• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

bác giúp em root máy sen của em với, máy e đang chạy android 4.0.4 sense 3.6
Đầu tiên bạn đưa máy về HBOOT (tắt máy, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấp nhả Power để bật nguồn, sau khi màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra) xem máy mình đã Unlock Bootloader (UNLOCKED) chưa nhé.

anh_4u

sen

Đầu tiên bạn đưa máy về HBOOT (tắt máy, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấp nhả Power để bật nguồn, sau khi màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra) xem máy mình đã Unlock Bootloader (UNLOCKED) chưa nhé.

thank bác nhiều

thanh9

Các bác giúp em với ạ

Em đang dùng HTC senstation (xách tay Hàn QUốc, mua ở Hoàng Hà ạ) định cài rom cook mà bjo nó bị đơ ở màn hình logo hoài ạ
Em xin thuật lại các bước cài của mình để các pro tiện chỉ lối: đầu tiên e s-off (thành công), cài recovery (cũng ok luôn), sau đó root nhưng e k root được vì mấy link down bị die ( thế là e bỏ qua luôn, tai hại thế cơ chứ), sau đó em flash cái firmware 3.02 theo cách đổi tên thành PG58IMG.ZIP, tiếp em vào recovery cài bản viper1.6.zip => reset và nó đến htc sense là lại reset chạy lại :((
Em cũng lên mạng nghiên cứu thử cài rom ship nhưng không được, mà bjo đưa file PG58IMG.ZIP vào như thế nào nó cũng báo ID error, fail, thế là như thế nào ạ.
Rất mong các pro giúp em ca này ạ

PS; máy em chưa unlockboloader nữa ạ

blackdoor

Manager
Em đang dùng HTC senstation (xách tay Hàn QUốc, mua ở Hoàng Hà ạ) định cài rom cook mà bjo nó bị đơ ở màn hình logo hoài ạ
Em xin thuật lại các bước cài của mình để các pro tiện chỉ lối: đầu tiên e s-off (thành công), cài recovery (cũng ok luôn), sau đó root nhưng e k root được vì mấy link down bị die ( thế là e bỏ qua luôn, tai hại thế cơ chứ), sau đó em flash cái firmware 3.02 theo cách đổi tên thành PG58IMG.ZIP, tiếp em vào recovery cài bản viper1.6.zip => reset và nó đến htc sense là lại reset chạy lại :((
Em cũng lên mạng nghiên cứu thử cài rom ship nhưng không được, mà bjo đưa file PG58IMG.ZIP vào như thế nào nó cũng báo ID error, fail, thế là như thế nào ạ.
Rất mong các pro giúp em ca này ạ

Kiếm ROM ship đúng khu vực, up lại vào máy.
Sau đó tiến hành Unlock Bootloader, root, recovery và up ROM cook.
Chú ý là các ROM cook mới gần đây phải có Firmware 3.33 hoặc 3.32 mới boot được. Firmware 3.33 lấy ở đây: http://d-h.st/SuC

thanh9

Kiếm ROM ship đúng khu vực, up lại vào máy.
Sau đó tiến hành Unlock Bootloader, root, recovery và up ROM cook.
Chú ý là các ROM cook mới gần đây phải có Firmware 3.33 hoặc 3.32 mới boot được. Firmware 3.33 lấy ở đây: http://d-h.st/SuC

e thử chạy lại rom ship đúng khu vực thì nó báo lỗi 150 model error :((, thế là ntn ạ. Còn chạy bằng file zip thì bị lỗi fail

khong_co_ai

Active Member
Bạn thử full wipe lại rồi up lại rom ship xem. Mình có lần up rom vipper cũng bị đơ ở màn hình khởi động nhưng tháo pin ra lắp lại lại chạy ngon

thanh9

Bạn thử full wipe lại rồi up lại rom ship xem. Mình có lần up rom vipper cũng bị đơ ở màn hình khởi động nhưng tháo pin ra lắp lại lại chạy ngon

Ah bạn ơi, bjo mình unlock rồi cài thử một bản rom cook khác có khả quan không nhỉ ??

Ah bạn ơi, bjo mình unlock rồi cài thử một bản rom cook khác có khả quan không nhỉ ??
Đừng Unlock Bootlaoder vội, giờ bạn úp bản Ship Rom mới nhất (đúng khu vực nhé, nếu không sẽ báo lỗi CID), lúc này máy bạn sẽ có FW mới nhất là 3.33, sau đó bạn Unlock Bootloader, cài Recovery (cài bản 4EXT Recovery Touch đó) và úp bản ViperS này là hết treo liền...:))

hai_fish9999

Rất mong các pro giúp em ca này

1- super cid (with tool in a few post back).
2- copy FW 3.33.xxx( a few post back with link) to SD card- flash over boodloader. You can boot into OS.
And got Boodloader unlocked( revolutionary).
Don't worry about "root"- all of cook rom are rooted. Forgot root for everytime.

