• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.

bblove

làm sao de active youtube ?

minh da unlock ip 1.1.1 xong rui, con youtube thi van chua active duoc, co bác nào giúp em voi'

hung_nt

1.1.2 otb đã unlock được bằng soft chưa vậy

Xin các bác chỉ giáo giúp vụ này,ver 1.1.2 đã có thể unlock = soft mà không cần phải unlock bằng hw hay king-sim,x-sim chưa vậy.hay có thông tin gì cho e biết để còn đợi,vì e không thích bung máy cũng như không thích thẻo thịt cái sim của e.Cám ơn các bác nhiều.

ThAngNgO_

máy mình cũng là 1.1.2 bây j ko nhận brick no bao Free my Phone,mình có thể unlock lai theo cách này đc ko để cài soft trên PC đc,cám ơn nhiều

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
minh da unlock ip 1.1.1 xong rui, con youtube thi van chua active duoc, co bác nào giúp em voi'

Bạn add source i.10vn.com trong Installer , vào packages 10vn.com và cài Youtube Activation để fix lỗi nhé

Xin các bác chỉ giáo giúp vụ này,ver 1.1.2 đã có thể unlock = soft mà không cần phải unlock bằng hw hay king-sim,x-sim chưa vậy.hay có thông tin gì cho e biết để còn đợi,vì e không thích bung máy cũng như không thích thẻo thịt cái sim của e.Cám ơn các bác nhiều.

Tình hình là chưa có,đợi thêm ít bữa nữa :D

máy mình cũng là 1.1.2 bây j ko nhận brick no bao Free my Phone,mình có thể unlock lai theo cách này đc ko để cài soft trên PC đc,cám ơn nhiều

Download file này : http://www.box.net/shared/c05xs8740w về, giải nén , rồi vào chạy wiNstallerGUI.exe , nhấn vào jailbreak nha.

Chỉnh sửa cuối:

minh111128

giúp AE lở úp lên 1.13 có but 3.9 nha bro

trước tiên retos về 1.11--->active vô trong--->vào intasll add soul.http://rep.frenchiphone.com--->có phần hạ bayben xuống 1.02 nhớ cài phần BSDsytem trong phần Sytem đó--->rồi retos lại 1.11---->thế là xong.khi bị khác số ime thì bạn add soul http:i.unlock.no mà làm
Đả thử thành công tên 2 em.có sai chính tả nhiều wá Xin các bác bỏ wa nhen:D

bblove

hông connect server youtube với ip 1.0.2

mình đang sử dung ip 1.0.2 , có bac' nao biết lam cach nào de connect youtube dc hok, mình bi bao loi connect server eroro...

syberia

Help_IP sao kết nối Bluetooth ?

Mình nghe mọi người bảo là IP vẫn chưa kết nối đc blue với các thiết bị khác, những hôm vừa rồi lướt web thấy có người post ảnh IP kết nối với Mac Book qua blue. Vậy ai biết các thiết lập thì chỉ cho mình với.

B

biencupid

Guest
Unlock IP without Wifi

Các Pác pro có cách nào unlock IP mà ko cần đụng đến Wifi ko???Mình mong sớm nhận được góp ý...:(

TaQuangDuc

Các Pác pro có cách nào unlock IP mà ko cần đụng đến Wifi ko???Mình mong sớm nhận được góp ý...:(

theo mình theo dõi trên diễn đàn thì wifi là cách đơn giản nhất và cũng là duy nhất (chỉ là theo mình đã biết thôi nhé) trừ khi mờ máy (cái này không hiểu lắm và chưa làm qua bao giờ)
cố gắng kiếm điểm wifi free nhé! chúc vui!

Tuan1412

Chỉ có unlock iphone 1.0.2 thì hoàn toàn 0 cần wifi thui bạn nhé,còn lại 1.1.1 và 1.1.2 đều ít nhiều cần có wifi mà:D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P

theo mình theo dõi trên diễn đàn thì wifi là cách đơn giản nhất và cũng là duy nhất (chỉ là theo mình đã biết thôi nhé) trừ khi mờ máy (cái này không hiểu lắm và chưa làm qua bao giờ)
cố gắng kiếm điểm wifi free nhé! chúc vui!

Chỉ có unlock iphone 1.0.2 thì hoàn toàn 0 cần wifi thui bạn nhé,còn lại 1.1.1 và 1.1.2 đều ít nhiều cần có wifi mà:D

Cách không cần wifi đây,các bạn thử nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=20596

jupiterv

mình làm theo cách của Cloudyfa ở trang 1 nhưng đến phần Install AnySim thì ko install dc (install các soft khác cũng ko dc) và máy mình ko thể tắt dc, cứ tắt đi là nó lại tự động bật lại
có bạn nào giúp mình với, mình đã Restore lại (1.0.2) nhưng vẫn ko thể install bất kì 1 soft nào bằng iBrickr và ko thể tặt máy dc

Chỉnh sửa cuối:
- Còn 1 chi tiết rất...rất wan trọng mà Mod quên nhắc roài! Đó là unlock xong thì chớ dại gì mà update firmware mới của Apple nha mí bạn (vụ này thì thằng iTunes nó sẽ tự động hỏi bạn khi có firmware mới lúc bạn sync iphone với iTunes)! Khả năng iphone của bạn sẽ thành cục chặn giấy hiệu Apple là 100% nhá (bác Steve đã hứa roài đấy :( ).

- Bạn nào lỡ mua iphone có firmware mới (1.1.1...) thì khoan unlock! Hãy search kỹ các forum quốc tế như link đây trước nha!

PS: Bạn cũng có thể dùng iBrickr để upload ringtones, cài softs, khám fá các thư mục của iphone rất ư là dễ dàng!!! Thân ;)
ai cung noi đến iBrickr mà không thấy chỗ download gì hết mong a e giúp với

lamvuduy

Bây giờ có Ziphone 3.0 rồi các bạn chỉ cần Itunes và Ziphone là Unlock được Iphone rồi cho tất cả các phiên bản FW từ 1.0.0 đến 1.1.4. Không phức tạp như trước nữa.

thugip

máy của mình đã unlock rồi nhưng khi cài cái Itunes để cho nhạc vào chẳng biết làm gì mà bây giờ nó chỉ hiện ra mục (như ở bước 1 hứong dẫn unlock ) Tại màn hình "Activate iPhone" ,vuốt vào "slide for emergency".
nó bị làm sao vậy và làm thế nào về trạng thái đầu

XuanTruong

Super V.I.P
máy của mình đã unlock rồi nhưng khi cài cái Itunes để cho nhạc vào chẳng biết làm gì mà bây giờ nó chỉ hiện ra mục (như ở bước 1 hứong dẫn unlock ) Tại màn hình "Activate iPhone" ,vuốt vào "slide for emergency".
nó bị làm sao vậy và làm thế nào về trạng thái đầu

Bạn kết nối iPhone với PC rồi chạy Ziphone lên và nhấn chọn vào ô Jailbreak + Activate xem có được không nhé! Chúc vui!;;):-?

tsaigonese

Có ai biết chỉ giúp với. Tại sao iphone của tôi (mới được tặng) khi dùng sim cảd Vina hay mobile thì tốt mà lắp sim viettel vao thì không có sóng hay "chập chờn" lúc có lúc không. Cám ơn nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.