• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

CTNHT

Nếu bạn up lên 4.0.3 thì đồng thời Hboot đc đẩy lên 1.27 rồi và không áp dụng cách trên để S-OFF nữa.
Nhưng máy bạn vẫn có thể Unlock Bootloader và up Rom Cook như thường :D

Ủa sao mình thấy ở bài 1 ghi là :

1.Mở khóa Bootloader (S-OFF)

Vậy mở Bootloader cũng chính là S-off mà, vậy cuối cũng là sao ?

abc3650

Cho em hỏi em chỉ cần root con Sen thường của em thôi, 4.0.3 mà sao đến phần vào recovery là nó ra tam giác và dấu châm than trên hình cái máy vậy các bác ? Em chỉ cần root để cài setCPU và và app đòi root thôi chứ k làm gì khác cả .. Mong các bác chỉ giúp em vì hơi gà vụ Android này !

hai_fish9999

Cho em hỏi em chỉ cần root con Sen thường của em thôi, 4.0.3 mà sao đến phần vào recovery là nó ra tam giác và dấu châm than trên hình cái máy vậy các bác ? Em chỉ cần root để cài setCPU và và app đòi root thôi chứ k làm gì khác cả .. Mong các bác chỉ giúp em vì hơi gà vụ Android này !

Có tam giác vàng và dấu chấm than là máy bạn chưa có Recovery. Vì máy đang s-on,chưa super cid nên ko flash recovery qua Bootloader được. Bây giờ unlock bootloader, rồi cài recovery = fastboot thôi.Muốn root phải có recovery mới được.

hieu2007

Không up được Rom

cho em hỏi chút up rom stock mà báo lỗi "Hboot version is older" thì làm sao giờ a. E thử up rom ARHD thử thì cũng vào logo rồi treo máy. Đã thử flashboot cua ARHD cũng vậy. máy e vẫn s-on.
Do lúc trước s off bị brick.em mới unbrick được nhưng giờ up rom stock không được.

cho em hỏi chút up rom stock mà báo lỗi "Hboot version is older" thì làm sao giờ a.
Máy bạn úp bản rom Ship có version thấp hơn bản rom Ship trong máy nên nó báo lỗi như vậy. Bạn tải bản Ship Rom mới nhất úp cho máy là được.

E thử up rom ARHD thử thì cũng vào logo rồi treo máy. Đã thử flashboot cua ARHD cũng vậy. máy e vẫn s-on.
Do lúc trước s off bị brick.em mới unbrick được nhưng giờ up rom stock không được.
Máy của bạn S-ON khi úp rom cook thì phải flash boot.img của bản rom cook đó trước thì mới boot được nhé.

hieu2007

Máy bạn úp bản rom Ship có version thấp hơn bản rom Ship trong máy nên nó báo lỗi như vậy. Bạn tải bản Ship Rom mới nhất úp cho máy là được.

Máy của bạn S-ON khi úp rom cook thì phải flash boot.img của bản rom cook đó trước thì mới boot được nhé.

Version của may1 co phai là cái này ko a : 1.24.401.1

Em sử dụng rom RUU_Pyramid_SKT_KR_1.46.911.4_Radio_10.57.9035.00U_10.14.9035.09_M_release_222896_signed

và RUU_Pyramid_HTC_Europe_1.50.401.1_Radio_10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M_release_223042_signed

nhưng cũng đều báo lỗi version is older.

Version của may1 co phai là cái này ko a : 1.24.401.1

Em sử dụng rom RUU_Pyramid_SKT_KR_1.46.911.4_Radio_10.57.9035.00U_10.14.9035.09_M_release_222896_signed

và RUU_Pyramid_HTC_Europe_1.50.401.1_Radio_10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M_release_223042_signed

nhưng cũng đều báo lỗi version is older.
Bạn phải xem máy bạn thuộc khu vực nào thì úp bản Ship Rom của khu vực đó chứ không úp lung tung được đâu. Máy bạn có Version .401. thì thuộc khu vục Châu Âu (EUROPE), bạn sang topic này tải rom nhé (bản thứ 5 ý).

5/ Pyramid_ICS_HTC_3.33.401.6_R_11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M (EUROPE):
Phiên bản ROM Update HTC, ROM ICS, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy Sensation (Pyramid) khu vực châu Âu.
- Radio: 11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M

hieu2007

thanks dinhtuandung2012

thanks a dinhtuandung2012 . Đã up rom ship lại oki.giờ nghịch s off lại. có gì trục trặc sẽ nhờ a tiep.....heeee

abc3650

Có tam giác vàng và dấu chấm than là máy bạn chưa có Recovery. Vì máy đang s-on,chưa super cid nên ko flash recovery qua Bootloader được. Bây giờ unlock bootloader, rồi cài recovery = fastboot thôi.Muốn root phải có recovery mới được.

