• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

huynhtv

Member
Cảm ơn bác Ân, thì ra cái thẻ nhớ của em bị hỏng, bỏ thẻ khác vào thì ok. Bác cho em hỏi thêm chút nữa là trước khi chạy HTC dev thì có cần phải chạy revolutionay không hay đây là 2 trình riêng biệt? Khi chạy trên HTC dev thì có cần phải chạy bộ android sdk không hay là chạy tool gửi kèm của bác Quang là được? Em có làm như trên HTC dev nhưng bước cuối bị báo lỗi, không lấy được token. Máy của em là Hboot 1.49.0011.

bạn vào trang này làm theo hướng dẫn là đươc , mình mới mở khoá xong.http://www.vatgia.com/hoidap/4149/3...oa-bootloader-tren-dien-thoai-htc-evo-3d.html

stephencz

minh vua unlock bootloader xong...máy mình là hboot 18..ship s-on....gio minh mun up rom mới..có cần hạ hboot và làm cho ship S-off đi ko??...hay chỉ cần download rom khác là up binh thuong dc..mong mọi người chỉ giúp:)

Chỉnh sửa cuối:

TaLaAiTaLaAi

minh vua unlock bootloader xong...máy mình là hboot 18..ship s-on....gio minh mun up rom mới..có cần hạ hboot và làm cho ship S-off đi ko??...hay chỉ cần download rom khác là up binh thuong dc..mong mọi người chỉ giúp:)

unlock bootloader xong rồi cài Recovery , root cho máy ,rồi up rom cook , hạ hboot --->S-off thích thì làm, không thì thôi.

anhhung_245

Bạn cài lại bản rom PG86IMG.zip mà bạn dùng để hạ Hb thì nó sẽ thành 007 thôi

tommy_cool

Bác cho em hỏi e dùng HBOOT 0011 và vừa hạ Hboot xuông 0007 ngon lành nhưng giữ power và volume vào trong thì thấy là Revolutionary.
Vào HTCDEV để unlockbooloader đến bước cuối cùng thì ko thể ấn POWER chọn YES được :( Vậy là làm sao hả bác. Có thể root và cái được rom cock ko ? Nếu muốn nó thành UNLOCKED thì phải làm như thế nào !

TaLaAiTaLaAi

Bác cho em hỏi e dùng HBOOT 0011 và vừa hạ Hboot xuông 0007 ngon lành nhưng giữ power và volume vào trong thì thấy là Revolutionary.
Vào HTCDEV để unlockbooloader đến bước cuối cùng thì ko thể ấn POWER chọn YES được :( Vậy là làm sao hả bác. Có thể root và cái được rom cock ko ? Nếu muốn nó thành UNLOCKED thì phải làm như thế nào !

không sao đâu bạn vào bootloader vẫn là unlocker mà

anhtuhntl

Hiểu roài, và có bài mình đã nói về vấn đề này roài : Sau khi chạy Tool revulatinonary rồi mới Unlock Bootloader với Htcdev thì có thể sảy ra tình trạng là chọn YES nhưng nhấn nút nguồn nó cứ trơ ra :-?. Không vấn đề gì cả :))
* Cứ chọn YES rồi nhấn nút nguồn
* Nó không động tĩnh gì thì đợi một tí rồi chọn NO và nhấn Power >>> Máy sẽ khởi động lại >>> Bạn lại vào Bootloader để kiểm tra >>> 99% đã là Unlocked:))

Có thể từ đầu mình chọn sai EVO 3d (ROGHERS) nên không làm được!Thanks bạn!

Chả hiểu sao bấm luôn nút camera rồi mà không được!Bấm lên xuống 1 hồi nó nằm ngay nút no rồi khởi động lại vào nó báo UNLOCK rồi
Thanks tất cả các bạn đả quan tâm giúp đở!

Bạn đọc đi mình củng bị thế nhưng ok ko sao! ;;)

tommy_cool

Cái của mình bây giờ vẫn là Revolutionary. Lúc nãy mình làm lại các bước unlock bootloader từ đầu nhưng đến khi down cái file Unlock ở hòm mail về copy vào folder rồi ấn lệnh ở trên cmd thì nó ko boot ra cái cửa sổ có hình cái khoá ở điện thoại như lúc đầu nữa. Liệu có phải có bị gì ko? Có phải wipe gì đó để làm lại từ đầu cho đến khi nó hiện ra UNLOCKED hay để nguyên Revolutionary hả bạn.
Mình hơi gà nên bạn có thể chỉ giáo thêm cho mình nhé ! Thanks nhiều :)

vnreview

Anh Phạm Quang thân mến,
Em đang sử dụng HTC EVO 3D X515mHBoot 1.49.0018 (không rõ HBoot này tương ứng với sản phẩm bán ra ở vùng nào). Hiện em có một số điều chưa rõ, mong anh trả lời giúp vì với dòng HTC em còn thiếu kinh nghiệm:

1-HBoot 0018 thì theo em biết là tool Revolutionary chưa hỗ trợ (chỉ hỗ trợ các HBoot 007 và 008 thì phải) nên muốn Unlock bootloader sẽ phải dùng HTCdev.com->Em làm theo hướng dẫn và đã Unlock Bootloader thành công.

