• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

model91

máy của e sau khi chạy Rom Ship thì Relock và ko Recovery đc, vậy phải unlock lại thì mới flash recovery đc hả các bác?

paradise1409

e mới mua lại máy từ 1 người khác
máy hình như đã root và có CWM, giờ e muốn máy về nguyên như lúc mới (chưa root + update OTA đc) thì phải làm như nào ạ
Thanks các bác trước
Máy mình dùng Rom Ship, đã Root và cài CWM rồi nhưng vẫn update OTA được bác ạ. Nếu vẫn muốn máy bác giống như lúc mới thì phải Relock lại rồi cài Rom ship thì sẽ mất hết Root và CWM.

djkendjvjn

các bác cho em hỏi chút
máy em là htc evo 3d phiên bản 0018 em đã hạ hboot xuống 007,em đã s-of được rùi, đã cài recovery nhưng không vào được recovery
bây giờ vào chế độ hboot của máy nó hiện như này:
***relocked**SHOOTER_U PVT SHIP S-OF RL
HBOOT-1.49.0007
RADIO-10.13.9020.08_2M
eCMC-bôt
jul 12 2011,15:29:51
HBOOT
<VOL UP> to previous item
<VOL DƠN> to nẽt item
<PƠER> to select item
FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
IMAGE CRC
Bây giờ em muốn ROOT máy thì phải làm sao? Cứ vào recovery thì không tìm thấy "Install zip from SDCard" ở đâu cả?
hichic cứu em với nha!

các bác cho em hỏi chút
máy em là htc evo 3d phiên bản 0018 em đã hạ hboot xuống 007,em đã s-of được rùi, đã cài recovery nhưng không vào được recovery

Bây giờ em muốn ROOT máy thì phải làm sao? Cứ vào recovery thì không tìm thấy "Install zip from SDCard" ở đâu cả?
hichic cứu em với nha!
Bạn chưa Unlock Bootloader, bạn nên Unlock Bootloader bằng HTC DEV để có UNLOCKED, lúc đó mới cài Recovery và Root nhé. Khi nào Unlock Bootloader thành công thì dòng ***relocked** sẽ thành ***unlocked** là được.

guess

Bạn ơi cho mình hỏi ,máy mình bản châu á 0012 là bản HongKong đúng ko bạn ,vì vậy mình không s-off được mà không s-off được thì không root được ,dậy làm sao hạ Hboot xuống 007 dậy bạn ,mình đọc tới đọc lui mà vẫn không hiểu ,các bạn chỉ giúp mình nhé ,mình đã UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV xong rồi ,không biết bước kế tiếp nên làm thế nào

Bạn ơi cho mình hỏi ,máy mình bản châu á 0012 là bản HongKong đúng ko bạn ,vì vậy mình không s-off được mà không s-off được thì không root được ,dậy làm sao hạ Hboot xuống 007 dậy bạn ,mình đọc tới đọc lui mà vẫn không hiểu ,các bạn chỉ giúp mình nhé ,mình đã UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV xong rồi ,không biết bước kế tiếp nên làm thế nào
Với các máy có HBOOT cao (0011, 0012, 0018) thì chỉ có thể có Unlocked và Recovery mà không có S-OFF, với 2 cái này bạn đã có thể cài Rom cook nhưng chỉ cài được những bản rom cook của khu vực châu Á thôi, nếu sai khu vực sẽ bị treo logo khởi động. Với S-ON thì bạn vẫn Root được bình thường nhé.

guess

Với các máy có HBOOT cao (0011, 0012, 0018) thì chỉ có thể có Unlocked và Recovery mà không có S-OFF, với 2 cái này bạn đã có thể cài Rom cook nhưng chỉ cài được những bản rom cook của khu vực châu Á thôi, nếu sai khu vực sẽ bị treo logo khởi động. Với S-ON thì bạn vẫn Root được bình thường nhé.
Nhưng Mình có đọc 1 bài hạ root xuống 007 cho tất cả đời máy và khu vực mà ta,nhưng trước khi đó phải root máy rồi mới s-off ,nhưng muốn root máy thì phải s-off phải ko bạn ,sao lòng vòng vòng quá,bạn có thể chỉ mình root máy của bản này không ?
cảm ơn bạn ,bạn cho mình xin nick yahoo nha của minh là cong_nguyen969

Last edited by a moderator:
Nhưng Mình có đọc 1 bài hạ root xuống 007 cho tất cả đời máy và khu vực mà ta,nhưng trước khi đó phải root máy rồi mới s-off ,nhưng muốn root máy thì phải s-off phải ko bạn ,sao lòng vòng vòng quá,bạn có thể chỉ mình root máy của bản này không ?
cảm ơn bạn ,bạn cho mình xin nick yahoo nha của minh là cong_nguyen969
Không cần phải S-OFF mới Root được mà S-ON vẫn Root bình thường. Bạn cài Recovery rồi sau đó Root nhé.

guess

CÀI RECOVERY (CWM) CHO HTC EVO 3D

Phải thực hiện bước này thường vì các lý do sau:
- Quá trình S-OFF hoàn thành nhưng vì trục trặc mạng hoặc không có mạng nên Revolutionary không hoàn thành bước tải cài Recovery.
- Sau khi Up lại ROM Ship, Recovery bị mất, cần phải cài lại.
Lưu ý: là bước này chỉ thực hiện được sau khi máy đã có S-OFF.
Mình tính làm nhưng thấy dòng chữ này ,nên rất không hiểu qui trình luôn

Last edited by a moderator:
Mình tính làm nhưng thấy dòng chữ này ,nên rất không hiểu qui trình luôn
Đó là lưu ý khi cài lại Recovery sau khi úp rom Ship bị mất Recovery, còn với máy bạn đã unlock bằng HTC DEV (UNLOCKED & S-ON) thì tiến hành cài Recovery rồi tiếp tục tiến hành Root cho máy qua Recovery.

guess

Cảm ơn bạn nhiều lắm mình đã root máy xong rồi ,nhưng vẫn chưa hạ Hboot xuống được

djkendjvjn

ok! Cảm ơn ban nhiều nha mình đã hoàn toàn chiếm lĩnh quyền kiểm soát con HTC EVO 3D
từ phiên ban 1.49.0018 unlock bootloader rùi hạ boot, tiếp theo S-OFF, cài recovery và cuối cùng đã ROOT thành công!
vui quá xá là vui!!!hihi
vừa lấy máy về được 3 hôm vẫn còn bảo hành nhưng chẳng có gì phải lo
Cảm ơn tất cả mọi người trong www.pdaviet.net nha!!!!:D:D
cùng vỗ tay chúc mừng tui nào .hiihii=D>=D>=D>

dạ đúng rồi.e lam theo hướng dẫn ,có sai bước nào ko anh ơi chỉ em đi.hix 3 ngày rồi àm vẫn lỗi đó
Khi đến bước 8 thì máy bạn phải kết nối với PC thông qua Fastboot và copy dòng lệnh rồi dán vào trước dấu nhắc lệnh trong cửa sổ CMD. Chú ý máy tính phải cài bộ Android SDK nhé.

sanglien123456

Khi đến bước 8 thì máy bạn phải kết nối với PC thông qua Fastboot và copy dòng lệnh rồi dán vào trước dấu nhắc lệnh trong cửa sổ CMD. Chú ý máy tính phải cài bộ Android SDK nhé.

dạ.e làm đúng với hướng dẫn luôn nhưng khi gõ fastboot oem .......... thi nó ko ra cái gì nữa a ah

con htc đã vào fastboot và kết nối với laptop rồi

e đã cài drive và sdk luôn rồi