• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.

sai178

không thường thì remove đi cài lại cũng thế, bạn vào run gõ lệnh services.msc rồi tìm thằng nào có apple thì cứ start đi còn ItunesHelper thì thường là chạy mặc định ko thì tìm trong thư mục cài Iphone sẽ có, chỉ cần run nó là ok :>

tphong72004

ipod trong iphone có vấn đề

Có bạn nào bị như mình chưa vậy , mình chép nhạc vào iphone để nghe, nhưng mà khi mình trượt xuống để chọn bài thì trượt đến chử e là bị văng ra ngoài ah , ai có kinh nghiệm xin giúp mình nha , mình cám ơn nhiều.

kid08

bạn restart lại là ok, cái đó là cài nhiều quá nó vậy mà hjhj mình cũng hay bị vậy

ke_da_tinh1717

Còn muốn hiện số sim của bạn thì dùng cách này (chuối lắm). Tháo sim của bạn lắp vào máy khác có chế độ sửa số điện thoại chủ (số điện thoại riêng) như Nokia...lưu lại rồi lắp ngược sim vào iPhone, sau đó sync với iTunes..xem thử nhé..Chúc vui!!!

lazzy

itunes + iphone + vista 64bit kg chạy

mình mới mua IPhone version 1.1.2 serial cua mình là 7S64689QWH8 có nghĩa là Bootloader của mình là 4.6 phải kg?
Mình đã active nó rồi nên bây giờ nó giống như ITouch mình có thể nghe nhạc lướt web. Nhưng kg cắm sim hãng khác vào để xài được thôi.
Bạn mình nó có máy version 1.1.1 nhưng cài IBrickr vào thì kg được(nó nói lúc cài xong kg khởi động lại làm nó hú hồn phải restore lại thì nó mới chạy). Nó cài Installer thì được và có đầy đủ chương trình.
bây giờ mình muốn cài từ điển vào máy của mình có được kg?
Mình mới mua máy nên mình kg biết với trường hợp mình thì phải làm thế nào cái chuơng trình gì vào để có thể cài ứng dụng như máy bạn mình BSD SubSystem 1.5, Community source, OpenSSh, Services. cài như thế nào mình kg hiểu mình mò hoài trong cái General mà kg có các phần này?

Máy mình là Vista 64 bit mình down itunes 7.5 về rồi cài vào rồi nó vẫn chạy bình thường nhưng nó báo lỗi là có thể nó kg làm việc tốt với hệ vista 64 nên nó đòi tải bản Itunes 64 bit khác. mình tìm cả ngày trời mà vẫn kg thấy bản itunes 64 bit này ở đâu? Iphone mình cắm vào thì nó chỉ hiện ra thư mục để copy mấy cái hình thôi còn các thư mục khác thì kg thấy đâu?
cái máy ipod Nano của mình cắm vô ITunes nó nhận liền và windows thì mình có thể coi các thư mục con trong đó. Vậy mà cái iPhone này nó kg nhận được trong iTunes cũng kg coi được thư mục nhạc.
Bạn nào đã giống tình trạng của mình thì hướng dẫn với. bây giờ máy mình ngoài chụp hình và lướt web ra chẳng làm được gì. còn muốn copy nhạc thì phải chạy sang hàng xóm mượn máy vista thường để chép nhạc vào chán lắm.

hoaithuc

iphonetự động mất nguồn

cho mình hỏi con iphone 1.1.1 của mìmh đang xài tự nhiên bật nguồn không lên là bị sao zay.giúp mình với.pin vẫn còn đầy

vtlam

Installer v3 bị lỗi không cài được phần mềm

Các bác giúp với, mỗi lần cài đặt là nó báo "Main script execution failed". Tôi đã cài đè installer pxl bản cũ từ ibrickr vào thì mất cả icon của Installer rồi. Bây giờ làm thế nào để cài được Installer đây. Các bác giúp chi tiết với nhé. Cảm ơn

whoknows

ifone mất sóng

ifones của mình tự nhiên mất sóng . mình reset lại network thì có 1 vạch nhưng không gọi được . 1 lúc sau thì lại mất .

dt em bị làm sao vậy , e mới mua chưa được 1 tháng nữa ..

Tuan1412

ifones của mình tự nhiên mất sóng . mình reset lại network thì có 1 vạch nhưng không gọi được . 1 lúc sau thì lại mất .

dt em bị làm sao vậy , e mới mua chưa được 1 tháng nữa ..

Ít ra bạn cũng phải nói là đang dùng modem Firware gì thì mọi người mới biết mà giúp bạn chứ,bạn nói chẳng rõ ràng gì sao mà giúp.Bạn virginizer rồi restore và tiến hành unlock lại từ đầu đi bạn nhé
Chúc vui

duli

hỏi về cách restore iphone version 1.0.2

em đang dùng IP version 1.0.2 đã unlock, giờ em muôn restore lại iphone mà không phải unlock lại thì làm thế nào ạ. em cảm ơn nhiều

cash2104

Trong các bài về Unlock firmware cho iPhone đã có nếu rồi, mình nêu lại đây cho bạn dễ theo dõi nha.

Thực tế việc Restore lại 1.0.2 rất đơn giản. Bạn đưa iPhone về Recovery Mode bằng cách nhấn và giữ nút On/Off và nút Home cho đến khi màn hình xuất hiện hình tam giác màu vàng có dấu "!" như hình bên dưới.

Sau đó bạn chạy iBrick rồi chọn Boot The Phone, màn hình của iPhone sẽ chuyển sang màu trắng. Việc còn lại là bạn chạy iTunes và tiến hành Restore lại bản 1.0.2 cho iPhone rồi Unlock !.

Chúc bạn thành công !.
Thân !. :)

duli

anh ơi có cách nào restore mà không phải unlock lại không anh. em cảm ơn anh nhiều ạ

cash2104

Tiếc là Restore thì vẫn phải Unlock lại thôi bạn à !. Nhưng không vấn đề gì cả, vì các phiên bản 1.0.2, 1.1.1 đến 1.1.2 thì PDAViet mình đã có các bài viết hướng dẫn Update/Restore và Unlock rất chi tiết rồi, bạn có thể tham khảo rồi thực hiện nha. Có thắc mắc hay trục trặc gì cứ post bài, anh em PDAViet sẽ rất tận tình hướng dẫn giúp bạn làm cho đến khi thành công :)

bitzjay

Em biết là ko đúng nhưng ko biết phải làm sao!!!!
em chưa có iphone mới có itouch thôi. em đặt pass nhưng thằng em của em nó ko biết, nó nhấn pass sai liên tục. bây giờ cái itouch nó bắt em chờ tới 4 năm nữa mới cho nhập pass, pro nào giúp em với thankssssssss các pro nhiều

longgiang81

Super V.I.P
Restore sau đó jailbreak lại là đc, cách làm rất đơn giản và đã có hướng dẫn đầy đủ trên 4rum với từng firmware tương ứng rồi đó. Have funs :D

bblove

ip 1.1.1 hong call duoc

sau khi minh da unlock , thì minh chỉ sms duoc di thoi, van nhan cuoc gọi bình thuong, con call ra hoai, bi báo lỗi hoài. hông cho mình goi ra, co ai biet bi gi hông , làm on chi minh giúp.

cam ơn nhieu :((

hiepsituxedo

đúng rồi cái bệnh này hôm trước mình đến khổ resto các bản 1.1.1 - 1.1.2 - 1.0.2 đều ko gọi đc thành ra 1 cái thao tác đơn giản là đc :))
setting / phone setting / show my callerID

Status
Không mở trả lời sau này.