• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

- MÌnh đã lấy file boot từ rom Bulletproof_2.2.1 và flash lại boot.img bằng lệnh: fastboot flash boot boot.img
- Tiến hành flash rom trên. Nhưng vẫn treo logo hoài :( đã đợi hơn 30 phút rồi.
Thử với bản rom khác coi sao bạn nhé.

Đã vào được trang revolution.io như Bạn hướng dẫn, lấy được beta key nhưng chạy chương trình revolutionary.exe thì báo waitting for device.... máy đang ở chế độ bootloader. Vậy làm sao Bạn.
Thanks
Bạn phải bật chế độ USB Debugging trên điện thoại trước đã nhé và nên đưa về Fastboot sẽ hạn chế được lỗi này.

mình đã up đc room cook [ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.20 . nhưng bản này có vẻ nhanh hết pin. và loa trong & ngoài hơi rè. liệu có phải do máy hay do radio ko vậy nhỉ? à cho mình hỏi firmware là cái nào vậy? nhìn vào đâu thì biết. mình tìm mãi chẳng biết nó là cái nào cả? hi hi
Thì những bản rom cook sẽ tốn pin hơn những bản rom Stock một chút, nếu hao quá bạn úp về v2.1 hay bản v1.0.1 của ViperS xem sao. Về thông số FW thì trên các bản ICS Sense v4.0 lại không thấy ghi ở trong Settings/About phone/Software information.

pda_s620

Thì những bản rom cook sẽ tốn pin hơn những bản rom Stock một chút, nếu hao quá bạn úp về v2.1 hay bản v1.0.1 của ViperS xem sao. Về thông số FW thì trên các bản ICS Sense v4.0 lại không thấy ghi ở trong Settings/About phone/Software information.

ok thank bạn. mình quên mất là mình đang dùng bản [ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.10. nhưng cũng có thể do máy minh mới nên pin chắc chưa đc ổn định. mình sẽ test vài ngày và tìm hiểu về vấn đề loa rè xem thế nào.

Last edited by a moderator:

neverfeedback

Thử với bản rom khác coi sao bạn nhé.

Bạn phải bật chế độ USB Debugging trên điện thoại trước đã nhé và nên đưa về Fastboot sẽ hạn chế được lỗi này.

Các Bạn ơi, mình botay.com rồi.
1. Flash con boot.img của Rom InsertCoin 6.0.zip mới nhất rồi.
2. Dùng Recovery up lại con Rom InsertCoin 6.0 này. Logo vẫn treo hoài.

Lưu ý:
1. Máy chỉ đang hoạt động trong chế độ Booloader thấy USB, đâu chạy được đâu mà vào USB check nó nên ko thể bật USB Debugging giao diện được.
2. Vẫn chưa S-OFF được, Không dùng revolutionary được đang hiển thị waitting for device....
3. Đã UnlockBooloader qua HTDEV
4. Dùng thử 02 con rom Bulletproof_2.2.1 (bản 2.3.5) và InsertCoin 6.0 (ICS 4) đều ko được, mặc dù đã flash boot.img trong trong file zip.
Hết biết cách nào rồi.

Chỉnh sửa cuối:

neverfeedback

Máy của em thế này, nói túm lại cho các Bác dễ hiểu.
1. Máy đã Unclock Booloder từ HTCDEV
2. Đã Flash được Touch Recovery
3. Hiện HBoot đang ở 1.18.0000
4. Tình trạng S-ON RL
5. Dùng file boot.img của 02 con rom cook InsertCoin 6.0 và Bulletproof_2.2.1 2.3.5 flash trước khi up rom qua Recovery.
6. Cố gắng chép file PG58IMG.zip để flash ở chế độ Fastboot Usb nhưng không thực hiện (có thể do nguyên do chưa S-OFF)
7. Dùng chương trình Revolution.exe để S-OFF đang ở chế độ fatboot usb nhưng vẫn hiện thị dòng Waitting for device...
8. Điều quan trọng máy chỉ đang hoạt động ở chế độ FASTBOOT USB
9. Thử nhiều con RUU của Asian: TW, WWE, TMOUS... đề bị error.
10. Dùng con rom nào cũng bị treo logo

Em ko còn nghĩ ra cách nào nữa.
Các Bác giúp mình với, tối nay con vợ xé xác mình :(

venusian

Moderator
Máy của em thế này, nói túm lại cho các Bác dễ hiểu.
1. Máy đã Unclock Booloder từ HTCDEV
2. Đã Flash được Touch Recovery
3. Hiện HBoot đang ở 1.18.0000
4. Tình trạng S-ON RL
5. Dùng file boot.img của 02 con rom cook InsertCoin 6.0 và Bulletproof_2.2.1 2.3.5 flash trước khi up rom qua Recovery.
6. Cố gắng chép file PG58IMG.zip để flash ở chế độ Fastboot Usb nhưng không thực hiện (có thể do nguyên do chưa S-OFF)
7. Dùng chương trình Revolution.exe để S-OFF đang ở chế độ fatboot usb nhưng vẫn hiện thị dòng Waitting for device...
8. Điều quan trọng máy chỉ đang hoạt động ở chế độ FASTBOOT USB
9. Thử nhiều con RUU của Asian: TW, WWE, TMOUS... đề bị error.
10. Dùng con rom nào cũng bị treo logo