2-Em thấy có bài viết hướng dẫn phải hạ HBoot từ các version khác về HBoot 007 và 008 nhưng chưa hiểu việc này để làm gì? Phải chăng chỉ để dùng được với tool Revolutionary kia? Điều này có bắt buộc không và hạ HBoot như thế có gặp nguy hiểm gì không?

3-Máy em hiện HBoot 0018, đã Unlocked bootloader qua HTCdev.com, đã cài thành công Recovery CWM như hướng dẫn của anh ở bài đầu tiên đồng thời cũng Root thành công rồi. Tuy nhiên còn một vấn đề nữa là S-OFF em chưa thực hiện và cũng chưa biết có cần thiết phải S-OFF hay không khi đã Unlocked bootler, cài CWM Recovery và Root thành công? Nếu S-OFF và S-ON trong trường hợp của em thì có gì khác biệt không? Nếu vẫn S-ON như bây giờ em up các bản ROM cook cho HTC EVO 3D liệu có vấn đề gì không anh?

Em hỏi hơi nhiều, mong anh bớt chút thời gian trả lời (em biết anh Quang từ lâu lắm rồi, từ thời còn NFN và MobileFun.... nữa).
Thân mến!

hanoiwap

Super V.I.P
Anh Phạm Quang thân mến,
Em đang sử dụng HTC EVO 3D X515mHBoot 1.49.0018 (không rõ HBoot này tương ứng với sản phẩm bán ra ở vùng nào). Hiện em có một số điều chưa rõ, mong anh trả lời giúp vì với dòng HTC em còn thiếu kinh nghiệm:

1-HBoot 0018 thì theo em biết là tool Revolutionary chưa hỗ trợ (chỉ hỗ trợ các HBoot 007 và 008 thì phải) nên muốn Unlock bootloader sẽ phải dùng HTCdev.com->Em làm theo hướng dẫn và đã Unlock Bootloader thành công.

2-Em thấy có bài viết hướng dẫn phải hạ HBoot từ các version khác về HBoot 007 và 008 nhưng chưa hiểu việc này để làm gì? Phải chăng chỉ để dùng được với tool Revolutionary kia? Điều này có bắt buộc không và hạ HBoot như thế có gặp nguy hiểm gì không?

3-Máy em hiện HBoot 0018, đã Unlocked bootloader qua HTCdev.com, đã cài thành công Recovery CWM như hướng dẫn của anh ở bài đầu tiên đồng thời cũng Root thành công rồi. Tuy nhiên còn một vấn đề nữa là S-OFF em chưa thực hiện và cũng chưa biết có cần thiết phải S-OFF hay không khi đã Unlocked bootler, cài CWM Recovery và Root thành công? Nếu S-OFF và S-ON trong trường hợp của em thì có gì khác biệt không? Nếu vẫn S-ON như bây giờ em up các bản ROM cook cho HTC EVO 3D liệu có vấn đề gì không anh?

Em hỏi hơi nhiều, mong anh bớt chút thời gian trả lời (em biết anh Quang từ lâu lắm rồi, từ thời còn NFN và MobileFun.... nữa).
Thân mến!

Đã mấy hôm không thấy manPQ và các mod trả lời. Tôi mạn phép trả lời thay.
Đã unlock thành công nhưng chưa s-off bạn có thể up rom nhưng, chưa up kernel và radio được

Như vậy các bản rom không phù hợp với kernel nguyên bản sẽ không hoạt động.
Nếu muốn dùng các bản rom này, bạn cần s-off hoặc up riêng kernel (xem bài viết của @ancola66)
HB0018: Rogers Canada

DemLanh2010

Chào các bạn,
Mình cũng đang muốn root con EVO 3D của mình, nhưng đọc hướng dẫn mà vẫn chưa hiểu gì.:(. Có bạn ở nào ở SG không? Nếu bạn nào rảnh cuối tuần hẹn đâu đó chỉ mình cách root với.
Thks
V.Đ.H

meo_long9x

Có mấy anh em hạ HB sau đó? reloock bị rồi đó bác. Máy thành cục gạch.
Hơ, sợ quá, vừa mới từ hd2 lên evo 3d nên hơi bỡ ngỡ, hboot của mình 0018, bắt đầu từ đâu bây giờ

Chỉnh sửa cuối:

halo_2704

Xin chú Quang và các bạn cho mình hỏi. Tại sao máy của cháu đã UNLOCKED Bootloader và đã cài Recovery thành công nhưng vẫn là S-ON RL ??? Còn máy bạn cháu thì màn hình fastboot lại hiện là RELOCKED như vậy có unlock Bootloader bình thường được không ạ? Cả hai máy đều là máy Châu Á H.BOOT là 1.49.0011
Xin cảm ơn chú và các bạn, chúc mọi người có thật nhiều sức khỏe và tình yêu với EVO 3D