• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

nhattuong

Active Member
Các bác cho hỏi. Máy của em vừa mua là EVO 3D phiên bản châu Á Hboot 0011. Em đã unlockbootloader, nhưng vẫn đang là S-on. Vậy là không dùng được revolutionary vì trong đó chỉ cho chon 2 version HBoot là 07 và 08. Vậy làm thế nào để S-OFF đây ạ. Mong các bác chỉ giáo
vấn đề chung bạn àh, hiện tại tool chưa support máy có H-Boot 0011 và 0012 cho nên mọi người cũng chưa S-Off được.

kokoro194

Mình cũng thế.. Mới là mất con EVO bản Châu Âu. múc con con Châu Á giờ chết cứng ở cái phần S-OFF nè :((

hachivna

Theo hướng dẫn tôi cũng đã Root được cho máy EVO 3G nhưng vẫn bị S-on, chắc chắn phải chờ tool mới vậy. Nhưng dù sao cái tôi cần nhất là đã có SuperUser.
Mong các cao nhân nhanh chóng cập nhật tool mới nhé.=D>

pipchic

Máy mình hàng châu á. đã làm theo hướng dẫn tất cả có root superuser và vào đc Recovery mà bị cái là vẫn s-on như vậy có up đc rom cook ko mọi người?

nhattuong

Active Member
Máy mình hàng châu á. đã làm theo hướng dẫn tất cả có root superuser và vào đc Recovery mà bị cái là vẫn s-on như vậy có up đc rom cook ko mọi người?

đã unlock BootLoader thì up rom được rồi bạn ạh. bạn nên đọc kĩ hướng dẫn của diễn đàn thì bạn up rom không bị lỗi gì đâu

pipchic

mình up rom ship dowm trên mạng up bị báo lổi hoài ko biết sao nữa ? máy mình hàng châu á

Chỉnh sửa cuối:

lazyman

Giúp em với!!!!

Các Bác giúp em với ạ! Em làm đến bước 5, sau khi gõ lệnh thì nó cứ thế này mãi:

Em đã thử đi thử lại mãi mà không được: kể cả chạy file .bat của Mod Quang và chạy trực tiếp từ Run/cmd.
Các Bác có kinh nghiệm thì giúp em với nhé! Máy của em có HBOOT 0011. và em unlock trực tuyến trên htcdev
Em xin chân thành cảm ơn ạ!

TieuThua

Các Bác giúp em với ạ! Em làm đến bước 5, sau khi gõ lệnh thì nó cứ thế này mãi:

Em đã thử đi thử lại mãi mà không được: kể cả chạy file .bat của Mod Quang và chạy trực tiếp từ Run/cmd.
Các Bác có kinh nghiệm thì giúp em với nhé! Máy của em có HBOOT 0011. và em unlock trực tuyến trên htcdev
Em xin chân thành cảm ơn ạ!
Sai đường dẫn bác nhé, xem thư mục đó tên gì, chuyển qua thư mục chứa file đó. Visdu: c:\android>

nhochaykhocnhe

Gửi các bác chưa unlock được bằng HTCDEV, tình hình là Hboot của em là 0011, cũng bị tình trạng lấy token không được đã gửi thắc mắc với các bác trên này. Nhưng về làm hoài vẫn không xong. Tức quá, lấy laptop khác tải bộ tool của bác Quang (không tải mấy chươ trình SDK gì đâu nhé, chỉ update Java trên trang HTCDEV thui). Sau đó, em vào mục system của EVO chọn mục update, thì máy tải file update và thực hiện update. Sau đó thì em kiểm tra lại Hboot...Ô hay bây giờ nó lên 0012 rùi. Kệ, cứ thử kết nối Evo với PC bắng HTC Sync xem sao. Đã kết nối được với PC, sau đó em làm lại các bước unlock. Nhưng ở mục đánh máy các câu lệnh thì em cứ copy nguyên xi câu lệnh trên HTC DEV rồi paste vào command dos. Hê hê cuối cùng thì em nó cũng đã chạy, sướng thật. Nên em nghĩ là có thể do máy tính bị làm sao ấy.. hay là đánh câu lệnh sai. Hy vọng là bác nào chưa lấy tken được thì cứ thử update EVo trước rồi tải tool của bác Quang về làm lại trên máy khác xem thế nào. Lại cám ơn bác Quang nhiều vì đã đưa ra giải pháp này (không phải ngồi chờ dơn mấy cái chương trình SKD gì gì đó)

HDwin100

Các bác cho em hỏi máy của em HBOOT là 149.0018 là khu vực nào nhỉ? Có chạy S-off được không?
Thank!

hachivna

Có khi nào Up nhầm bản châu âu không nhỉ....???:-?

Lúc trước tôi bị tình trạng như vậy 3-4 lần. Cách giải quyết Relock lại và cài bằng thẻ nhớ copy file PG86IMG.zip của ROM châu Á vào Gold card là quay về ROM ship ngay.

ancola66

Super V.I.P
Cập nhật sơ đồ unlock bằng HTCdev trên bài 1 bằng tiếng Việt để bạn các bạn tiến hành được thuận tiện.

ducttxvn

Bác Quang ơi, bác hướng dẫn em phần Bước 1 của "UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDE" kỹ một tý, em chưa nắm được cái vụ: "Sử dụng Android SDK để chạy lệnh Fastboot và yêu cầu mã nhận dạng thiết bị"; cái Android SDK này lấy ở đâu và dùng như thế nào?, em đọc kỹ lắm rồi mà mò mãi trong máy cũng không ra. Cảm ơn bác trước!

TieuThua

Bác Quang ơi, bác hướng dẫn em phần Bước 1 của "UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDE" kỹ một tý, em chưa nắm được cái vụ: "Sử dụng Android SDK để chạy lệnh Fastboot và yêu cầu mã nhận dạng thiết bị"; cái Android SDK này lấy ở đâu và dùng như thế nào?, em đọc kỹ lắm rồi mà mò mãi trong máy cũng không ra. Cảm ơn bác trước!

SDK là gói phần mềm hỗ trợ cho việc unlock, gói này trên HTC dev có đó bạn, bạn vào đó đăng ký tài khoản rồi down về. Quan trọng là bạn cài HTC driver thì mới có tác dụng.