• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

venusian

Moderator
Cho mình hỏi Bác PHAMQUANG và các bằng hữu xíu nhé: Mình mới tậu em evo 3d hboot0018và mình đã unlock bootloader, hạ hboot0007, s-off, recovey và root rồi. Nhưng mình thắc mắc một điều là sau khi up lại ship rom thì bị mất recovery và root. Câu hỏi mình đặt ra là hiện tại trên mạng Bác PHAMQUANG và các bằng hữu nào biết thông tin hoặc biết cách làm cho sau khi up ship rom không mất recovery không???? (root có thể mất vì đi theo bản rom rồi). xin chân thành cảm ơn và chúc diễn đàn ngày càng phát triển.

Cái đấy chắc bạn phải yêu cầu với HTC.

kien_letrung90

Cái đấy chắc bạn phải yêu cầu với HTC.

Trời, bó tay bạn. he he.. Vậy cho mình hỏi tiếp là muốn up lại rom Ship thì phải relock nhưng booloader của mình lúc này Revolutionary đã chiếm quyền (hiện phần màu hồng trên fastboot rồi). Minhf đã relock lại báo Okay nhưng fastboot vẫn bị Revolutionary chiếm, vậy nó nghĩa là sao? Và một thứ nữa là sau khi up rom ship thì không thể chạy Tool Revolutionary lần nữa và không root đc, vậy để làm đc thì cách tiếp theo là gì??? Chủ thớt có đề cập tới và nói dùng cách tiếp theo nhưng mình tìm hoài chả thấy đâu.
Hồi trước mình dùng HD2 T-mobile múa may quay cuồng cũng nhiều nhưng khi dùng tới thằng này sao thấy mình hạn hữu quá. mong bằng hữu gần xa chỉ giáo dùm. Xin chân thành cảm ơn.

starback

cần các bác giúp đỡ về s-0ff hboot 0011

em đã tham khảo bài hướng dẫn của bác phamquang và bac ancola.hiện tại như bác an hướng dẫn thì phải đưa máy về hbot 0007 thì up room sẽ dễ dàng hơn.nhưng muốn đưa về 0007 thì Trước tiên Bạn cần phải mở khóa Bootloader với HTCdev và sau đó Root cho máy.đến đây thì em vào bài của bác phamquang theo hướng dẫn thì của em hbot la 0011 thì ko mở khóa bằng tool Revulationary được mà phải mở khóa bằng HTCDEV
đến bước này em ko bác phamquang hướng dẫn thế nào lắm.em đã tạo tài khoản,tiếp theo là unlock theo sơ đồ mà em ko hiểu sơ đồ đấy ở đâu ra,làm thế nào để có các bước như trong sơ đồ đó.rất mong a e trong diễn đàn chỉ bảo giúp.em mầy mò cả ngày rồi mà vẫn ko hiểu đc cái đó ở đâu ra và sử dụng thế nào!

em đã tham khảo bài hướng dẫn của bác phamquang và bac ancola.hiện tại như bác an hướng dẫn thì phải đưa máy về hbot 0007 thì up room sẽ dễ dàng hơn.nhưng muốn đưa về 0007 thì Trước tiên Bạn cần phải mở khóa Bootloader với HTCdev và sau đó Root cho máy.đến đây thì em vào bài của bác phamquang theo hướng dẫn thì của em hbot la 0011 thì ko mở khóa bằng tool Revulationary được mà phải mở khóa bằng HTCDEV
đến bước này em ko bác phamquang hướng dẫn thế nào lắm.em đã tạo tài khoản,tiếp theo là unlock theo sơ đồ mà em ko hiểu sơ đồ đấy ở đâu ra,làm thế nào để có các bước như trong sơ đồ đó.rất mong a e trong diễn đàn chỉ bảo giúp.em mầy mò cả ngày rồi mà vẫn ko hiểu đc cái đó ở đâu ra và sử dụng thế nào!
Bạn vui lòng sang toipic này tham khảo và thực hiện nhé.

starback

sory mod vì mình ko biết.mod có biết vấn đề mà mình đang gặp phải thì giúp mình với.muốn up room mới cho evo mà loằng ngoằng quá.ko dễ như trước dùng DHD.hix!

