ban đầu thì làm ntn các bác. Hiện tại máy tui reboot lại thông báo là
-Revolutionary-
Shooter_u PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.49.1107
RADIO-10.13.9020.08_2M
eMMC-boot
Jul 12 2011, 15:29:51

Mà Relock thì vào chỗ nào các bác nhỉ?
Rất mong các bác hướng dẫn cụ tỷ một tý, tui hơi ngu khoản IT.

Chỉnh sửa cuối:

duytrum444

mấy bác cho e hỏi nếu bây giờ e chỉ unlock và vẫn S-on thì up rom cook chỉ cực hơn là mấy bác bản Châu Âu thôi chứ không có gì khác biệt đúng không ạ?? và liệu lúc unlock rồi thì có thể trở về trạng thái bạn đầu là Lock hay không hay là nó hiện ra chữ Relock vậy??? dang quan tâm lắm, mong các bác giúp e

dom

mấy bác cho e hỏi nếu bây giờ e chỉ unlock và vẫn S-on thì up rom cook chỉ cực hơn là mấy bác bản Châu Âu thôi chứ không có gì khác biệt đúng không ạ?? và liệu lúc unlock rồi thì có thể trở về trạng thái bạn đầu là Lock hay không hay là nó hiện ra chữ Relock vậy??? dang quan tâm lắm, mong các bác giúp e
PÁC nên bỏ chút thời gian đọc kỹ ở đầu topic có chỉ giáo đầy đủ.

ancola66

Super V.I.P
sau khi em unlock bằng HTCdev.com đến bước 13 rồi chọn yes không được nhỉ?
Kệ nó, cứ nhấn Yes có thể nó sẽ không động tĩnh gì, đợi một chút chọn No và nhấn Power >>> Máy khởi động lại và bạn đã có UNLOCKED:p

HDwin100

Em chọn yes không được nhưng chọn No là được luôn. Mà cho em hỏi muốn bỏ cái Revolution để hiện chữ Unlock khi boot thì làm thế nào hả bác Ân? Em đọc hết cả mấy mục mà làm không được.
Trước chuyển sang Android dùng con Sensation vọc dễ lắm, chuyển sang con này thấy khó ghê.

ancola66

Super V.I.P
Em chọn yes không được nhưng chọn No là được luôn. Mà cho em hỏi muốn bỏ cái Revolution để hiện chữ Unlock khi boot thì làm thế nào hả bác Ân? Em đọc hết cả mấy mục mà làm không được.
Trước chuyển sang Android dùng con Sensation vọc dễ lắm, chuyển sang con này thấy khó ghê.
Đọc ở ĐÂY và tiến hành từ bước 5

HDwin100

Cứu em với...........
sau khi em lam theo hướng dẫn này thì máy em chết luôn, không khởi động được nữa.
S-On for warranty purposes:

(WARNING: Some users have reported failures not sure if this is due to device compatibility..) It worked for me on a phone with 1.49.0007 - SFR France)
(WARNING: YOUR ORIGINAL RUU MUST BE FLASHED FIRST!!!)
(WARNING: Check you have reverted back from the revolutionary HBOOT should be the one that came with your phone!!!)
Step 1. Download applicable rom from this thread: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1208485
Step 2. Flash rom from attached thread. (PG86IMG.zip method from bootloader)
Step 3. Download and extract android SDK
Step 4. Connect phone in USB debug mode
Step 5. Open an elevated command prompt and cd to the extracted tools folder
Step 6. type "adb reboot bootloader"
Step 7. type "fastboot oem writesecureflag 3"
Step 8. type "fastboot reboot-bootloader"

Thats it! reboot and check S-On via (Power + Vol Dwn)
các bước 6, 7, đều OK hết, xong bước 8 thì máy không khởi động được nữa, hu hu...
Có cách nào cứu được không các bác? DuongKCD@gmail.com
máy em đã unlock, thông số như sau:
-Revolutionary-
HBOOT-1.49.1107
RADIO-10.13.9020.08_2M
eMMC-boot
ối giời ơi, máy em thành chựn giấy rồi, không khởi động được nữa, bật không lên nữa.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Cứu em với...........
sau khi em lam theo hướng dẫn này thì máy em chết luôn, không khởi động được nữa.
S-On for warranty purposes:

