• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, ROOT & RECOVERY cho HTC MyTouch 4G (GLACIER)

vudinhthu

mình thử làm rồi vẫn ko đc làm bước 1 nó báo adb not pat down cả giải nén vào tools mà vần koo đc

minhai

Hôm nay em thực hiện theo hướng dẫn thì có vấn đề khi thực hiện cài recovery thì k chạy nữa.

Do đó chuyển hướng sang cài Rom manager trên Market để tải Clockworld Mod Recovery

Sau đó cài Rom Virtuous Affinity 2.05, Sense 3.5 (http://uploaded.to/file/ypl6tjbh) lên 2.3.5 sense 3.5 khá mượt và ổn (ram trống chừng 120Mb)

Chỉnh sửa cuối:

canhhong

Chú Quang cứu cháu với. Cháu up rom xong máy của cháu bị tối màn hình hơn, chỉnh độ sáng cũng không được. Bật sang chế độ chụp hình máy vẫn không sáng hơn. Cám ơn chú nhiều !

aachiaa

@binhphong
adb devices ??
mình nhập như vậy cmd toàn báo là ko có file .
bạn hướng dẫn lại mình cái này được không?
với lại hướng dẫn mà bỏ qua bước này sao mình hiểu dc

Chỉnh sửa cuối:

thaihoa0512

a có thể hướng dẫn cho e cách S-off và Root máy khi đã up lên 2.3.4 ko anh?

em tìm hiểu là phải Downgrade , nhưng toàn tài liệtiêngas a, đọc thì cũng hiểu đó, nhưng không dám làm, mới xài anroid lần đầu.

Em dân code nên độ vọc phá có thừa :d

thaihoa0512

S-off và Root rom 2.3.4

a có thể hướng dẫn cho e cách S-off và Root máy khi đã up lên 2.3.4 ko anh?

em tìm hiểu là phải Downgrade , nhưng toàn tài liệtiêngas a, đọc thì cũng hiểu đó, nhưng không dám làm, mới xài anroid lần đầu.

Em dân code nên độ vọc phá có thừa :d

vinhdtt49

Chú và mọi người cho cháu hỏi với!
Máy cháu dùng phiên bản 2.2 giờ bật nguồn chỉ thấy nháy đèn đỏ màn hình thì hơi sáng thôi, lần trước tháo pin lắp lại thì có lên nhưng giờ thì lại bị như
thế!
máy của cháu có phải bị lỗi Rom k? khi cắm sạc mà ấn mở nguồn + phím volume + home thì vẫn xuất hiên hình chiếc xẻng
Cảm ơn chú và mọi người trước

hungduongpda

mong bác chủ up lại cái rom Glacier_Gingerbread_S_TMOUS.zip , vi các link của bac đả bị removed hết sạch rùi

Xin hỏi bác phạm quang,cháu có người thân gửi từ mỹ con mytouch 4G,mạng T-mobile xin hỏi bác sau khi mình s-off,root mình có thể unlock để dùng tại VN ko.Thanks !!!

Taki7610

Unlock_GSM
Xin hỏi bác phạm quang,cháu có người thân gửi từ mỹ con mytouch 4G,mạng T-mobile xin hỏi bác sau khi mình s-off,root mình có thể unlock để dùng tại VN ko.Thanks !!!

Không được bạn, trừ phi bạn dùng xct-lip hoặc hxc pro tool thì vừa s-off vừa unlock ( mở mạng để thực hiện nghe gọi ) .

Bạn làm từng bước như thế này là được:

Bước 1: Cài đặt ADB và driver cho thiết bị
1. Tải Android SDK từ Google
Android SDK
2. Giải nén Android SDK .Zip vào C:\AndroidSDK
3. Vào Settings > Applications > Development and make sure USB Debugging is on. trên điện thoại
4. gắn điện thoại vào máy tính qua cáp USB cable
5. Sau khi tự động cài đặt driver xong, Vào Run gõ lệnh cmd để mở cửa sổ command prompt.
6. Gõ lệnh :
cd\
cd AndroidSDK\tools\
adb devices

Bước 2: Unlock
0. Cài đặt chương trình visionary cho HTC My Touch 4G.
Tài về file nén gfree_02.zip:
http://www.mediafire.com/?s7afymwe2wb3x60
1. Giải nén file fgfree_02.zip vào thư mục Tools trong thư mục của Android SDK .
2. Kết nối điện thoại vào máy tính.
3. Chạy chương trình windows command của Windows, đồng thời chuyển đến thư mục Tools trong thư mục cài đặt Android SDK.
4. Gõ lệnh: "adb push gfree /data/local" và Enter để chép gfree vào điện thoại.
5. Gỡ cáp kết nối điện thoại với máy tính.
6. Chạy chương trình visionary đã được cài đặt vào điện thoại để cho phép temp root.
7. Chạy chương trình terminal emulator trên điện thoại (nếu chưa có thì nên cài đặt). Gõ lệnh :"su" và nhấn Enter để cho phép root privileges.
8. Gõ lệnh: "cd /data/local" và Enter.
9. Gõ Lệnh "chmod 777 gfree" và Enter để chương trình thực thi.
10. Gõ lệnh "./gfree -f" và Enter.
11. Đợi cho chương trình hoàn tất và và khởi động vào HBoot sẽ báo if S=Off. và Hboot version 0.86.0000 nó đã làm việc.
12.Nếu là lần đầu tiên root thiết bị chương trình visionary không có (temproot w/set system r/w after root checked and then attempt permroot) hãy mở root privileges permanent và sau đó khởi động lại.
cho mình hỏi làm theo cách này thì máy co S-off và unlock đúng ko bạn

gun_and_rose_vn

htc my touch 4g 2.3.4 hboot 0.89 s-off root như thế nào, nhờ mọi người giúp đỡ
Đã unlock boot
Thanks

zcxsad

mình đang dùng 2.3.4 :(
k s-of được thấy bảo phải hạ rom 2.2 oy s-of nhưng mình hok bít cách làm ai rành chỉ mình nha :D

ani1572

2/ TẢI VÀ COPY VÀO THẺ CÔNG CỤ HỖ TRỢ :
http://www.mediafire.com/?829elcu8m8b745u
- Tải file về và giải nén được folder root
- Copy folder root trên vào thư mục gốc thẻ nhớ.

mình mới được cho con này đang muốn phá nhưng file bị die hết rồi.Bác nào có file trên cho em với.Thanks all
nếu được thì gửi cho em luôn toàn bộ các file cũng được.(do link chết hết rồi ạ)
thanks các bác nhiều

songtinh

mình mới được cho con này đang muốn phá nhưng file bị die hết rồi.Bác nào có file trên cho em với.Thanks all
nếu được thì gửi cho em luôn toàn bộ các file cũng được.(do link chết hết rồi ạ)
thanks các bác nhiều

Mình cũng đang cần file ở post 1 và 2. Anh nào đã tải những file trên thì upload lại dùm mình. Xin cảm ơn rất nhiều.