starback

không có bác nào giúp em ah?:(

Last edited by a moderator:
không có bác nào giúp em ah?:(
Giờ thế này:

1. Bạn vào trang http://htcdev.com/bootloader/, đăng nhập tài khoản của bạn, sau đó ở ô Select your device bạn kéo xuống dưới và chọn All other supported models, tiếp theo bạn chọn Begin Unlock Bootloader -> Hiện ra bảng hỏi Are you sure you wish to continue? thì bạn nhấn Yes -> Ở bước Legal Terms thì bạn tích vào 2 ô và nhấn Proceed to Unlock Intructions -> Proceed to Step 5 -> Proceed to Step 8.

2. Bây giờ bạn tải cái này về, giả nén và copy vào ổ C -> Đưa điện thoại của bạn về chế độ Fastboot và cắm cáp kết nối với PC (yêu cầu PC phải cài HTC Driver) khi nào hiện chữ USB cạnh chữ Fastboot là được -> Bạn vào cmd và gõ lệnh fastboot oem get_identifier_token và nhấn Enter.

3. Sau đó nó sẽ hiện ra như này:

Bạn click chuột phải -> chọn Mark và kéo chuột xuống chọn như hình trên và nhấn Ctrl + C.

4. Dán dòng mã vừa copy vào ô My Device Identifier Token và nhấn Submit, nó sẽ gửi file Unlock_code.bin về tài khoản email của bạn mà bạn đã dùng để đăng ký tài khoản trên htcdev.com.

5. Tải Unlock_code.bin về copy vào thư mục Android (vừa tải ở bước 2 bên trên đó) trên ổ C, ở cửa sổ cmd bạn gõ tiếp dòng lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin rồi nhấn Enter.

6. Sau khi nhấn Enter thì trên điện thoại sẽ hiện ra như hình dưới, bạn nhấn phím Volume Up để chọn Yes và nhấn Power để chấp nhận, máy sẽ tự khởi động lại là xong.

Done..:D

starback

chưa làm nhưng rất cám ơn bạn đã giúp đỡ.mình sẽ cố gắng nghiên cứu xem thế nào.chứ dùng room ship mà ko lên đc ICS thì chán lắm:D
cám ơn bạn rất nhiều!

chưa làm nhưng rất cám ơn bạn đã giúp đỡ.mình sẽ cố gắng nghiên cứu xem thế nào.chứ dùng room ship mà ko lên đc ICS thì chán lắm:D
cám ơn bạn rất nhiều!
Quan trọng là khi cắm cáp kết nối với PC trong chế độ Fastboot phải hiện chữ Fastboot USB màu đỏ, nếu không có chữ USB thì máy chưa nhận driver đã cài trên PC nhé (HTC Driver).

starback

máy mình đã nhận usb.đã có chữ đỏ.nhưng mình ko hiểu cái cmd là lấy ở đâu ra thế bạn?ban chỉ giúp mình với

máy mình đã nhận usb.đã có chữ đỏ.nhưng mình ko hiểu cái cmd là lấy ở đâu ra thế bạn?ban chỉ giúp mình với
Nếu là Win XP thì bạn nhấn Start, ở ô Run bạn nhấn cmd.exe và nhấn Enter, còn ở Win 7 thì bạn nhấn Start, ở ô Search programs and files bạn nhấn cmd.exe, nhấn Enter.

starback

mình đã lôi đươc cmd ra,đã gõ lệnh như bạn nói mà nó hiện ra dòng 'fastboot' í not recognized á an internal ỏ external command operable program or batch file là sao vậy bạn nhỉ.cmd của mình hiện ra là c:\users\ca>
chứ ko hiện ra như hình của bạn.hay bạn có yahoo ko cho mình yahoo hướng dẫn cụ thể giúp mình với cho nhanh?

mình đã lôi đươc cmd ra,đã gõ lệnh như bạn nói mà nó hiện ra dòng 'fastboot' í not recognized á an internal ỏ external command operable program or batch file là sao vậy bạn nhỉ.cmd của mình hiện ra là c:\users\ca>
chứ ko hiện ra như hình của bạn.hay bạn có yahoo ko cho mình yahoo hướng dẫn cụ thể giúp mình với cho nhanh?
Bạn phải copy thư mục Android (có 4 file adb.exe, AdbWinApi.dll, fastboot.exe và Unlock_code.bin) vào ổ C, vào cmd, ở dấu nhắc lệnh bạn gõ cd C:\Android và nhấn Enter thì nó sẽ ra C:\Android>, lúc này bạn mới gõ lệnh fastboot oem get_identifier_token nhé.