Em ko còn nghĩ ra cách nào nữa.
Các Bác giúp mình với, tối nay con vợ xé xác mình :(

Vì bạn Unlock Bootloader nên Up Rom Ship sẽ bị lỗi ko up đc.
Muốn up lại Rom Ship bạn phải Relock lại.

Cách giải quyết với máy bạn đó là dùng Tool Revolutionary S-OFF.
Vấn đề Waitting for device...
1/ là có thể do thiếu Drive hoặc cài cả cái HTC đồng bộ.
Bạn gỡ hết tất cả các thứ có liên quan tới HTC ra và cài lại chỉ mỗi Drive thôi nhé.
2/ Trong Hboot bạn phải nhấn chọn Fastboot nhé.

neverfeedback

Vì bạn Unlock Bootloader nên Up Rom Ship sẽ bị lỗi ko up đc.
Muốn up lại Rom Ship bạn phải Relock lại.

Cách giải quyết với máy bạn đó là dùng Tool Revolutionary S-OFF.
Vấn đề Waitting for device...
1/ là có thể do thiếu Drive hoặc cài cả cái HTC đồng bộ.
Bạn gỡ hết tất cả các thứ có liên quan tới HTC ra và cài lại chỉ mỗi Drive thôi nhé.
2/ Trong Hboot bạn phải nhấn chọn Fastboot nhé.
Cám ơn Bác.

Nhưng............
Mình đã Relocked Booloader, xuất hiện Warmning Security.... Tiến hành RUU các con RUU_Pyramid_hTC_Asia_TW_1.35.709.1_Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3_release_198188_signed
RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.35.707.1_Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3

Vẫn không được.
- Con đầu báo lỗi Customer ID (chắc là ko đúng vùng rồi)
- Con 2 báo lỗi: 140 bootloader version error...
Hix, hix,..... check thử CID thì cho ra kết quả HTC__044
Vậy Bác nào cao thủ cho em xin con RUU chuẩn của HTC__044.
Hix hix thanks

hai_fish9999

ok thank bạn. mình quên mất là mình đang dùng bản [ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.10. nhưng cũng có thể do máy minh mới nên pin chắc chưa đc ổn định. mình sẽ test vài ngày và tìm hiểu về vấn đề loa rè xem thế nào.

Bạn đang dùng Rom Insertcoin rồi thì FW sẽ là 3.32.xxx.

venusian

Moderator
Cám ơn Bác.

Nhưng............
Mình đã Relocked Booloader, xuất hiện Warmning Security.... Tiến hành RUU các con RUU_Pyramid_hTC_Asia_TW_1.35.709.1_Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3_release_198188_signed
RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.35.707.1_Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3

Vẫn không được.
Hix hix thanks

Hiện tại máy bạn là Sensation thường hay XE.
Và hiện tại Hboot của máy bạn đang ở 1.18.0000. Đó là điều rất hay.
Bạn không nên Up Rom Ship vội vì giờ bạn Up Ship thì nó sẽ đẩy Hboot lên và ko S-OFF đc.
Bạn thử tiến hành S-OFF lại nhé.

Hix hix thanks

- Lỗi đầu bạn nói đúng sai khu vực (Vì CID HTC__044 là của Châu Á)
- Lỗi 2 Bản Rom đấy đúng khu vực máy bạn. Nhưng bị thấp hơn bản Rom cũ của bạn nên lỗi.
Cần phải tải bản cao hơn.

neverfeedback

Hiện tại máy bạn là Sensation thường hay XE.
Và hiện tại Hboot của máy bạn đang ở 1.18.0000. Đó là điều rất hay.
Bạn không nên Up Rom Ship vội vì giờ bạn Up Ship thì nó sẽ đẩy Hboot lên và ko S-OFF đc.
Bạn thử tiến hành S-OFF lại nhé.

- Lỗi đầu bạn nói đúng sai khu vực (Vì CID HTC__044 là của Châu Á)
- Lỗi 2 Bản Rom đấy đúng khu vực máy bạn. Nhưng bị thấp hơn bản Rom cũ của bạn nên lỗi.
Cần phải tải bản cao hơn.

Cảm ơn Bác.

1. Hiện máy mình đang ở chế độ FastBoot USB trong Booloader, Chạy chương trình Revolutionary không thể nhận ra... Wailtting for device... nên không thể S-OFF được, đã remove tất cả driver, cài lại nhưng vẫn không nhận :( nhưng fastboot thì bình thường.

