• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

anhthai

Máy của em đã unlock bằng Dev và đã cài RECOVERY và Root thành công nhưng chưa S-off nên em đã relock bootloader lại và S-off bằng revolutionary nhưng cứ bị báo lỗi mặc dù đạ nhập đúng các ký tự xin hỏi có cách nào khắc phục?
P/s: Máy em Hboot 0018 nên làm theo cách của bác ân đã hạ Hboot xuống 007.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Máy của em đã unlock bằng Dev và đã cài RECOVERY và Root thành công nhưng chưa S-off nên em đã relock bootloader lại và S-off bằng revolutionary nhưng cứ bị báo lỗi mặc dù đạ nhập đúng các ký tự xin hỏi có cách nào khắc phục?
P/s: Máy em Hboot 0018 nên làm theo cách của bác ân đã hạ Hboot xuống 007.

Nhập Key sai nên nó như vậy.
Bạn nên copy cái Key đấy chép vào một file Text mới để biết đc từng kí tự một cho chính xác.

anhtuhntl

Máy mình có
***UNLOCKED***
SHOOTER_U PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.49.0007
eMMC-BOOT
Jul 12 2011,15:29:51

Khi chạy Revolutionary để S-OFF nó báo lỗi thế này

Bác nào giúp chỉ mình S-OFF với!Thanks all

anhtuhntl

@@ hình như mình Relock co vấn đề bác ancola66 còn đó không cho mình nhờ với!Thanks
Mình chạy tool Revolutionary bị đứng luôn ở "Waiting for device..."

Chỉnh sửa cuối:

pnt_love_cty

@@ hình như mình Relock co vấn đề bác ancola66 còn đó không cho mình nhờ với!Thanks
Mình chạy tool Revolutionary bị đứng luôn ở "Waiting for device..."

bạn đưa máy về fastboot rồi cấm cáp chạy chương trình

anhtuhntl

Rồi đấy chứ,nhưng mình chạy tool Revolutionary bị đứng luôn ở bị đứng luôn ở "Waiting for device..."
Mình làm được bước này rồi,mình quên lại đưa máy vào fastboot để chạy tool

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Đả làm đầy đủ các bước đả có S-OFF và recovery,tiến hành ROOT luôn rồi nhưng không hiểu sao máy vẩn báo -Revolutionary- thay vì UNLOCKED trong bootloader

venusian

Moderator
Đả làm đầy đủ các bước đả có S-OFF và recovery,tiến hành ROOT luôn rồi nhưng không hiểu sao máy vẩn báo -Revolutionary- thay vì UNLOCKED trong bootloader

Có S-OFF đấy là cái cần nhất bạn ạ. Còn hiển thị cái gì không quan trọng lắm đâu. Vì có mấy khi vào Hboot đâu bạn. :D

anhtuhntl

máy mình trước khi RELOCK có thông số như vầy
***UNLOCKED***
HBOOT-1.49.0007
eMMC-BOOT

Sau khi RELOCK và S-OFF,recovery,root thì là như vầy
***Revolutionary***
SHOOTER_U PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.49.1107
eMMC-BOOT

Mình không hiểu là có lỗi gì không,có cần phải làm lại cái gì không,vì lần đầu làm những cái này nên củng còn chuối!

takaru

máy mình trước khi RELOCK có thông số như vầy
***UNLOCKED***
HBOOT-1.49.0007
eMMC-BOOT

Sau khi RELOCK và S-OFF,recovery,root thì là như vầy
***Revolutionary***
SHOOTER_U PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.49.1107
eMMC-BOOT

Mình không hiểu là có lỗi gì không,có cần phải làm lại cái gì không,vì lần đầu làm những cái này nên củng còn chuối!
Bạn chưa đọc hết các bài viết rồi . Thông số của bạn đã OK rồi . bây giờ muốn " đẹp " hơn thì up lại bản rom ship rồi unlock lại là xong . Lưu ý với bạn là up bản 1.20.401.2 nhé ( up bản này thì hboot mới xuống 007 ) . đừng up bản 1.20.401.8 . nếu up bản 1.20.401.8 thì hboot sẽ bị đẩy lên 0018 . Sau khi unlock xong bạn phải recovery và root lại từ đầu .
Trích dẫn bài viết của bác ÂN :
4. Sau khi dùng Tool Revolutionary thì khi vào trong Bootloader các bạn sẽ thấy các thông số :