starback

cái email nó gửi về ko có unlock_code.bin ban ơi.với lại file bạn gửi cho mình chỉ có 3 file.còn của bác phamquang thì 4 file.nhưng file của nó là unlock bootloader_evo.thế mình lấy cái file unlock_code.bin ở đâu bây giờ bạn?với lại mình đã gõ thử lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin+fastboot flash unlocktoken unlock bootloader evo rồi.nó báo cannot load cả 2 cái đó.liệu có phải làm lại từ đầu ko bạn?

cái email nó gửi về ko có unlock_code.bin ban ơi.với lại file bạn gửi cho mình chỉ có 3 file.còn của bác phamquang thì 4 file.nhưng file của nó là unlock bootloader_evo.thế mình lấy cái file unlock_code.bin ở đâu bây giờ bạn?với lại mình đã gõ thử lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin+fastboot flash unlocktoken unlock bootloader evo rồi.nó báo cannot load cả 2 cái đó.liệu có phải làm lại từ đầu ko bạn?
Bạn phải copy đoạn mã như hình dưới (chính xác như hình nhé) rồi dán vào ô My Device Identifier Token và nhấn Submit thì nó mới gửi file Unlock_code.bin vào email nhé. Còn cái file unlock bootloader_evo.bat đó thì bạn chạy thì nó sẽ vào cmd luôn.

starback

mình có làm như thế và nó cũng gửi cho mình 1 mail nhưng mail này lại có 2 link đến trang của htc.1 là hướng dẫn unlock tiếp bước 11 = tiếng anh.link 2 là vào contac gi gi đó.chả hiểu thế nào nữa :(

mình có làm như thế và nó cũng gửi cho mình 1 mail nhưng mail này lại có 2 link đến trang của htc.1 là hướng dẫn unlock tiếp bước 11 = tiếng anh.link 2 là vào contac gi gi đó.chả hiểu thế nào nữa :(
Nội dung email nó như này và có 1 tệp đính kèm là file Unlock_code.bin

Hi Dinh
Attached in this mail is your unlock bootloader key file. To use this file to unlock your device, simply follow the remaining instructions on the website to complete the process and successfully unlock your bootloader.
Please remember that unlocking your bootloader may void all or parts of your warranty and your device may not function as intended by HTC. Unlocking the bootloader is for development purposes only.
Click here to continue the bootloader unlocking process.
The bootloader unlock key file can only be applied to the device with which you generated the token.
Please do not reply to this email which is auto-sent by server.
If you need to contact us with questions please click here.
Sincerly,
HTC

starback

chuẩn rồi bạn.mail về thì đúng như thế nhưng mình ko có tập tin nào đi cùng cả.thế mới đểu.mà dow cái khác cho vào đc ko bạn?

ah thấy rồi bạn ơi.nó ở dưới cùng!sorry bạn nhé :D

starback

ok rồi bạn ơi.cám ơn bạn nhiều nhé .unlock được rồi.giờ vẫn còn chưa hiểu rõ các bước và cần phải làm những gì để up room nữa.cả cái vụ chuyển Hboot về 0007 nữa.chắc phải nghiên cứu cả đêm quá :(

starback

CÀI RECOVERY (CWM) CHO HTC EVO 3D

Phải thực hiện bước này thường vì các lý do sau:
- Quá trình S-OFF hoàn thành nhưng vì trục trặc mạng hoặc không có mạng nên Revolutionary không hoàn thành bước tải cài Recovery.
- Sau khi Up lại ROM Ship, Recovery bị mất, cần phải cài lại.
Lưu ý: là bước này chỉ thực hiện được sau khi máy đã có S-OFF.
bạn ơi cho mình hỏi là cài recover mà phải cài khi máy đã S-OF mà minh chưa thấy diễn đàn hướng dẫn cài S-OFF thì phải làm thế nào bây giờ ?