• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

xtremelinkeybi

Mình đã thực hiện theo htcdev nhưng khi unlock xong thì lại là S-ON , thế này là sao nhỉ , ai giúp mình vụ này với @@

xfile2208

Đã làm đúng như hướng dẫn nhưng cứ đến phần sau khi mark đoạn text xong click chuột phải để copy thì nó lại mất không thể copy được

Nguyenson318

Đã làm đúng như hướng dẫn nhưng cứ đến phần sau khi mark đoạn text xong click chuột phải để copy thì nó lại mất không thể copy được

Đến đoạn đó thì bạn Copy bằng bàn phím mới được ( giữ Ctrl + C, sau khi đã bôi đen đoạn Text ).

xfile2208

xin hỏi các pác một vấn đề đối với EVO version Asia Hiboot 0011 là sau khi unlock bootloader, recovery và root thì có thể cài các bản rom cook có thông số như thế nào? vì hiện nay chưa có S-OFF

Nguyenson318

xin hỏi các pác một vấn đề đối với EVO version Asia Hiboot 0011 là sau khi unlock bootloader, recovery và root thì có thể cài các bản rom cook có thông số như thế nào? vì hiện nay chưa có S-OFF

Bạn có thể cài bất cứ bản Rom cook nào cùng dòng GSM.

duytung27st

ko hiểu sao em cứ làm đến bước 5, lúc đánh xong dòng fastboot oem get_indentifier_token là nó lại báo [err] command error! ....hichic....hboot của em là 1.49.0011 Ai giúp với đc ko ạ

handsomedn

Cách này có làm được trên EVO 3D CDMA không vậy bác Quang ơi! Máy GSM thì dễ rồi máy CDMA thì làm sao ạ, mong bác chỉ dẫn tận tình.
Thanks

xfile2208

ko hiểu sao em cứ làm đến bước 5, lúc đánh xong dòng fastboot oem get_indentifier_token là nó lại báo [err] command error! ....hichic....hboot của em là 1.49.0011 Ai giúp với đc ko ạ
Đã đảm bảo tải đủ các thành phần: HTC sync, Android SDK, Java chưa? mà cái Android SDK khi kích hoạt để update đầy đủ phải mất khá lâu đấy, kinh nghiệm bản thân (vì mình cũng dung EVO version Asia) mất 2h đồng hồ để update xong, nếu đã xong chạy file bat như hướng dẫn của pác Quang là xong.

nvn1010

Đã đảm bảo tải đủ các thành phần: HTC sync, Android SDK, Java chưa? mà cái Android SDK khi kích hoạt để update đầy đủ phải mất khá lâu đấy, kinh nghiệm bản thân (vì mình cũng dung EVO version Asia) mất 2h đồng hồ để update xong, nếu đã xong chạy file bat như hướng dẫn của pác Quang là xong.

Nếu đã down cái android.7z của bác Quang và xả nén vào ổ C thì ko cần cài cái Android SDK với java. Cài cái Android SDK chủ yếu là để lấy các file adb.exe và adbwinapi.dll mà 2 file này trong cái android.7z của bác Quang đã có rồi

Bạn chú ý cái đường dẫn trong cmd
VD bạn down cái android.7z về xả nén các file trong đó vào C:\android thì trong cmd bạn đánh câu lệnh cd c:\andoid rồi mới tiếp tục đánh các câu lệnh khác được

ko hiểu sao em cứ làm đến bước 5, lúc đánh xong dòng fastboot oem get_indentifier_token là nó lại báo <waiting for device>. Đợi mãi mà chẳng thấy gì cả ....hichic....hboot của em là 1.49.0011 Ai giúp với đc ko ạ

ancola66

Super V.I.P
ko hiểu sao em cứ làm đến bước 5, lúc đánh xong dòng fastboot oem get_indentifier_token là nó lại báo <waiting for device>. Đợi mãi mà chẳng thấy gì cả ....hichic....hboot của em là 1.49.0011 Ai giúp với đc ko ạ
Đó là nó đang đợi kết nối với EVO của bạn. Bạn kiểm tra đã cài đầy đủ Driver cho PC chưa? Đã bật chế độ USB Deburger chưa?

Nguyenson318

mình làm đến khi có file Unlock_code gửi về email rùi.vậy cho file đó vào đâu để unlock vậy các bạn?mình chép vào oor C andoid và làm theo bước 12 mà không được?
Đã hoàn thành.cám ơn mọi người.

Bạn copy file đó vào ổ C, nhưng phải trong Thư mục Android (Chính là cái file android.7z mà bác Ân đưa trên bài 1, bạn giải nén váo ổ C nhé - C:/Android).

nhattuong

Active Member
có bạn nào S-OFF được các máy EVO 3D có H-BOOT 0011 và 0012 hàng Asia chưa vậy ? máy mình H-BOOT 0011

Chỉnh sửa cuối:

dom

em xin mạn phép các Pác em đọc và đã làm theo hướng dẫn, em là dân ngoại đạo nên thật khó hiểu và mày mò mãi mới làm được nên em xin phép up file word các bước: UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV

1. Step 11
You will receive an email with the attachment: Unlock_code.bin. Save this file in the same folder as your fastboot files (For Example: C:\Android).
If, after a short period of time, you have not yet received the mail, or you have received an email from HTC, but does not contain an attached file, it is possible that more stringent spam filters and anti-virus programs will block this mail or attachment.
In order to ensure that you receive the email with the attachment, we suggest you consider using a non-corporate email server as corporate servers tend to have more stringent attachment policies. If you have not received the email at all, please check your spam folder in your email client to check if the email was filtered out.
2. Step 12
In the command prompt type: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin. In the command prompt you will see the following message:

3.
Step 13
On your phone you will now see the disclaimer. Please read this carefully as this action may void your warranty. Use the Volume buttons to highlight your choice, and the Power button to make your selection. If you select Yes, your phone will be reset to its’ factory default settings, and your bootloader will be unlocked. If you select No, your phone will reboot and no modifications will have been made.
4. Step 14
To re-lock your bootloader, in the command prompt, type: fastboot oem lock.
Note: This will not restore the factory default lock, but will simply re-lock the bootloader so no further changes can be made. Furthermore, if you want to unlock your bootloader again, simply repeat step 12 with your original unlock key file to unlock your phone again.
5. You're Ready To Go!
Congratulations! You have successfully unlocked your bootloader. Browse this site for further sample codes, examples, and tips.
o Take me to the Developer Center
o Additional Resources

Chúc các bạn nào gà mờ giống mình unlock thành công.