• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

girlngheo

Các bạn cho mình hỏi với, sau khi Recovery xong thì mình không thể vào bootloader = nút Power + Volume Down nữa, nó cứ vào thẳng máy luôn @__@. Đã ấn rất nhiều lần rồi mà ko được, làm thế nào bây giờ. Máy mình evo 3d bản asia

venusian

Moderator
Các bạn cho mình hỏi với, sau khi Recovery xong thì mình không thể vào bootloader = nút Power + Volume Down nữa, nó cứ vào thẳng máy luôn @__@. Đã ấn rất nhiều lần rồi mà ko được, làm thế nào bây giờ. Máy mình evo 3d bản asia

Lên Market tìm phần mềm Quick Boot để vào Recovery không cần ấn phím.

ancola66

Super V.I.P
Vào Settings/Power bỏ dấu chọn ở Fast boot đi

thanhphu3110

Tình hình là em đã rg nick trên HTC dev gần 24 tiếng rồi mà sao vẫn chưa nhận đc mail active. Có bác nào bị giống em ko ạ? Có cần phải khai báo gì mới nhận đc mail ko ạ?

anhhung_245

Tình hình là em đã rg nick trên HTC dev gần 24 tiếng rồi mà sao vẫn chưa nhận đc mail active. Có bác nào bị giống em ko ạ? Có cần phải khai báo gì mới nhận đc mail ko ạ?

minh cũng vậy nè .Lúc đi mua sướng quá quên ko xem kỹ xem bản châu Âu hay châu Á.Mua phải bản châu Á

thanhphu3110

minh cũng vậy nè .Lúc đi mua sướng quá quên ko xem kỹ xem bản châu Âu hay châu Á.Mua phải bản châu Á

Em biết nó là bản châu Á, nhưng em thấy trên này hướng dẫn cũng S-off đc nên em mới mua. Vậy bản châu Á thì ko unlock bootloader đc hả bác? Rồi sau đó bác làm thế nào?

KjepNgh3o

Em biết nó là bản châu Á, nhưng em thấy trên này hướng dẫn cũng S-off đc nên em mới mua. Vậy bản châu Á thì ko unlock bootloader đc hả bác? Rồi sau đó bác làm thế nào?

Châu Á unlock bootloader bình thường mà bạn

bản Châu Âu thì thuận tiện hơn cho người dùng trong việc flash kernel, ROM

đang có Kernel Unity v3 overclock Evo lên 1.8ghz mà chưa biết up ntn với máy Châu Á :ar!

thanhphu3110

đang có Kernel Unity v3 overclock Evo lên 1.8ghz mà chưa biết up ntn với máy Châu Á :ar!

Giờ em vẫn chưa nhận đc mail kích hoạt => chưa unlock đc, vậy là cone EVO của em vẫn còn đắp chiếu dài dài phải ko ạ T_T? Hình như HTC đang bị trục trặc gì đó, bên tinhte cũng nhiều anh em bị như vầy.

anhhung_245

Giờ em vẫn chưa nhận đc mail kích hoạt => chưa unlock đc, vậy là cone EVO của em vẫn còn đắp chiếu dài dài phải ko ạ T_T? Hình như HTC đang bị trục trặc gì đó, bên tinhte cũng nhiều anh em bị như vầy.

Sau 24h mình đã nhận được Email kích hoạt của HTCdev

ancola66

Super V.I.P

Up Kernel cho máy châu Á thì cũng như là Up rom cho máy châu Á thôi. Bạn tham khảo bài NÀY

anhhung_245

Từ hôm qua đến giờ em up rom Ship cả bản châu Âu và châu Á đều không được !!!! ( dù up qua PC hay qua thẻ nhớ )

Máy HB 0012 ...

anhhung_245

Có Bro nào vui lòng bớt chút thời gian hướng dẫn em cách llaays File ROM .ZIP ra từ File .exe của ROM SHIP không ạ !!!!

Em đã lấy bằng cách được hướng dẫn trên Sen nhưng khi copy vào thẻ và vào Recovery up thì nó báo lỗi ko bung file zip ra được (Up rom Cook thì vẫn bình thường )

ancola66

Super V.I.P
Từ hôm qua đến giờ em up rom Ship cả bản châu Âu và châu Á đều không được !!!! ( dù up qua PC hay qua thẻ nhớ )

Máy HB 0012 ...
Muốn up lại Rom Ship thì bạn phải RELOCK lại cái đã nếu trước đó bạn đã UNLOCK với HTCdev.

anhhung_245

Muốn up lại Rom Ship thì bạn phải RELOCK lại cái đã nếu trước đó bạn đã UNLOCK với HTCdev.

Cám ơn chú đã hồi đáp !!!!

Máy cháu bản HỒNG KONG mua về cài sẵn ROM 1.22.708.4 HB 0012 .Trước đó cháu chưa Unlok Bootload mà không thể cài được ROM SHIP 1.22.707.2 ( sau đó cháu mới Unlook Bootloader ) Mặc dù 2 bản ROM này đều dành cho thị trường châu Á

Cháu đã tải ROM SHIP 1.22.707.2 về thử up qua Laptop cũng bị lỗi ở đoạn Sending ... Chá đã thử mầy mò lấy File Rom.zip đổi tên rồi copy vào thẻ nhớ up qua Recovery máy báo lỗi Can't Open ...

Tóm lại là bây giờ chỉ cài được ROM Cook mà ko cài rom SHIP được .Cháu đã thử với cả bản châu Âu và châu Á (* Dow bản gốc của nó là 708 cũng không được - cả 2 cách )

Mong chú chỉ bảo

anhhung_245

Sau khi RELOVKED lại cháu up ROM SHIP bằng thẻ thì nó báo

CID incorrect !
Update Fail!

Hic , mong chú giúp đỡ ...

ancola66

Super V.I.P
Sau khi RELOVKED lại cháu up ROM SHIP bằng thẻ thì nó báo

CID incorrect !
Update Fail!

Hic , mong chú giúp đỡ ...
Nếu là máy châu Á với Rom Ship trước đó là 1.22.708 (Thị trường Hongkong) thì làm sao bạn up được Rom Ship 1.22.707 ( thị trường châu Á ngôn ngữ WWE ) >>> Vì 2 bản Rom có mã CID khác nhau:
CID của thị trường châu Á WWE ( 1.22.707 ) là HTC__044
CID của thị trường Hongkong (1.22.708) là HTC_622
Vì vậy bạn phải up đúng bản của xuât sứ máy bạn là 1.22.708 và mã CID là HTC__622

anhhung_245

Cám ơn chú rất nhiều .Do cháu mầy mò thấy bảo Unlook Bootloader ngang bằng với Super ICD nên cứ tưởng ...
Hóa ra nó chỉ đúng với ROM COOK thui còn ROM SHIP thì vẫn phải chờ SUPER ICD ...

Cháu đã up về 1.22.708 thành công !!!!

thanhphu3110

Nếu là máy châu Á với Rom Ship trước đó là 1.22.708 (Thị trường Hongkong) thì làm sao bạn up được Rom Ship 1.22.707 ( thị trường châu Á ngôn ngữ WWE ) >>> Vì 2 bản Rom có mã CID khác nhau:
CID của thị trường châu Á WWE ( 1.22.707 ) là HTC__044
CID của thị trường Hongkong (1.22.708) là HTC_622
Vì vậy bạn phải up đúng bản của xuât sứ máy bạn là 1.22.708 và mã CID là HTC__622

Chú ơi, làm sao để xem CID của máy ạ? Máy của con cũng là máy HongKong (1.22.708) con có thể tìm bản rom ship cho máy mình ở đâu ạ?