• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

anhtuhntl

Lần đầu xài android và Unlock thế này nên còn chuối quá!
Mình làm tới bước cuối cùng paste code vào submit là nó báo không được chả biết sao!

venusian

Moderator
Lần đầu xài android và Unlock thế này nên còn chuối quá!
Mình làm tới bước cuối cùng paste code vào submit là nó báo không được chả biết sao!

Thử lại với một Email khác đi anh. Nếu không đc anh chờ ngày mai làm lại là đc. Em cũng đã bị như thế. Đổi Email là đc.

anhtuhntl

Thanks bạn!Để mai đi làm về mình thử lại h phải ngủ để mai còn đi làm!
Ah còn phần Select your device trong web http://htcdev.com/bootloader/ mình có 3 lựa chọn cho evo 3d
EVO 3D (EMEA)
EVO 3D (ROGERS)
EVO 3D (SPRINT)
SPRINT thì không phải rồi không biết mình chọn EVO 3D ROGERS có đúng không!
Thanks all

ancola66

Super V.I.P
Thanks bạn!Để mai đi làm về mình thử lại h phải ngủ để mai còn đi làm!
Ah còn phần Select your device trong web http://htcdev.com/bootloader/ mình có 3 lựa chọn cho evo 3d
EVO 3D (EMEA)
EVO 3D (ROGERS)
EVO 3D (SPRINT)
SPRINT thì không phải rồi không biết mình chọn EVO 3D ROGERS có đúng không!
Thanks all
Chọn cái đầu tiên : EVO 3D (EMEA)

anhtuhntl

Máy mình không hề bị hư nút nguồn!Nhưng không hiểu sao tới bước cuối cùng Unlock bootloader? chọn yes rồi mà không thể bấm nút nguồn để chọn!

hanoiwap

Super V.I.P
Máy mình không hề bị hư nút nguồn!Nhưng không hiểu sao tới bước cuối cùng Unlock bootloader? chọn yes rồi mà không thể bấm nút nguồn để chọn!

Nếu phiên bản recovery 5.0.2.0 thì phải bấm nút camera.
Nút nguồn sẽ là back

anhtuhntl

Chọn cái đầu tiên : EVO 3D (EMEA)
Có thể từ đầu mình chọn sai EVO 3d (ROGHERS) nên không làm được!Thanks bạn!

Nếu phiên bản recovery 5.0.2.0 thì phải bấm nút camera.
Nút nguồn sẽ là back
Chả hiểu sao bấm luôn nút camera rồi mà không được!Bấm lên xuống 1 hồi nó nằm ngay nút no rồi khởi động lại vào nó báo UNLOCK rồi
Thanks tất cả các bạn đả quan tâm giúp đở!

ancola66

Super V.I.P
Hiểu roài, và có bài mình đã nói về vấn đề này roài : Sau khi chạy Tool revulatinonary rồi mới Unlock Bootloader với Htcdev thì có thể sảy ra tình trạng là chọn YES nhưng nhấn nút nguồn nó cứ trơ ra :-?. Không vấn đề gì cả :))
* Cứ chọn YES rồi nhấn nút nguồn
* Nó không động tĩnh gì thì đợi một tí rồi chọn NO và nhấn Power >>> Máy sẽ khởi động lại >>> Bạn lại vào Bootloader để kiểm tra >>> 99% đã là Unlocked:))

takaru

Hiểu roài, và có bài mình đã nói về vấn đề này roài : Sau khi chạy Tool revulatinonary rồi mới Unlock Bootloader với Htcdev thì có thể sảy ra tình trạng là chọn YES nhưng nhấn nút nguồn nó cứ trơ ra :-?. Không vấn đề gì cả :))
* Cứ chọn YES rồi nhấn nút nguồn
* Nó không động tĩnh gì thì đợi một tí rồi chọn NO và nhấn Power >>> Máy sẽ khởi động lại >>> Bạn lại vào Bootloader để kiểm tra >>> 99% đã là Unlocked:))
Nhiều lúc ảo lắm bác ạ . hehehe . Lâu rồi không thấy bác cho ra bản rom mới nào bác nhỉ .

anhtuhntl

:p Thanks mọi người đả hổ trợ nhiệt tình,lần đầu nên còn hơi nhát tay sợ nó die nên hỏi hơi nhiều!

ut_xam

Sao trong recovery của em không có phần "Install zip from SDCard" hả bác ới ời ơi :(

anhtuhntl

recovery mổi bản hơi khác nhau 1 chút,có thể bạn vào các phần khác nên không thấy,back ra ngoài cùng sẻ thấy

ut_xam

Em đã tiến hành bước 1+ hạ Hboot xuống từ 0018 xuống 007 nhưng đến đoạn S-off là toàn bị báo fail.
- Cách thứ nhất: Dùng Revolutionary thì sau khi reboot 3 lần hiện lỗi :" Failed - Go have some lemonade!" Press "almost" any key to exit.
- Cách thứ hai: Download Recovery_EVO3D chạy EVO3D_RECOVERY.bat đến đoạn INFOsignature checking thì: FAILED <remote: signature verify fail>.

Em còn một thắc là tại bootloader của em có phần recovery ngay bên ngoài cùng nhưng click vào đó thì không thấy "Install zip from SDCard" vì vậy không cách nào chạy root được.

Em mới chuyển qua chơi Evo 3D nên còn nhiều điều thắc mắc. Mong nhận được sự giúp đỡ của các cao thủ ạ!

anhtuhntl

Trước tiên bây h bạn hảy làm lại S-OFF cho xong đả,sau đó hảy UNLOCK bằng HTCDEV bạn tham khảo thêm ở đây mình củng mới làm theo như thế hướng dẩn chi tiết hơn,bạn có thể tham khảo các câu hỏi của mình ở các trang trước mình củng mới sử dụng Android như bạn củng còn rất bở ngỡ,trong bootloader của bạn có phần recovery là đúng nhưng bước đầu bạn làm chưa xong thì chưa flash được recovery đâu chỉ có dòng chử recovery vậy thôi,sau khi S-OFF và unlock được cứ flash recovery không có gì cả,sau đó mới root được!

thqt1b

mình không trình mã nhận dạng cho HTVDEV.com được . làm ơn chỉ dùm
bạn đang ở đâu? mình làm chung. mình thì bị ở chổ : Command Prompt, nhập vào fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin thì nó báo remote: unlock token check failed. chả bít sao nửa?

thqt1b

Châu Á như Nhật, Đài Loan cũng đáng tin đấy chứ. Tuy nhiên HongKong cũng khó tin lắm. HongKong hay sản xuất các sản phẩm kém chất lượng ( các sản phẩm loại khác ). Sản xuất vì lợi nhuận, bất chấp uy tín và danh dự.
Mua phải sản phẩm kém chất lượng không những tức vì bị móc túi mà còn bực mình vì nhiều chuyện khác như: liên lạc gián đoạn, đi lại để sửa chữa, bảo hành. Mà được bảo hành đã may. Lại mất tiền thêm nữa. Mua sự bức bối vào người.
Thời nay khó tin lắm. Người quen cũng không tin được. Đành nhờ vào rủi may mà thôi

Chú ơi giúp cháu với : cháu chạy đến bước :Command Prompt, nhập vào fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin thì nó báo remote: unlock token check failed. Là sao chú? Cháu đang gấp lắm. Chú giúp với.