• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

dạ.e làm đúng với hướng dẫn luôn nhưng khi gõ fastboot oem .......... thi nó ko ra cái gì nữa a ah

con htc đã vào fastboot và kết nối với laptop rồi

e đã cài drive và sdk luôn rồi
Lạ nhỉ? Bạn copy dòng lệnh fastboot oem get_identifier_token rồi dán vào chứ không gõ thử xem. Mà bạn đánh dấu chế độ USB Debugging chưa vậy?

sanglien123456

Lạ nhỉ? Bạn copy dòng lệnh fastboot oem get_identifier_token rồi dán vào chứ không gõ thử xem. Mà bạn đánh dấu chế độ USB Debugging chưa vậy?

khi đưa máy vào chế dồ fastboot thì làm sao USB Debugging được anh ơi

e ko hiểu cái này

dạ.a hỏi là Fastboot có chữ USB màu đỏ không vậy?

e ko thấy màu đỏ của usb a ah
Vậy thì chưa kết nối, nó báo "Waiting for device" là đúng. Bây giờ bạn thử rút ra cắm lại, đổi cổng USB khác coi sao, khi nào hiện chữ USB thì mới được.

venusian

Moderator
đã làm theo pro nhưng e nó hiện lỗi này nè

mình làm đến bước số 8 nó ko ra j nữa

nó hiện thông báo sau : waiting for device " mặc dù mình làm đúng theo hướng dẫn

Lỗi waiting for device là do máy tính của bạn chưa nhận đc Driver. Bạn xem lại nhé.
Khi vào Hboot bạn phải di chuyển dòng sáng xuống chữ Fastboot rồi nhấn chọn vào Fastboot thì nó mới nhận đc máy bạn.
Nếu không đc bạn chuyển sang một máy tính khác và làm lại nhé.

Bác Ân cho e hỏi , máy e đã hạ boot từ 0018 xuống 007 nhưng khi e chạy Tool REVOLUTIONARY nó báo là : Invalid beta key , aborting....
Press < almost> any key to exit. mọi người giúp e với, e đang mắc ở đoạn này, tks trước

Bác Ân cho e hỏi , máy e đã hạ boot từ 0018 xuống 007 nhưng khi e chạy Tool REVOLUTIONARY nó báo là : Invalid beta key , aborting....
Press < almost> any key to exit. mọi người giúp e với, e đang mắc ở đoạn này, tks trước
Có thể khi đăng ký lấy key bạn nhập sai thông số HBOOT và S/N của máy dẫn tới key bị sai.

Bác nào giúp e với, e đã đăng ký key , nhưng vẫn không chạy đc, mình gửi sdt của mình ai giúp đc nháy rùi mình gọi lại nhé tks
01289325686: 01679259678 mong đc giúp đỡ

vietnk

Máy mình dùng Rom Ship, đã Root và cài CWM rồi nhưng vẫn update OTA được bác ạ. Nếu vẫn muốn máy bác giống như lúc mới thì phải Relock lại rồi cài Rom ship thì sẽ mất hết Root và CWM.

Bác đã root và cài cwm rui thì làm sao up qua ota được, bác chỉ em với

venusian

Moderator
Bác đã root và cài cwm rui thì làm sao up qua ota được, bác chỉ em với

Như lời bạn paradise1409 nói. Bạn muốn updata OTA lại thì bạn cần phải Relock lại, Up lại Rom ship lúc đất bạn có thể updata OTA đc.

kien_letrung90

Cho mình hỏi Bác PHAMQUANG và các bằng hữu xíu nhé: Mình mới tậu em evo 3d hboot0018và mình đã unlock bootloader, hạ hboot0007, s-off, recovey và root rồi. Nhưng mình thắc mắc một điều là sau khi up lại ship rom thì bị mất recovery và root. Câu hỏi mình đặt ra là hiện tại trên mạng Bác PHAMQUANG và các bằng hữu nào biết thông tin hoặc biết cách làm cho sau khi up ship rom không mất recovery không???? (root có thể mất vì đi theo bản rom rồi). xin chân thành cảm ơn và chúc diễn đàn ngày càng phát triển.