Revolutionary
S OFF
HBOOT 1.49.1107

Nếu không cầu kỳ thì các bạn cứ để nguyên như vậy là có thể chiến rom cook, kernel, radio như máy châu Âu (Vì thực chất hiện tại máy các bạn chính là máy châu Âu rồi)

5. Nếu cầu kỳ cho nó Pro và để nhìn cho thích mỗi khi vào Bootloader thì các bạn làm theo các bước sau :
* Up lại bản Rom Ship nói trên một lần nữa, sau khi up thì các bạn sẽ thấy trong Bootloader có các thông số như sau:

RELOCKED
S Off
HBOOT 1.49.0007

*Các bạn tiến hành mở khóa với HTCdev, sau khi mở khóa thì các bạn sẽ thấy trong Bootloader có các thông số rất tuyệt vời như sau :

UNLOCKED
S OFF
HBOOT 1.49.0007

Tất nhiên là sau bước này thì các bạn lại phải Flash Recovery và Root cho máy (Vì chúng ta vừa Up lại bằng Rom Ship )

*** Tóm lại là như vậy . Nếu không cầu kỳ thì các bạn tiến hành hết bước 4 trong bài này là OK, bước 5 chỉ là Advanced

anhtuhntl

Tóm lại mình củng không phải là người cầu kỳ , máy mình đả là
Revolutionary
S OFF
HBOOT 1.49.1107
Có thể can thiệp hoàn toàn vào HDH rồi không ảnh hưởng gì cả đúng không?

takaru

Tóm lại mình củng không phải là người cầu kỳ , máy mình đả là
Revolutionary
S OFF
HBOOT 1.49.1107
Có thể can thiệp hoàn toàn vào HDH rồi không ảnh hưởng gì cả đúng không?
Chính xác theo như lời bác Ân , còn mình thì cho nó về thông số " đẹp " rồi mới nghịch

anhtuhntl

:p Mình đổi ý muốn làm cho nó đẹp rồi!Mình làm tới chổ này rồi
5. Nếu cầu kỳ cho nó Pro và để nhìn cho thích mỗi khi vào Bootloader thì các bạn làm theo các bước sau :
* Up lại bản Rom Ship nói trên một lần nữa, sau khi up thì các bạn sẽ thấy trong Bootloader có các thông số như sau:

RELOCKED
S Off
HBOOT 1.49.0007

tiến hành mở khóa với HTCdev
Mình đọc về HTCdev không hiểu cho lắm,nếu bạn đả làm chỉ mình với được không,có thể cho mình xin yahoo cho tiện!Thanks bạn
yahoo của mình: anhtuhntl@yahoo.com.vn

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
:p Mình đổi ý muốn làm cho nó đẹp rồi!Mình làm tới chổ này rồi

RELOCKED
S Off
HBOOT 1.49.0007

tiến hành mở khóa với HTCdev
Mình đọc về HTCdev không hiểu cho lắm,nếu bạn đả làm chỉ mình với được không,có thể cho mình xin yahoo cho tiện!Thanks bạn
yahoo của mình: anhtuhntl@yahoo.com.vn

Đọc phần Chi tiết tùng bước làm trên HTC DEV. Của em ở đây dễ hơn nhiều :D
http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-DESIRE-HD&p=1993289&viewfull=1#post1993289

takaru

Hahaha , trở về mái nhà xưa có nhiều cái mới quá . Thanks Trial Mod rất nhiều .

anhtuhntl

@@ làm hoài không được,có bác nào ở HCM không giúp mình với,đem luôn máy qua nha các bạn nhờ làm giúp
Bây h máy chỉ có S-OFF và HBOOT 1.49.0007 ngoài ra chưa có gì!
Thanks bác nào có lòng tốt

venusian

Moderator
Hahaha , trở về mái nhà xưa có nhiều cái mới quá . Thanks Trial Mod rất nhiều .

Tại anh ko ghé qua thôi :D

@@ làm hoài không được,có bác nào ở HCM không giúp mình với,đem luôn máy qua nha các bạn nhờ làm giúp
Bây h máy chỉ có S-OFFHBOOT 1.49.0007 ngoài ra chưa có gì!
Thanks bác nào có lòng tốt

Thật ra là có S-OFF là có tất cả rồi anh ạ. Unlock Bootloader là chỉ cho bằng anh bằng em thôi :D
Nhưng nình là VIP mà. Vip mà không giải quyết đc thì sao các Men có thể làm đc. Anh làm đi. Bước nào không làm đc thì hỏi anh ạ. :D