2. Mình kiểm tra Image máy đang ở ver 1.45.707.2 các con RUU down về thuộc Asia chỉ 1.35.x.x tìm mãi không thấy con Ship RUU nào có ver cao hơn máy.

Mục tiêu đưa máy chạy được, không cần S-off hay unlock gì nữa, chán quá rồi :(
Nhờ các Bạn cho mình link download giúp.
XIn cảm ơn

AquaSta

Moderator
Cảm ơn Bác.

1. Hiện máy mình đang ở chế độ FastBoot USB trong Booloader, Chạy chương trình Revolutionary không thể nhận ra... Wailtting for device... nên không thể S-OFF được, đã remove tất cả driver, cài lại nhưng vẫn không nhận :( nhưng fastboot thì bình thường.

2. Mình kiểm tra Image máy đang ở ver 1.45.707.2 các con RUU down về thuộc Asia chỉ 1.35.x.x tìm mãi không thấy con Ship RUU nào có ver cao hơn máy.

XIn cảm ơn
RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.45.707.2_Radio_10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M_release_220011_signed.exe
Mình chỉ tìm được link file rom đó thôi chứ link down đa phần bị khóa, bạn thử tìm xem
Revolutionary chỉ chạy trên máy ở chế độ usb debugging

AquaSta

Moderator
Cảm ơn Bác.

XIn cảm ơn
Bạn ở HN mang qua mình thử S-OFF cho con Sensation của bạn vì hôm nay mình vừa làm một con bootloader 1.27 và failed cho dù đã đến bước cuối cùng. Không biết lúc câu dây đồng mình chậm thời gian hay sao ý. Người ta giục quá nên làm chưa xong đã trả máy rồi

venusian

Moderator
Cảm ơn Bác.

XIn cảm ơn

Ặc bạn ko nói ngay từ đầu máy bạn đang bị treo ở Bootloader thì sao có thể dùng Tool Revolutionary đc.

Các Bạn ơi, mình botay.com rồi.
1. Flash con boot.img của Rom InsertCoin 6.0.zip mới nhất rồi.
2. Dùng Recovery up lại con Rom InsertCoin 6.0 này. Logo vẫn treo hoài.

Nguyên do là Hboot của bạn đang thấp có thể bạn chưa up FW cho em nó nên bị lỗi treo khởi động.
Bạn thử unlock lại sau đó up FW và up lại bản Rom đấy + Flash file boot.img nữa xem đc ko?

pda_s620

máy mình trước khi recovery và root thì hboot là 1.18 xong thì thành 1.23.0000. vậy có sao ko các bạn nhỉ?
mà s-off, recovery & root có ảnh hưởng đến Pin hoặc các phần khác của máy hay ko? vì máy mình nhanh hết pin kinh khủng. hix hix

máy mình trước khi recovery và root thì hboot là 1.18 xong thì thành 1.23.0000. vậy có sao ko các bạn nhỉ?
mà s-off, recovery & root có ảnh hưởng đến Pin hoặc các phần khác của máy hay ko? vì máy mình nhanh hết pin kinh khủng. hix hix
Cài Recovery và Root thì không thể nâng HBOOT được nhé trừ phi bạn úp Ship Rom gốc mới hơn. Khi S-OFF, cài Recovery và Root thì không ảnh hưởng gì đến máy đâu nhé.

pda_s620

Cài Recovery và Root thì không thể nâng HBOOT được nhé trừ phi bạn úp Ship Rom gốc mới hơn. Khi S-OFF, cài Recovery và Root thì không ảnh hưởng gì đến máy đâu nhé.

bạn có nhầm đc ko đấy. đêm hôm trước mình loay hoay recovery và root xong còn nhớ là ghi lại thông số xong mới up room mà. hix hix

bạn có nhầm đc ko đấy. đêm hôm trước mình loay hoay recovery và root xong còn nhớ là ghi lại thông số xong mới up room mà. hix hix
Mình chưa gặp trường hợp cài Recovery và Root mà bị nâng HBOOT cả vì mình cài Recovery và Root nhiều lần rồi.

có thể nào do hboot của mình đang là 1.18.0000 thì nó lên luôn như vậy ko?
Có lẽ do bạn đã làm như dưới rồi nên bị nâng HBOOT lên 1.23.0000.

Mod cho mình hỏi. Máy mình hboot 1.18.0000. đã unlock dc qua HTC DEV. nhưng ko recovery đc. vì ko file đã tải về trên bài này đã die. nên mình lên gg dow copy dòng PG58IMG.zip để dow về, khi chạy như các bước tren bằng file này thì trên máy có chữ up Radio. mình ko hiểu lắm liệu như vậy file mình up đã đúng là file để cài recovery hay chưa.? cám ơn MOD.