(WARNING: Some users have reported failures not sure if this is due to device compatibility..) It worked for me on a phone with 1.49.0007 - SFR France)
(WARNING: YOUR ORIGINAL RUU MUST BE FLASHED FIRST!!!)
(WARNING: Check you have reverted back from the revolutionary HBOOT should be the one that came with your phone!!!)
Step 1. Download applicable rom from this thread: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1208485
Step 2. Flash rom from attached thread. (PG86IMG.zip method from bootloader)
Step 3. Download and extract android SDK
Step 4. Connect phone in USB debug mode
Step 5. Open an elevated command prompt and cd to the extracted tools folder
Step 6. type "adb reboot bootloader"
Step 7. type "fastboot oem writesecureflag 3"
Step 8. type "fastboot reboot-bootloader"

Thats it! reboot and check S-On via (Power + Vol Dwn)
các bước 6, 7, đều OK hết, xong bước 8 thì máy không khởi động được nữa, hu hu...
Có cách nào cứu được không các bác? DuongKCD@gmail.com
máy em đã unlock, thông số như sau:
-Revolutionary-
HBOOT-1.49.1107
RADIO-10.13.9020.08_2M
eMMC-boot
ối giời ơi, máy em thành chựn giấy rồi, không khởi động được nữa, bật không lên nữa.
Bạn định làm cái gì vậy:-? và bài này ở đâu ra vậy :-?. Trên PV này hầu như các bản hướng dẫn đều được dịch (Nếu lấy nguồn từ xda) và đều đã được thử nghiệm hoặc viết bằng tiếng Việt nếu các hướng dẫn (Đã được kiểm chứng) của các thành viên chia sẻ. Vọc SP thì không ẩu được đâu:(

duytrum444

Bạn định làm cái gì vậy:-? và bài này ở đâu ra vậy :-?. Trên PV này hầu như các bản hướng dẫn đều được dịch (Nếu lấy nguồn từ xda) và đều đã được thử nghiệm hoặc viết bằng tiếng Việt nếu các hướng dẫn (Đã được kiểm chứng) của các thành viên chia sẻ. Vọc SP thì không ẩu được đâu:(
bài đó hình như bạn đó lấy trog phần hướng dẫn S-off trên xda update đó chú. cái này là đưa máy từ S-off về S-on để đi bảo hành. đọc dòng chữ đỏ của nó là không dám làm rồi
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1247392

HDwin100

u
cháu làm theo bên XDA, vi máy cháu hboot 018, làm theo hướng dẫn của họ đến bước 8 thì tịt luôn.
mai thử đưa ra hàng xem có cứu được ko? hay nghịch nhiều thành nghịch dại. chấp nhận tiền ngu vậy. Nhưng kiếm con khác lại nghịch tiếp. Cám ơn các bác, con EVO của cháu coi như đi rồi, ko còn động đậy gì nữa.
Lại cày kiếm tiền sắm em khác thôi.

HDwin100

Sáng nay mang máy đến chỗ bảo hành thấy bảo chết nguồn do phần mềm nên phải chờ hãng ra bản sử lỗi. Không biết thế nào. Đành làm chặn giấy 1 thời gian.

HDwin100

Bác Ân ơi làm thế nào để repare boot con EVO 3D bác nhỉ. Con EVO của em dính mất nguồn giống con Sony Arc. Đọc hết trên mạng thấy có cách cứu nhưng chưa biết làm ntn.

hahduada

em đã unlock + cài CWM + install EVO3D_ROOT_CWM.zip thông qua CWM nhưng khi gõ lệnh adb shell lại có kí tự $ em vào cại lại EVO3D_ROOT_CWM.zip lần nữa nhưng kết quả vẫn là $. ai cho em hướng giải quyết đi

anhduc0110

Máy bạn vẫn chưa root hoàn toàn. Làm theo cách này thì đảm bảo 1 phát ăn ngay thành#
1. Tải ADB_Flash_Tool ở bài hạ Hboot
2. Tải A66_pdaviet_EVO_3D_SENSE_v4.0 của anh ancola66, giải nén lấy file boot.img copy thay thế cho file boot.img của ABD flash
3. Chạy file Flash.bat đánh dòng lệnh là fastboot flash boot boot.img
4. Reboot bootloader là ok ngay

cantiensinh

em mới xài androi,đang tìm tòi mày mò mãi mà ko được,làm theo hướng dẫn để unlock bootloader mà ko được,cắm đt vào máy tính nó ko nhận driver,update cũng ko được thì mần ăn răng,em xài win 7 64bit,cắm dt vào máy tính nó còn ko biết là cái j thì các bước tiếp theo cngx chịu,ai giup em voi,ai xai temview giup em với
hehe,em cai duoc roi,dang hạ hboot xuống

Chỉnh sửa cuối: