• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

ancola66

Super V.I.P
Chú ơi, làm sao để xem CID của máy ạ? Máy của con cũng là máy HongKong (1.22.708) con có thể tìm bản rom ship cho máy mình ở đâu ạ?
Lên Market tải cái Terminal Emulator về. Chạy nó và gõ :

getprop ro.cid

thanhlong_05

Mình vừa tậu 1 em, mình xin hỏi 1 số vấn đề sau:
- Mỗi lần bấm vào để kiểm tra hboot thì máy khởi động lại và bị mất sóng, mình cũng bấm giữ volum down + bấm thả power) không biết cách mình làm như vậy có đúng không các bác,
- Máy mình trong phần ngôn ngữ có tiếng anh + hồng kông
- các thông tin mình xem trong máy gồm:
Android véion: 2.3.4
HTC sence version: 3.0
Software number: 1.22.708.4
Kernel version:
2.6.35.13-gafc07f9
htc-kernel@and18-2 #1
SMP PREEMPT Thu Aug 4 03:27:30 CST 2011

Baseband version: 10.55.9020.00U_10.13.9020.29_M
Build number: 1.22.708.4 CL115289 release-keys
Browser version: WebKit/533.1
máy mình hiện nay mún vọc phá các rom cook thì cần phải làm theo cách nào? rất mong các bác hướng dẫn tận tình giúp.

anhhung_245

Mình vừa tậu 1 em, mình xin hỏi 1 số vấn đề sau:
- Mỗi lần bấm vào để kiểm tra hboot thì máy khởi động lại và bị mất sóng, mình cũng bấm giữ volum down + bấm thả power) không biết cách mình làm như vậy có đúng không các bác,
- Máy mình trong phần ngôn ngữ có tiếng anh + hồng kông
- các thông tin mình xem trong máy gồm:
Android véion: 2.3.4
HTC sence version: 3.0
Software number: 1.22.708.4
Kernel version:
2.6.35.13-gafc07f9
htc-kernel@and18-2 #1
SMP PREEMPT Thu Aug 4 03:27:30 CST 2011

Baseband version: 10.55.9020.00U_10.13.9020.29_M
Build number: 1.22.708.4 CL115289 release-keys
Browser version: WebKit/533.1
máy mình hiện nay mún vọc phá các rom cook thì cần phải làm theo cách nào? rất mong các bác hướng dẫn tận tình giúp.

Ha Ha , máy bác hàng Hồng Kong y hệt máy em không khác một tí gì lun !!!!

*Em cũng vừa lấy máy được 1 tuần ( Làm mất ngủ mấy đêm liền chả học hành được gì cả ...)

Và đây là cách dành cho máy của anh em mình : ( Hướng dẫn tận tình lun - với phương châm : Người biết ít chỉ người biết ít ít ...(^

Trước khi bắt đầu mời bác Download bản ROM GỐC của máy tại LINK DOW này để "đề phòng bất trắc" có vấn đề gì ta còn đưa được máy về trạng thái ban đầu (sau rồi muốn làm gì thì làm)

-------------------------------------------------------------------------------------------------

Đầu tiên mời bác mở khóa Bootloader

Bác làm theo hướng dẫn này : Rất đầy đủ và chi tiết , có hình mình họa đàng hoàng :

Hướng Dẫn Mở Khóa BOOTLOADER

*Chú Ý :

-Bác bắt đầu làm từ đoạn "Mở Khóa Bootloader" đến hết mục này thì DỪNG LẠI thôi nhé .Vì ngay sau mục mở khóa trong bài viết là "Hướng dẫn up ROM cho HTC EVO 3D" và cài ROM COOK luôn đấy nhưng vì máy của tác giả là hàng châu Âu nên máy anh em mình không làm theo thứ tự trong các mục sau đó được

-Việc Mở Khóa Bootloader cho EVO 3D được chính HTC cho phép và được thực hiện qua trang của HTC nên rất an toàn và không phải bận tâm gì đến mất bảo hành hay phát sinh lỗi sau này ( con EVO có cái này HAY ) Và khi cần thì ta có thể khóa nó lại y như cũ ( quá thích còn gì nữa )

-Tuy nhiên mở khóa Bootloader bằng trang của HTC bác sẽ phải đăng ký tài khoản và sẽ mất ít nhất 24h sau HTC mới xác nhận được tài khoản của bác ( mới nhận được Email kích hoạt ) Và trong thời gian chờ đợi đó thì bác chả thể làm được gì khác với con máy của mình (Vì mở khóa Bootloader đã là bước Đầu Tiên rồi )

=> Sau khi đăng ký tài khoản xong mời bác chịu khó nhẫn nại chờ 1 ngày nhé ( Hẹn gặp bác vào ngày mai vào đọc tiếp bài viết này )

À , trong lúc chờ đợi thì bác có thể Dow 1 loạt ROM Cook được giới thiệu để ngày mai cài .Rom cook dưới dạng File ZIP bác có thể dow trong bài hướng dẫn ở trên ( chưa cài ngay được đâu nhé , dow về để đấy thôi )

--------------------

1 ngày đã trôi qua , bác và em EVO vẫn khỏe chứ (^ chắc vậy rồi vì bác có làm được gì với máy đâu :))

Bây giờ chắc bác đã mở khóa BOOTLOADER THÀNH CÔNG tiến hành bước tiếp theo thôi ...

Bước 2

cài RECOVERY cho máy

Mời bác đọc và làm theo hướng dẫn trong bài viết này HƯỚNG DẪN CÀI RECOVERY

*Lưu Ý :
-Bác bắt đầu đọc từ mục II

II. Khắc phục (Chủ yếu cho các dòng máy châu Á) cho các máy có HBOOT 0011, 0012...

1. RECOVERY :

Hiện tại có 2 phiên bản RECOVERY phổ biến là

- Revolutionary CWM 4.0.1.4 (Recovery Deverlop ) ...

Sau đó làm theo hướng dẫn đến hết đoạn

PHƯƠNG PHÁP FLASH RECOERY :

*Tải bộ Tool ADB_Flash_Tool

Thôi nhé , đừng quan tâm đến những cái khác làm gì

*Máy mình là bản châu Á nên bác hãy dùng bộ Recovery 5.0.2.0

=> Vậy là xong , sau khi Mở Khóa Bootloader và cài Recovery bác có thể cài ROM COOK thoải mái rồi .Có 2 Bước bọ (^

UP ROM

Bác hiểu nôm na mở khóa Bootloader là "xin phép" HTC cho mình cài rom khác , còn Recovery chính là công cụ để cài ROM

Các Up ROM COOK rất đơn giản ,Bác làm như sau

Bước 1 : Copy ROM ( là file .Zip dow cả ngày hôm qua về ) và để vào trong thẻ nhớ ( để thư mục nào cũng được )
Bước 2 : Bác làm theo hướng dẫn trong bài viết này

HƯỚNG DẪN UP ROM BẰNG RECOVERY CHO MÁY CHÂU Á

CHÚC BÁC VUI

CÓ GÌ KHÔNG HIỂU CỨ PM LẠI EM NHÉ (^

thanhlong_05

Ha Ha , máy bác hàng Hồng Kong y hệt máy em không khác một tí gì lun !!!!

*Em cũng vừa lấy máy được 1 tuần ( Làm mất ngủ mấy đêm liền chả học hành được gì cả ...)

Và đây là cách dành cho máy của anh em mình : ( Hướng dẫn tận tình lun - với phương châm : Người biết ít chỉ người biết ít ít ...(^

Trước khi bắt đầu mời bác Download bản ROM GỐC của máy tại LINK DOW này để "đề phòng bất trắc" có vấn đề gì ta còn đưa được máy về trạng thái ban đầu (sau rồi muốn làm gì thì làm)

-------------------------------------------------------------------------------------------------

Đầu tiên mời bác mở khóa Bootloader

Bác làm theo hướng dẫn này : Rất đầy đủ và chi tiết , có hình mình họa đàng hoàng :

Hướng Dẫn Mở Khóa BOOTLOADER

*Chú Ý :

-Bác bắt đầu làm từ đoạn "Mở Khóa Bootloader" đến hết mục này thì DỪNG LẠI thôi nhé .Vì ngay sau mục mở khóa trong bài viết là "Hướng dẫn up ROM cho HTC EVO 3D" và cài ROM COOK luôn đấy nhưng vì máy của tác giả là hàng châu Âu nên máy anh em mình không làm theo thứ tự trong các mục sau đó được

-Việc Mở Khóa Bootloader cho EVO 3D được chính HTC cho phép và được thực hiện qua trang của HTC nên rất an toàn và không phải bận tâm gì đến mất bảo hành hay phát sinh lỗi sau này ( con EVO có cái này HAY ) Và khi cần thì ta có thể khóa nó lại y như cũ ( quá thích còn gì nữa )

-Tuy nhiên mở khóa Bootloader bằng trang của HTC bác sẽ phải đăng ký tài khoản và sẽ mất ít nhất 24h sau HTC mới xác nhận được tài khoản của bác ( mới nhận được Email kích hoạt ) Và trong thời gian chờ đợi đó thì bác chả thể làm được gì khác với con máy của mình (Vì mở khóa Bootloader đã là bước Đầu Tiên rồi )

=> Sau khi đăng ký tài khoản xong mời bác chịu khó nhẫn nại chờ 1 ngày nhé ( Hẹn gặp bác vào ngày mai vào đọc tiếp bài viết này )

À , trong lúc chờ đợi thì bác có thể Dow 1 loạt ROM Cook được giới thiệu để ngày mai cài .Rom cook dưới dạng File ZIP bác có thể dow trong bài hướng dẫn ở trên ( chưa cài ngay được đâu nhé , dow về để đấy thôi )

--------------------

1 ngày đã trôi qua , bác và em EVO vẫn khỏe chứ (^ chắc vậy rồi vì bác có làm được gì với máy đâu :))

Bây giờ chắc bác đã mở khóa BOOTLOADER THÀNH CÔNG tiến hành bước tiếp theo thôi ...

Bước 2

cài RECOVERY cho máy

Mời bác đọc và làm theo hướng dẫn trong bài viết này HƯỚNG DẪN CÀI RECOVERY

*Lưu Ý :
-Bác bắt đầu đọc từ mục II

Sau đó làm theo hướng dẫn đến hết đoạn

Thôi nhé , đừng quan tâm đến những cái khác làm gì

*Máy mình là bản châu Á nên bác hãy dùng bộ Recovery 5.0.2.0

=> Vậy là xong , sau khi Mở Khóa Bootloader và cài Recovery bác có thể cài ROM COOK thoải mái rồi .Có 2 Bước bọ (^

UP ROM

Bác hiểu nôm na mở khóa Bootloader là "xin phép" HTC cho mình cài rom khác , còn Recovery chính là công cụ để cài ROM

Các Up ROM COOK rất đơn giản ,Bác làm như sau

Bước 1 : Copy ROM ( là file .Zip dow cả ngày hôm qua về ) và để vào trong thẻ nhớ ( để thư mục nào cũng được )
Bước 2 : Bác làm theo hướng dẫn trong bài viết này

HƯỚNG DẪN UP ROM BẰNG RECOVERY CHO MÁY CHÂU Á

CHÚC BÁC VUI

CÓ GÌ KHÔNG HIỂU CỨ PM LẠI EM NHÉ (^

Mình đã đăng ký http://htcdev.com/bootloader ok, nhưng nó chỉ báo cho active account thôi chứ không cho mình file đính kèm nào cả.
vậy có vấn đề thì quay về rom gốc bằng cách nào bác nhẩy.... xin bác chỉ giáo luôn

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
vậy có vấn đề thì quay về rom gốc bằng cách nào bác nhẩy.... xin bác chỉ giao luôn
Rất đơn giản :

* Đưa máy về chế độ fastboot

* Kết nối với Máy tính

* Dùng tool ADB ( ADB_Flash_Tool )

* Gõ fastboot oem lock

* Đợi nó chạy xong thì khởi động lại máy, sau đó bạn vào Bootloader sẽ thấy dòng chữ trên cùng đã trở thành RELOCKED

* Tiếp theo bạn up lại bản Rom Ship xuất sứ máy của bạn là OK

anhhung_245

Mình đã đăng ký http://htcdev.com/bootloader ok, nhưng nó chỉ báo cho active account thôi chứ không cho mình file đính kèm nào cả.
vậy có vấn đề thì quay về rom gốc bằng cách nào bác nhẩy.... xin bác chỉ giáo luôn

Tất nhiên khi bác mới đăng ký xong thì đã tiến hành Unlok đâu mà có file đính kèm (^
Sau bước đăng ký bác phải chờ đúng 24h (^

papawin

Mấy bác cho em hỏi, theo hướng dẫn trên trang htc mình đã UNLOCK rồi, nhưng sau máy vẫn cò S-ON nhỉ? (lúc ban đầu máy là LOCK, sau khi làm xong thì được UNLOCK). Có cách nào làm S-OFF không mấy bác? máy mình hàng HongKong. Cám ơn các anh em nhiều lắm

Phoenix

Mấy bác cho em hỏi, theo hướng dẫn trên trang htc mình đã UNLOCK rồi, nhưng sau máy vẫn cò S-ON nhỉ? (lúc ban đầu máy là LOCK, sau khi làm xong thì được UNLOCK). Có cách nào làm S-OFF không mấy bác? máy mình hàng HongKong. Cám ơn các anh em nhiều lắm

Làm như hướng dẫn của bác Quang là có S-OFF, dùng Tool của revolutionary này đơn giản mà.

papawin

Vâng em làm đúng theo hướng dẫn của Bác Quang + hướng dẫn của trang HTC luôn mới được UNLOCK đó, nhưng lạ là máy vẫn S-ON. (máy em hàng asian đâu có dùng tool được anh).

Mới xem thêm thì ra bản Châu Á mới chỉ UNLOCK chưa S-OFF được

anhhung_245

Vâng em làm đúng theo hướng dẫn của Bác Quang + hướng dẫn của trang HTC luôn mới được UNLOCK đó, nhưng lạ là máy vẫn S-ON. (máy em hàng asian đâu có dùng tool được anh).

Mới xem thêm thì ra bản Châu Á mới chỉ UNLOCK chưa S-OFF được

Nhiều anh em mua hàng Hồng Kong quá nhỉ ... Mình thấy Camera của máy hơi kém và màn hình hiển thị màu trắng bị vàng vàng chứ không trắng sáng như hàng chính hãng ( đem ra siêu thị điện máy so thử ) . Không biết các bác có nhận thấy vậy không

thanhlong_05

Tất nhiên khi bác mới đăng ký xong thì đã tiến hành Unlok đâu mà có file đính kèm (^
Sau bước đăng ký bác phải chờ đúng 24h (^

theo mình thực hiện thì ko cần phải đợi đến 24h sau đâu, mình thực hiện ngay sau đó thôi, có thể do vấn đề về mạng chứ lúc mình thực hiện thì đăng ký (regist) lấy account xong,...
...đến phần copy đoạn mã vào khung trắng ở cuối trang web HTCDEV, ở ô "My Device Identifier Token". Nhấn tiếp nút Submit.
đến lúc này bạn có thể kiểm tra mail mà bạn dùng để đăng kí tài khoản HTCDEV. Bạn sẽ thấy một email có tập tin đính kèm. Hãy tải tập tin này về máy, copy nó vào C:\Android. Đồng thời nhấn vào liên kết "Click here to continue the bootloader unlocking process." ....
Tất cả các thao tác trên mình chỉ làm trong 1 buổi chiều thôi====>>> vậy là ko cần qua 24h sau đúng không

papawin

Nhiều anh em mua hàng Hồng Kong quá nhỉ ... Mình thấy Camera của máy hơi kém và màn hình hiển thị màu trắng bị vàng vàng chứ không trắng sáng như hàng chính hãng ( đem ra siêu thị điện máy so thử ) . Không biết các bác có nhận thấy vậy không
Chinh xac roi do ban, xin loi khong danh dau tieng viet duoc

pipchic

quay trở về s-on và lockbootloader bẳng Revolutionary như thế nào vậy moi người?

tuanht1805

các bác cho e hỏi bây giờ e muốn Root trên bản Rom gốc của máy để gỡ bỏ những ứng dụng không dùng tới vậy có cách nào Root mà ko phải S-OFF ko? với lại tác dụng của việc cài Recovery là gì?
Thank các bác!

KjepNgh3o

các bác cho e hỏi bây giờ e muốn Root trên bản Rom gốc của máy để gỡ bỏ những ứng dụng không dùng tới vậy có cách nào Root mà ko phải S-OFF ko? với lại tác dụng của việc cài Recovery là gì?
Thank các bác!

Recovery giúp bạn tạo bản sao lưu cho HĐH, khi gặp lỗi có thể khôi phục dễ dàng mà không cần cài lại từ đầu

ngoài ra tính năng quan trọng nữa là bạn có thể up các bản ROM cook, kernel thông qua Recovery

bạn không cần S-OFF vẫn có thể root được ROM gốc, link hướng dẫn ở đây, bỏ qua bước S-OFF, bạn chỉ cần thực hiện Unlock Bootloader >> flash Recovery >> root :D

tucatson

Có bác nào nhiệt tình giúp em với, con EVO của em là asia. Em làm đủ kiểu mà không được. Help me......

KjepNgh3o

bạn cần giúp gì??? không làm được cái gì?

máy của bạn là bản Châu Á >>> trước tiên sẽ ko S-Off được, mà bạn thực hiện tuần tự các bước unlock bootloader >> flash recovery >> root

hướng dẫn đã có đầy đủ ở trang đầu

Những công cụ cần thiết cài trên PC trước khi thực hiện:
Android SDK
HTC Driver

phongthan10

Em hạ HBOOT xuống 007 ok rùi...nhưng đến lúc unlock lại thì đang bị vướng ở bước unlock trên HTCDEV

đến lúc gõ dòng lệnh : fastboot oem get_identifier_token thì cmd cứ dừng ở "waiting for device" ko chạy tiếp dc...bootloader dẫ nhận úsb và để chế độ debuging...
Có bác nào biết cách chỉ em với

Fioenix

Mọi người ơi, em mới vọc Android lần đầu tiên. Em cũng dùng HTC Evo 3D này.

Theo hướng dẫn của PhamQuang em đã Unloock Bootloader bằng HTCDev, cài Recovery và root. Đã thành công.

Trước khi làm em đã quên backup :((

Vậy có cách gì để khôi phục lại trạng thái ban đầu (chưa root) hay không? Em đã thử search mà không thấy? Vui lòng giúp em với.

Xin cảm ơn!

ancola66

Super V.I.P
Mọi người ơi, em mới vọc Android lần đầu tiên. Em cũng dùng HTC Evo 3D này.

Theo hướng dẫn của PhamQuang em đã Unloock Bootloader bằng HTCDev, cài Recovery và root. Đã thành công.

Trước khi làm em đã quên backup :((

Vậy có cách gì để khôi phục lại trạng thái ban đầu (chưa root) hay không? Em đã thử search mà không thấy? Vui lòng giúp em với.

Xin cảm ơn!
Relock nó lại rồi up bản Rom Ship hỗ trợ khu vực máy của bạn là OK