Lấy key như bài trang 1 nói điền vào HBOOT này nọ nhưng của em là 1.27.0000 k có trong bảng lựa chọn đó thì phải làm sao ạh ? Vậy con của em có Root đc k ạh ?

Cám ơn nhiểu ạh !

hai_fish9999

hongphong141

Mod cho em hỏi là máy đã update OTA lên 4.0 thì làm sao để root và cài rom mới vậy mod? phải về lại rom gốc hay sao mod?:O

Mod cho em hỏi là máy đã update OTA lên 4.0 thì làm sao để root và cài rom mới vậy mod? phải về lại rom gốc hay sao mod?:O
Bạn chỉ cần Unlock Bootloader, cài Recovery và Root thôi. Còn nếu muốn cài rom cook thì máy bạn nếu là S-OFF thì bạn cài qua Recovery, còn nếu vẫn S-ON thì bạn phải flash file boot.img của bản rom cook đó trước, sau đó vào Recovery cài bản rom cook thì mới boot được.

hongphong141

Thành công

:D:D:D:D:D:D:D
Bạn chỉ cần Unlock Bootloader, cài Recovery và Root thôi. Còn nếu muốn cài rom cook thì máy bạn nếu là S-OFF thì bạn cài qua Recovery, còn nếu vẫn S-ON thì bạn phải flash file boot.img của bản rom cook đó trước, sau đó vào Recovery cài bản rom cook thì mới boot được.

Khà khà khà, cảm giác thật là Yomost, cuối cùng em đây cũng đã Unlocked và S-off thành công cho con Sen 4.0 của em rồi! Giờ cài Recovery và root rồi chén rom cook thôi ^^
:))

hongphong141

Máy em là Sen 4G Tmobile và em đã unlock bootloader và s-off thành công (máy em đang ở 4.0.3 do up OTA). Vậy để cài Recovery và root thì cứ làm tiếp theo các bước ở trên của bác phải ko ạ? em nghe có cái 4ext recovery j j đó là có giống với cái recovery ở trên của bác ko ạ?

hai_fish9999

Máy em là Sen 4G Tmobile và em đã unlock bootloader và s-off thành công (máy em đang ở 4.0.3 do up OTA). Vậy để cài Recovery và root thì cứ làm tiếp theo các bước ở trên của bác phải ko ạ? em nghe có cái 4ext recovery j j đó là có giống với cái recovery ở trên của bác ko ạ?

Cứ cài Recovery trên đi đã,sau đó lên Play Store down apps: 4EXT RECOVERY CONTROL v2.4.2 về cài - chạy nó lên chọn online update nó sẽ báo cho bạn có bản 4EXT TOUCH RECOVERY mới nhất,bạn chỉ cần đồng ý và chọn đúng dòng máy của mình là nó sẽ tự down và flash cho bạn- reboot lại máy là bạn đã có 4EXT TOUCH RECOVERY.

lykienbinh

em đang dùng hd2 thằng e nhờ root hộ vs cài room cho nó sang box này nhìn rối quá k biết làm cái gì trước cái gì sau loạn hết cả lên mong bác dũng hướng dẫn cho e lên cần dow cái gì về và làm những cái gì từng bước 1 được k hix e s-off dow bằng Revolutionary nhưng k lấy được key để kích hoạt của em hboot là 1.29.0000 là sao hix máy e là sen xe thank bác trước nhé :))

em đang dùng hd2 thằng e nhờ root hộ vs cài room cho nó sang box này nhìn rối quá k biết làm cái gì trước cái gì sau loạn hết cả lên mong bác dũng hướng dẫn cho e lên cần dow cái gì về và làm những cái gì từng bước 1 được k hix e s-off dow bằng Revolutionary nhưng k lấy được key để kích hoạt của em hboot là 1.29.0000 là sao hix máy e là sen xe thank bác trước nhé :))
Máy của bạn có HBOOT 1.29.0000 thì không S-OFF được bằng Revolutionary đâu nhé mà phải dùng công cụ "câu dây đồng" của JuopunutBear. Để S-OFF bằng công cụ của JuopunutBear thì bạn sang topic này tham khảo và thực hiện nhé.

lykienbinh

Máy của bạn có HBOOT 1.29.0000 thì không S-OFF được bằng Revolutionary đâu nhé mà phải dùng công cụ "câu dây đồng" của JuopunutBear. Để S-OFF bằng công cụ của JuopunutBear thì bạn sang topic này tham khảo và thực hiện nhé.

thank bác dũng nhé có gì khó e sẽ hỏi bác nhé hi cái này có vẻ khó của nam cường rùi