• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, ROOT & RECOVERY cho HTC MyTouch 4G (GLACIER)

cauhaitrum

Mình cũng gặp trường hợp như bạn LonelyDragon làm mãi ko được, mong bác Quang giúp với. Thank bác nhiều nhiều!!!!

tdthien

Chú Quang ơi, giúp cháu vơi. không hiểu tại sao cháu vào phần recovery thì nó hiện lên một cái tam gác và có dấu chấm than màu đỏ, không up dc rom

tranbach

Chú Quang va mọi người ơi cứu mình với, tình hình là hôm qua mình đã up thành công lên 2.3.4 chạy rất mượt nhưng tôi nay không hiểu sao máy mình đột nhiên bị đơ,không làm được gì cả,không tắt được nguồn,mình đành phải tháo pin ra để khổi động lại vào tới màn hình mytouch 4g rồi đứng im không vào nổi nữa,restore lại cũng không được, máy toàn báo là E:can't mount /cahe/recovery/log
E:can't open /cahe/recovery/log
........................................
Bây giờ mình phải làm thế nào đây,chẳng lẽ máy mình đã chết hẳn rồi sao,cứu với Chú Quang và mọi người ơi

hungcao

Mọi người cho minh hỏi, máy mình tự dưng treo logo không khởi động đc, máy mua lại nên cũng ko biết đường nào, vào được recover , có s- off nhưng ko up đc room. mong moi ngưiời giúp đỡ. Chân thành cảm ơn

venusian

Moderator
Mọi người cho minh hỏi, máy mình tự dưng treo logo không khởi động đc, máy mua lại nên cũng ko biết đường nào, vào được recover , có s- off nhưng ko up đc room. mong moi ngưiời giúp đỡ. Chân thành cảm ơn

Vào Hboot (Tắt máy bấm nút Power đồng thời giữ nút Volume Down) rồi vào Recovery.
Nếu không đc Up lại Rom Ship cho máy là đc.

lehoaitam

máy bạn co s-off chưa

Bác cho mình hỏi , sao mình cài VISIONARY+ cũa chú Quang post ở trên máy nó báo "lỗi phân tích cứ pháp" Down VISIONARY+ trên link khác về cài đặt ok, xong khi tiến hành nhấn "Temproot now" thì nó cứ chạy hoài mà ko xong, đợi gần 30' vẫn y như vậy..!

Và cho mình hỏi khi root xong làm thế nào để cài recovery cho nó? Híc không up được room cook nản quá àh..!

nganle

Bác cho mình hỏi , sao mình cài VISIONARY+ cũa chú Quang post ở trên máy nó báo "lỗi phân tích cứ pháp" Down VISIONARY+ trên link khác về cài đặt ok, xong khi tiến hành nhấn "Temproot now" thì nó cứ chạy hoài mà ko xong, đợi gần 30' vẫn y như vậy..!

Và cho mình hỏi khi root xong làm thế nào để cài recovery cho nó? Híc không up được room cook nản quá àh..!

máy bạn đà co s-off rối thì úp lại rom ship 2.2.1 link : http://www.megaupload.com/?d=YUYEMJNM
cứ mạnh dạn úp đi bạn không sao đâu , chép rom vào thẻ nhớ rồi đưa máy vào bootloader là máy tự úp thôi
về được 2.2.1 thì cứ theo hướng dẩn của bác quang ROOT & RECOVERY là được , sau khi có recovery thì úp rom cus thoải mái
mình mới vừa làm xong nè

lehoaitam

máy bạn đà co s-off rối thì úp lại rom ship 2.2.1 link : http://www.megaupload.com/?d=YUYEMJNM
cứ mạnh dạn úp đi bạn không sao đâu , chép rom vào thẻ nhớ rồi đưa máy vào bootloader là máy tự úp thôi
về được 2.2.1 thì cứ theo hướng dẩn của bác quang ROOT & RECOVERY là được , sau khi có recovery thì úp rom cus thoải mái
mình mới vừa làm xong nè
Máy bạn Hboot-0.85.2007 hay là HBoot-0.86.0000 vậy? Máy cũa mình là HBoot-0.86.0000 đã úp lại rom 2.2.1 rồi và cài VISIONARY+ . Đánh dấu và "Temproot Now" thì nó cứ chạy hoài ko xong....! Híc root hoài mãi không được..

nganle

Máy bạn Hboot-0.85.2007 hay là HBoot-0.86.0000 vậy? Máy cũa mình là HBoot-0.86.0000 đã úp lại rom 2.2.1 rồi và cài VISIONARY+ . Đánh dấu và "Temproot Now" thì nó cứ chạy hoài ko xong....! Híc root hoài mãi không được..
khi về 2.2.1 thì h.boot là 0.86 nhưng root và cài recovery xong thì h.boot về 0.85

Ahkudong

khi về 2.2.1 thì h.boot là 0.86 nhưng root và cài recovery xong thì h.boot về 0.85

Minh cai s-off wai xao hog dc z...chay root explore ma kug hog xog...chay terminal kug z...hien len la insertinh kernel modul....la xao pan

nhutdiep

ả vậy máy của mình chưa có s-off
mình kiểm tra lại rồi hk bik cái này có phải là s-off không . " GLACIER PVT SHIP S-OFF" thấy nó ghi vậy mà hk bik phải s-off k ? giờ nó đang chạy rom 2.3.4 mình thấy chẳng co gi hay ma lai không root dc.bạn giup minh root đi.hay la up room khac cung được

ndtphuc

cho mình hỏi, touch 4g của mình dã cài dược superuser va trong terminal emulator khi gõ chữ sh thì dấu $ đổi thành # vậy là đã root rồi phải không? khi chạy file root.sh bằng terminal thì máy báo lổi file wpx.ko nên không s-off được ,vậy có cách nào khắc phục không bạn ?

quyenledinh75

Cho em hỏi, tại sao mình phải root và sboot, em đang xài con này gần 1 năm rồi, tính úp lên 2.3.7?