( sorry can't wrote Vietnamese while no vietnamese input,
changed rom right now).

love_hunter581

helppppppppppppppppppppppppppppppppp

Xin chào cả nhà... e là lính mới mong cả nhà chỉ giáo giúp e.. e có con HTC sensation XE xách tay từ Đài Loan về, trong có một số phần mềm tiếng trung em xóa k được, ngôn ngữ máy chỉ có tiếng trung và tiếng anh thôi. máy đang chạy Androi 2.3.4, software number: 1.73.708.2, em muốn up lên An 4.0 bằng cách vào up trực tiếp trên máy nhưng k được. em muốn hỏi mấy pro làm cách nào để up lên được AN 4.. và có thêm tiếng việt vậy (em chưa biết j nhiều ). Mong các pro nhiệt tình chỉ bảo... một lần nữa Thanks mọi người

thai294

giúp mình s-off

Có ai giúp mình với. Mình có htc sen xe with beats đã lên 4.0.3 số phần mềm 3.33.707.151 đã UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV bây giờ mình mún s-off thì làm theo cách nào ạ. Cách mà không phải câu dây đồng ý. :D
Giúp mình với mới lấy em nay chả bít gì. :)

Có ai giúp mình với. Mình có htc sen xe with beats đã lên 4.0.3 số phần mềm 3.33.707.151 đã UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV bây giờ mình mún s-off thì làm theo cách nào ạ. Cách mà không phải câu dây đồng ý. :D
Giúp mình với mới lấy em nay chả bít gì. :)
Máy của bạn đã bị nâng HBOOT lên 1.29.0000 nên không thể S-OFF bằng Revolutionary được mà bắt buộc phải dùng phương pháp "câu dây đồng" của JuopunutBear nhé.

thai294

Máy của bạn đã bị nâng HBOOT lên 1.29.0000 nên không thể S-OFF bằng Revolutionary được mà bắt buộc phải dùng phương pháp "câu dây đồng" của JuopunutBear nhé.

Mod ơi cho mình hỏi s-off bằng phương pháp câu dây đồng đấy có nguy cơ làm hỏng máy, cháy thẻ nhớ, cháy sim gì không. Mình đang muốn s-off mà vẫn chưa dám sợ hỏng. :D

Mod ơi cho mình hỏi s-off bằng phương pháp câu dây đồng đấy có nguy cơ làm hỏng máy, cháy thẻ nhớ, cháy sim gì không. Mình đang muốn s-off mà vẫn chưa dám sợ hỏng. :D
Không hỏng máy đâu mà chỉ có nguy cơ hỏng thẻ thớ thôi, bạn chỉ cần dùng thẻ nhớ khác dung lượng thấp để S-OFF nếu có hỏng cũng đỡ tiếc. Chú ý tháo SIM ra trước khi thực hiện nhé.

dungnt46

Bác nào cho xin recovery và file root cho hboot 1.27 (máy Sensation thường) với
Em xin cám ơn

meo_mup

Bạn Unlock Bootloader, cài Recovery và Root máy thôi.

Tình hình là máy mình đã unlock bootloader, nhưng khi cài recovery bằng cách copy file PG58IMG ((CWM 5.0.0.8) vào thẻ nhớ, đưa về fastboot, lúc máy kiểm tra file thì bị báo lỗi không load được.

Cái này giải quyết thế nào đây :(

HBoot của máy là 1.27.0000, đã unlock bootloader trên http://htcdev.com/bootloader/

Tình hình là máy mình đã unlock bootloader, nhưng khi cài recovery bằng cách copy file PG58IMG ((CWM 5.0.0.8) vào thẻ nhớ, đưa về fastboot, lúc máy kiểm tra file thì bị báo lỗi không load được.
Cái này giải quyết thế nào đây :(

HBoot của máy là 1.27.0000, đã unlock bootloader
Bạn có thể cài Recovery thông qua Fastboot hay thông qua Recovery Manager nhé.

xitrum3353

Bạn có thể cài Recovery thông qua Fastboot hay thông qua Recovery Manager nhé.
bạn ơi, giúp mình vụ này với
máy mình máy hàn quốc, android 4.0 hboot 1.27
mình unlockbootloader sau đó flash recovery và root
sau đó up rom cook viper thì bị treo logo luôn
giờ lam sao hả bạn