• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

pda_s620

Có lẽ do bạn đã làm như dưới rồi nên bị nâng HBOOT lên 1.23.0000.

ẹc ẹc. cũng có thể. mình ko nhớ rõ lắm. nhưng nếu ko nhầm thì mình rau khi root thì mình mới thấy nó lên 1.23.0000. vì trước mình dùng HD2 nên cũng để ý tới hboot. vì mày mò cả đêm nên cũng loạn hết cả lên. thôi kệ. dù sao cũng đã thế rồi. mà giờ mình đang tìm hiểu máy mình muốn quay về bản rom SHIP gốc, mà mình lại chẳng nhớ CID của máy. bạn giúp mình với. Cám ơn bạn nhiều.

ẹc ẹc. cũng có thể. mình ko nhớ rõ lắm. nhưng nếu ko nhầm thì mình rau khi root thì mình mới thấy nó lên 1.23.0000. vì trước mình dùng HD2 nên cũng để ý tới hboot. vì mày mò cả đêm nên cũng loạn hết cả lên. thôi kệ. dù sao cũng đã thế rồi. mà giờ mình đang tìm hiểu máy mình muốn quay về bản rom SHIP gốc, mà mình lại chẳng nhớ CID của máy. bạn giúp mình với. Cám ơn bạn nhiều.
Vì máy bạn có SuperCID rồi nên bạn chọn bản Ship Rom nào úp cũng được nhưng Ship rom gốc thì chịu không biết là bản nào nữa.

pda_s620

Vì máy bạn có SuperCID rồi nên bạn chọn bản Ship Rom nào úp cũng được nhưng Ship rom gốc thì chịu không biết là bản nào nữa.

hi hi. ok thank bạn nhé. mà bạn ở Quang ninh chỗ nào vậy.? h nào rảnh giao lưu Cafe vui vui bạn nhé. :D

neverfeedback

Bạn ở HN mang qua mình thử S-OFF cho con Sensation của bạn vì hôm nay mình vừa làm một con bootloader 1.27 và failed cho dù đã đến bước cuối cùng. Không biết lúc câu dây đồng mình chậm thời gian hay sao ý. Người ta giục quá nên làm chưa xong đã trả máy rồi

Ặc bạn ko nói ngay từ đầu máy bạn đang bị treo ở Bootloader thì sao có thể dùng Tool Revolutionary đc.

Nguyên do là Hboot của bạn đang thấp có thể bạn chưa up FW cho em nó nên bị lỗi treo khởi động.
Bạn thử unlock lại sau đó up FW và up lại bản Rom đấy + Flash file boot.img nữa xem đc ko?

Cảm ơn 02 Bạn đã nhiệt tình hướng dẫn hướng dẫn. Máy mình đã hoạt động trở lại OK rồi ~X(

Câu dây đồng thì mình không dám :). Nhưng còn nước còn tát, còn Bootloader còn Recovery thì tát 02 thằng này cả mấy ngày liền.
Cả vấn đề, chỉ cần S-OFF được thì chạy vô tư, còn ko S-OFF được thì HBoot, Radio mới tới đâu cũng ngậm bù hòn.
RUU không tác dụng, thì cố đưa về nguyên thủy là chạy được Bạn ah. Xong làm tất tần tật lại. He he
Cảm ơn rất nhiều.

Cảm ơn 02 Bạn đã nhiệt tình hướng dẫn hướng dẫn. Máy mình đã hoạt động trở lại OK rồi ~X(
Chúc mừng...=D>

Câu dây đồng thì mình không dám :). Nhưng còn nước còn tát, còn Bootloader còn Recovery thì tát 02 thằng này cả mấy ngày liền.
Cả vấn đề, chỉ cần S-OFF được thì chạy vô tư, còn ko S-OFF được thì HBoot, Radio mới tới đâu cũng ngậm bù hòn.
RUU không tác dụng, thì cố đưa về nguyên thủy là chạy được Bạn ah. Xong làm tất tần tật lại. He he
Cảm ơn rất nhiều.
Có S-OFF rồi thì nghịch vô tư chả lo gì nữa...:D Giờ máy mình HBOOT đã bị nâng lên 1.29.0000 nên giờ "câu dây đồng" vô tác dụng rồi...X_X

neverfeedback

Chúc mừng...=D>

Có S-OFF rồi thì nghịch vô tư chả lo gì nữa...:D Giờ máy mình HBOOT đã bị nâng lên 1.29.0000 nên giờ "câu dây đồng" vô tác dụng rồi...X_X

Cám ơn Bạn.
Thôi, mình không dám nâng nữa đâu. he he

Ban đầu nó nằm ở 1.18... do sơ xuất ko bakup em nó lại mà lại chơi tất tần tật từ a-y, quên mỗi nó còn chổ Z chưa S-OFF :( tìm mãi RUU ko thích hợp..., nào là CID sai, Bootloader Error.... Ôi... cả đóng lỗi.
Giờ Em nó đã bị em xơi từ A-Z rồi hi hi.

thequyett0809g

Máy mình mới mua đã dùng rom 4.0.3 và HBOOT 1.27.0000 thì đã S-OFF - RECOVERY - ROOT- SUPER CID được chưa các Bạn ?

Máy mình mới mua đã dùng rom 4.0.3 và HBOOT 1.27.0000 thì đã S-OFF - RECOVERY - ROOT- SUPER CID được chưa các Bạn ?
S-OFF được bằng thủ thuật "câu dây đồng" của JupunutBear. Nếu không S-OFF được thì bạn vẫn có thể Unlock Booloader, cài Recovery và Root bình thường.

dtienduc2

BẠN ƠI .MÁY MÌNH LÊN ANDROI 4.0.3 MÀ HBOOT 1.27.000 CÓ LÀM DC KO BẠN.CÁM ƠN

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

BẠN ƠI .MÁY MÌNH LÊN ANDROI 4.0.3 MÀ HBOOT 1.27.000 CÓ LÀM DC KO BẠN.CÁM ƠN
HBOOT 1.27 vẫn S-OFF được nhưng không cần dùng Revolutionary mà dùng công cụ "câu dây đồng" của JupunutBear nhưng thao tác hơi phức tạp hơn dùng Revolutionary và phải "câu dây đồng" đúng thời điểm thì mới được. Với HBOOT 1.27 thì bạn vẫn có thể Unlock Bootloader, cài Recovery và Root bình thường.

cuongtiamo

Em mới mua được một e SENSATION XE cũ khi vào bootloader có các thông số:

LOCKED
ship s-off rl
hboot 1.27.0000
.............
hboot
<vol up>
........
fastboot
recovery
factory reset
simlock
image crc

E có cài một số phần mềm thí nó kêu phải root mới sử dụng được, vậy để up được room coock và cài được phần mềm em cần làm từ bước nào các bác, có cần unlocked luôn ko ah, mong các bác giúp đỡ

blackdoor

Manager
Em mới mua được một e SENSATION XE cũ khi vào bootloader có các thông số:

LOCKED
ship s-off rl
hboot 1.27.0000
.............
hboot
<vol up>
........
fastboot
recovery
factory reset
simlock
image crc

E có cài một số phần mềm thí nó kêu phải root mới sử dụng được, vậy để up được room coock và cài được phần mềm em cần làm từ bước nào các bác, có cần unlocked luôn ko ah, mong các bác giúp đỡ
Bạn đã có s-off rồi, giờ cần unlock qua HTC Dev rồi up ROM cook thôi.

huyetma91

bác nào giúp e s-off con XE hboot 1.29 với :( e câu dây toàn lỗi, 3 ngày nay làm mãi ko đc hic hic